Yuni 27, 2017

Yadda Ake Bada Tsohuwar Hard Drive Da Kuma Rarraba Magananan Magnet

Shin har yanzu kuna da tsohuwar rumbun kwamfutar da ba za ta iya adana bayanai ba kuma kun ajiye ta gefe kuna tunani, “Wasu za su yi amfani da shi za su zo tare?” Da kyau, wannan amfani ya zo ƙarshe. Kuna iya amfani da mafi mahimmancin ɓangare na rumbun kwamfutarka - maganadisu. Dukkanin rumbun kwamfutar hannu suna ƙunshe da ƙananan maganadisun neodymium masu tsada don saya. Amma ta yaya za ku raba su? Anan, za mu nuna muku matakan da za ku bi don kawar da rumbun kwamfutar da kuma samun ƙananan maganadiso daga gare ta.

Yadda Ake Bada Tsohuwar Hard Drive Da Kuma Rarraba Magananan Magnata.

Muna tsammanin kun share bayananku a cikin diski mai wuya kafin yunƙurin wannan.

Abin da kuke Bukatar:

Tare da wasu rumbun kwamfutoci don kwakkwance, kawai kuna buƙatar 'yan kayan aikin kaɗan don farawa.

  • Lebur-kai sukudireba
  • Daidaici ko Torx screwdriver an saita
  • Mataimakin riko ko filaya

Bazu:

Na farko, gano gaba da baya na rumbun kwamfutarka. Gaba gaba yakan ƙunshi lakabi ko sitika. Ganin cewa baya zai kasance yana ƙunshe da allon zagaye na wasu nau'ikan. Kuma wannan ba koyaushe bane lamarin, kamar yadda zai iya bambanta da tsarin tuki, amma yawanci zasu bi irin wannan tsari.

HDD_Front da Baya

Yanzu, fara da cire maɓallan da ke riƙe da saman shari'ar a kunne. Kuna buƙatar Torx scridrivers ɗinku anan don cire sandunan tauraruwa na musamman. Waɗannan an san su da sikirin tsaro, waɗanda aka tsara don hana mutane yin lalata.

tauraruwar tauraruwa ta musamman a cikin HDD

Akwai kullun 5-7 kawai da ke riƙe da allon kuma ana iya ɗaga shi cikin sauƙi. Hakanan zaka iya samun dunƙule ɗaya ɓoye a ƙarƙashin sandar garanti. Ka tuna a ko'ina cikin wannan koyarwar, idan wani ɓangare bai fito ba, ƙila ka rasa abin kunnawa. Don haka ka tabbata ka bincika ko'ina don ɓoyayyun ɓoyo, kuma musamman a ƙarƙashin kowane lasisin garanti.

HDD ɓoye ɓoye a ƙarƙashin garanti

Da zarar an cire dukkan sukurorin, ya zama da sauƙi a ɗaga saman lamarin. Kuna iya buƙatar leken asirin-kai don ba da murfin murfin idan ya makale da gaske.

Yanzu yakamata ku sami wani abu mai kama da wannan - an cire allon zagaye bayan kwance ta.

HDD Circuit jirgi mara kwance

A matsayin makoma ta ƙarshe, gwada cire kowane dunƙule da zaku iya samu. Wannan bai kamata ya zama dole ba ga yawancin tuki. Da zarar saman ya kashe, za ka ga sassa daban-daban na rumbun kwamfutarka, gami da Platter (zagaye) da mai aiki (ƙaramin hannu). Maganikan da kake son rabawa, kewaye da wannan mai ɗawainiyar, ɗaya sama da ɗaya a ƙasa.

Hard disk A ciki

Cire maganadiso

Magnet na farko ya kamata ya tashi ba tare da wata matsala ba, kodayake kuna iya amfani da mashin-kai mai sihiri don cire shi, saboda zai iya mannewa da sauran kayan aikin. Sannan bayan cire hannun mai motsi, yakamata ka iya ganin maganadisu na biyu. Ana iya riƙe wannan ta ƙarin koɗa biyu na Torx, wanda ke buƙatar cirewa.

Cire maganadiso

Mataki na ƙarshe na ƙaddamarwa da ake buƙata shi ne cire maganadiso daga farantin tallafi. Wannan na iya zama da wahala, tunda ba wai kawai an rike su ba ne kuma suna da karfin maganadisu, amma galibi ana manne su.

HDD maganadiso Akan Ajiyayyen faranti

Hanya mafi sauki don raba su biyu ita ce ta amfani da mataimaki da mataimaki, amma kar ku damu idan baku da mataimaki, ana iya yin sa ba tare da ɗaya ba. Plateauki farantin tallafi tare da nau'i biyu na ƙananan riko ko maƙallan kulle. A hankali tanƙwara ta yadda za a sami willancin maganadisu kaɗan. Da zarar an tanƙwara sosai, aiki ne mai sauƙi don cire maganadiso. Yi hankali! Ba kwa son karfen da ke yawo a idanunku idan ya farfashe, don haka sanya kariyar ido!

HDD-magent-tsantsa

Ana rike maganadisu akan mai kunnawa ta hanyar epoxy ko wani manne mai ƙarfi. Wannan zai bar maki a saman maganadisu ko kuma mai yiwuwa ya cire zanen nickel ɗinsu. Hankali a rufe maganadisu da tef don kauce wa duk wani ƙarfen ƙarfe da zai tafi ko'ina.

HDD Fallasa Magnet

Shi ke nan! Yanzu kuna da maganadiso mai ƙarfi mai ƙarfi na Neodymium. Kuna iya amfani da waɗannan maganadiso don kowane aiki da gaske.

To yanzu kuna da waɗannan maɗaukakiyar maganadisun duniyar me kuke yi da su? Bari mu sani a cikin maganganun da ke ƙasa!

Game da marubucin 

Chaitanya


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}