Kuna neman mafi kyau Mai yin bayanai? Mun samu bayan ku!
Infographics shine sabon babban abu a cikin tallan abun ciki wanda ke ɗaukar ƙarshen taƙaita taƙaitaccen bayanai. Ta hanyar juyar da bayanai masu wahala zuwa abubuwan gani mai tsabta da ban sha'awa, suna taimaka wa mutane aiwatar da ra'ayoyin sau shida cikin sauri fiye da rubutu kaɗai.
Amma kamar yadda suke da kyau kamar yadda suke sauti, bayanan bayanan ba koyaushe suke da sauƙin ƙirƙira ba. Don samun mafi kyawun neman abun ciki, kuna buƙatar software mai dacewa. Amma ta yaya kuke zabar kayan aiki da ya dace daga zabukan da ke akwai?
To, ku ci gaba da karantawa, kuma tabbas za ku sami amsar.
1. Ramuwa
Venngage shine mafi kyawun kayan aiki a kasuwa, wanda aka tsara musamman don bayanan bayanai.
Godiya ga wannan ƙwarewa, kuna da ɗaruruwan ƙirƙira ƙwararru da samfura waɗanda za'a iya daidaita su a wurinku don juyar da bayananku masu ban sha'awa zuwa liyafar gani tare da dannawa kaɗan. Abin da ya fi ban sha'awa, an ƙara rarraba sashin bayanan bayanai zuwa nau'ikan kamar jerin lokaci, kwatance, ƙididdiga, da sauransu.
Da zarar ka zabi samfurin infographic, za ku iya ganin bayanai tare da gumaka, hotuna, da zane-zane yayin da kuke iya canza font da launukanku.
Software ɗin kuma yana ba da haɗin gwiwar ƙungiya, fitarwa PDFs masu mu'amala, sarrafa sirri, da loda hotuna, da dai sauran abubuwa.
2 Canva
Canva shine kayan aikin ƙira ga duk waɗanda ba tare da ƙashin ƙaya a jikinsu ba. Yana fasalta mai ƙirƙira bayanai wanda ke ba da dama ga samfuran samfura da yawa waɗanda suka mamaye masana'antu da yawa: kasuwanci, ilimi, sabis na zamantakewa, da ƙari.
Babban abu game da wannan kayan aiki shi ne cewa yana da sauƙin amfani tare da abokantaka da ƙwarewa. Kuna da tarin gumaka, hotuna, rubutu, firam, da keɓance launi kyauta a yatsanku.
3. Adobe Creative Cloud Express
Wanda ake kira Adobe Spark a ƙa'ida, wannan wani kyakkyawan kayan aiki ne da za ku samu a cikin kera makaman ku, musamman ga kafofin watsa labarun. Yana da samfuran bayanai sama da 10K+ don karɓa daga kuma dubunnan kadarori marasa lasisi don haɓaka ƙirar ku.
Kayan aikin editan ja-da-saukar yana sa tsarin gabaɗayan ya zama biki, tare da ƙirar yana da daɗi sosai. Kuna iya ƙara bayananku, saka hotuna, canza rubutu, ko haɗa tambarin ku tare da Adobe Creative Cloud. Lokacin da aka gama, yana ba ku damar sake girman bayanan ku don kowane tashar kafofin watsa labarun tare da dannawa kawai!
4. Piktochart
Tare da ƙaramin fallasa ga duniyar ƙira, zaku iya dogaro da Piktochart don haɓaka bayanai masu ƙarfi. Yana ba da cikakkiyar 'yanci don gyarawa da daidaita ƙirar ku don dacewa da bukatun kasuwancin ku.
Bayan haka, duka tsare-tsare na kyauta da na biya suna ba ku damar zaɓar daga samfuran ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru da sigogin mu'amala. A saman wannan, kayan aikin yana ba ku damar zuwa babban ɗakin karatu na hotuna da gumaka.
5.Snappa
Wani babban mai kera bayanan bayanai, Snappa, ya zo cike da fasali waɗanda ke ba ku damar ƙirƙira da tsara ƙira a cikin mintuna biyar.
Na farko, yana fasalta ɗakin karatu mai cike da manyan hotuna - sama da 4,000,000, don zama daidai. Bayan haka, kuna da jamboree mai cike da samfuran da aka riga aka yi waɗanda za a iya daidaita su daidai gwargwadon abin da kuke so. Kuna iya canza girman zane-zane ko fonts ɗinku daga zaɓin da aka ɓoye tare da dannawa. Idan hakan bai isa ba, zaku iya raba aikinku kai tsaye akan kafofin watsa labarun da kuka fi so daga dandamali.
6 Visme
Tare da nau'ikan nau'ikan kyauta da biyan kuɗi da ake samu, Visme yana fasalta dubban samfura, hotuna, hotuna kyauta, kuma, abin mamaki, ikon saka sauti da bidiyo. Abin da ya bambanta shi da sauran kayan aikin shine ikonsa na ƙirƙirar bayanan mu'amala da rayayye. Don haka, zaku iya sanya kididdigar ku da lambobin ku rera waƙa kamar ba a taɓa gani ba.
7. Adimo
Adimo ƙwararren mai yin bayanai ne wanda ke akwai tare da fasali masu ban mamaki waɗanda ke sa tsarin ƙira gabaɗaya ya zama iska. Yana alfahari da samfuran ƙira ko, mafi kyau tukuna, masu atomatik waɗanda suka dace da abun ciki da rubutu. Tunda ana samar da waɗannan tare da algorithms, ana ba ku damar ƙara yawan maki gwargwadon yadda kuke so.
Wannan ya ce, fasalin switcher yana ba ku damar duba bayanan bayanai iri ɗaya a cikin samfura daban-daban don zaɓar wanda ya fi dannawa. Bayan haka, zaku iya ƙara zane-zane, gumaka, da hotuna zuwa ƙirar ku, yana mai da shi abin sha'awa na gani.
8.BeFunky
BeFunky mai yin bayanai ne na kyauta wanda ke ba da aikace-aikacen kai tsaye tare da kyakkyawan kewayon samfuran samfuran bayanai. Daruruwan abubuwan ƙira ƙarin kari ne don sanya ku tsarawa da tsara abun cikin ku cikin sauƙin fahimta da ƙirƙira.
An ba ku izinin keɓance samfuri tare da keɓance launuka da rubutu don fito da bayanan da ke tada hayaniya a tashoshin kafofin watsa labarun.
9. Sauƙaƙe.ly
Don masu farawa, Easel.ly babban zaɓi ne yayin da yake fitar da tushen ƙirar ƙirar bayanai ta hanyar samar da kewayon samfuri waɗanda ke da sauƙin keɓancewa.
Kuna samun damar zuwa ɗakin karatu na abubuwa kamar siffofi, kibiyoyi, da layukan haɗi, kuma kuna iya canza rubutu tare da nau'ikan rubutu, launuka, da salo daban-daban. Mafi kyawun sashi shine zaku iya zazzage daftarin ƙarshe ba tare da alama ko alamar ruwa tare da shirin kyauta ba.
Wannan ya ce, ko da tare da tsarin da aka biya, yana ɗaya daga cikin masu samar da bayanai masu araha.
10. Mai cizo
Idan kuna son ɗaukar wata hanya dabam tare da bayanan bayanai, Biteable shine zaɓinku.
Sanin kowa ne cewa abubuwan da ke cikin bidiyo suna canza wasa a duniyar kafofin watsa labarun. Don haka, haɗa bidiyo tare da bayanan bayanai yana daure don sanya abun cikin ku ya zama blockbuster na shekara!
Biteable yana ba ku damar ƙirƙirar bidiyoyin bayanai masu kayatarwa waɗanda za a iya rabawa akan tashoshi na zamantakewa da yawa. Tare da ƙira da yawa da abubuwan da aka riga aka yi a ƙofar ku, wannan app ɗin yana rage lokacin ƙirƙirar bidiyo. Bayan haka, yana kuma fasalta waƙoƙin sauti daban-daban don sa abun cikin ku ya yi nasara.
Kwayar
Ko da ba ka da ƙwararrun ƙira, ba kwa buƙatar damuwa. Za a iya amfani da kayan aikin da aka jera a sama ta novice don canza bayanai zuwa abubuwan gani masu kayatarwa. Abin da kawai za ku yi shi ne ɗaukar kayan aikin da ya dace da bukatun ku kuma ku fara aiki. Za ku sami rataye duk fasalulluka da ƙirƙira bayanan ƙwararrun cikin ɗan lokaci.
Wannan ya ce, idan ana batun samun hankalin abokan ciniki, kalmomi ba koyaushe suke isa ba. Lokaci ya yi da za a haɓaka abubuwa tare da sigar abun ciki mai jan hankali - Infographics!