Nuwamba 28, 2019

3 Sauƙaƙan Hanyoyi don Shigo da Bayanan Kuɗi cikin Nazarin Google

Idan kayi amfani da ayyukan talla da dandamali don tallata samfuranku, kuna tunani game da haɗa duk bayanan tallan a cikin wani tsari guda ɗaya don adana lokacinku (babu sauyawa tsakanin shafuka) da kuma kwatanta ƙimar duk kamfen ɗin a cikin tsarin ɗaya.

A matsayin misali, zaku iya haɗa bayanan da suka dace ta hanyar shigo da bayanai zuwa GA don bin tasirin kowane talla.

Yadda ake tattara bayanai kan kuɗin talla don Nazarin Google

Idan kanaso kasamu shigo da bayanai daga Tallace-tallacen Google zuwa GA, ba zai zama da wahala ba. Akwai haɗin mahaifa tsakanin sabis ɗin Google Platform.

Amma nazarin google zai iya shigo da farashin kudin daga wasu cibiyoyin sadarwar talla? A nan tambaya ita ce a'a.

Idan ya zo ga wasu dandamali na talla, ƙalubalen na iya tashi. Akwai hanyoyi da yawa don shawo kan waɗannan ƙalubalen:

 • Shigo da hannu ta hanyar amfani da GA.
 • Samun bayanan da suka dace tare da takamaiman add-na Google Sheets.
 • Yi amfani da mafita daga akwatin.

Af, kowane ɗayan waɗannan zaɓuɓɓukan baya buƙatar kowane taimako ko tallafi daga kwararru na IT.

Hakanan, tuna cewa kuna buƙatar alamun UTM daidai a cikin kamfen ɗinku:

 • Da ake bukata: utm_source, utm_medium, utm_campaign.
 • Zabi: utm_term, utm_content.

Yanzu bari mu bincika kowane ɗayan abubuwan da muka ambata guda 3.

1. Shigo da bayanai da ake sarrafawa da hannu akan kudin talla ta hanyar Google Analytics

Idan kun sami tashoshi biyu kawai don haɓakawa kuma kuna son ganin bayanin akan tasirin su kowane wata, wannan hanyar tana da kyau. Amma da zarar yawan dandamali ya ƙaru, yana iya zama mai rikitarwa, matsala da mara kyau.

Akwai matakai 3 don shigo da bayanai da hannu akan kashe kuɗi zuwa Google Analytics.

Lokaci 1. Yi zangon bayanai a cikin Google Analytics.

Danna cikin Google Analytics Shigo da Bayanan a kan kwamiti na Admin kuma zaɓi zuwa .Irƙira.

Ta hanyar, idan akwai buƙatar samun bayanai masu mahimmanci daga tushe daban-daban tare da tsari iri ɗaya, zaku iya amfani da saitin bayanai guda ɗaya.

Sa'an nan kuma danna kan Kudin Bayanai da kuma Ci gaba.

Bada take ga keɓaɓɓun bayanan ka ka zaɓi GA don canja wurin bayanai game da kashe kuɗi Danna Ci gaba.

Sannan kuna buƙatar kafa tsarin saitin bayanai ta hanyar ɗaukar matakan don shigo da bayanai zuwa Google Analytics. Akwai filayen da ake buƙata guda uku, waɗanda ba ku cika su da hannu ba: Kwanan wata, Tushen, da Matsakaici. Hakanan akwai saitin filayen da ke buƙatar aƙalla saiti ɗaya: Dannawa, Kudin, da Ra'ayoyi.

Saiti na uku na filaye yana samuwa azaman zabi - zaku sami damar ƙara kowane ƙarin bayani da kuka girba tare da UTMs - misali, kalmomin shiga ko abun talla.

Lokaci 2. Yi fayil ɗin CSV don canja wurin.

Da zaran kun ƙirƙiri zangon bayanai, kuna buƙatar shirya fayil ɗin CSV, ku cika shi da bayananku kan kashe kuɗi, dannawa, da sauran awo daga dandalin talla, kuma zazzage shi zuwa Google Analytics. Ka tuna ka tsaya kan tsarin bayanai iri ɗaya a cikin fayil ɗin CSV kamar yadda yake a cikin bayanan da aka saita daga lokaci na 1. Idan kana da wasu shakku game da ko ka gina fayil ɗin da kyau don ɗora bayanan kuɗi a ciki Taimako na Nazarin Google.

Lokaci 3. Zazzage fayil ɗin CSV zuwa Google Analytics.

Don wannan matakin, ya kamata bayananku sun riga sun tattara kuma fayil ɗin CSV suma a shirye suke. Bayan haka kawai, zaku iya aika shi zuwa Google Analytics. Kuna buƙatar komawa shafinku akan Google Analytics Shigo da Bayanan kuma zaɓi Shiga fayil.

Zaɓi fayil ɗin CSV tare da bayanan kan kashe kuɗi akan kwamfutarka kuma ku amince da Loda.

2. Samun bayanan da suka dace tare da takamaiman add-on na Google Sheets

Idan kun riga kun ɗora bayanai kan kuɗin talla a cikin Google Sheets, zaku iya guje wa matsaloli tare da fayilolin CSV. Yi amfani da kyauta kawai OWOX BI Sanya Bayanan Bayanai na OWOX kuma aika bayanan kuɗin ku daga Sheets na Google zuwa Google Analytics kai tsaye. Idan akwai wasu kuskure a cikin bayanan da aka loda, add-on zai baku shawara kan yadda ake gyara su.

Don shigo da bayanai tare da OWOX BI Data Loda Add-on, kuna buƙatar ƙirƙirar kewayon bayanai a cikin GA kuma saita ƙari. Bayan haka, buɗe teburin bayanan tsadar tsararren da aka tsara daidai, sa'annan danna kan Ara - OWOX BI Sanya Bayanan Bayanai - Sanya bayanai.

Yanzu zaɓi asusu, kayan yanar gizo, da kuma bayanan data a cikin Google Analytics don loda bayanai akan farashi kuma danna Tabbatar & Loda.

3. Yi amfani da mafita daga cikin-akwatin: ɗora bayanan farashin kai tsaye ta hanyar ayyuka na musamman

Loda bayanai da hannu na iya ɗaukar lokaci zuwa lokaci mai yawa da albarkatun ɗan adam ga manyan kamfanoni. Amma babu damuwa. Akwai ayyuka don gudanar da wannan ƙalubalen. Da gaske suna taimaka wa yan kasuwa da manazarta don kawar da aikin biri da adana lokaci mai yawa. Ga maganinmu ga wannan matsalar - OWOX BI Pipeline.

A yanzu, zaku iya amfani da bututun BI don shigo da bayanai ta atomatik zuwa GA daga Facebook, Instagram, Criteo, Trafmag, Bing Ads, Twitter Ads, Yandex. Kai tsaye, Yandex.Market, Yahoo Gemini, MyTarget, AdRoll, Sklik, Outbrain, da Hotline.

OWOX BI kuma yana iya fadada gajerun hanyoyin sadarwa, ya iya gane sigogi masu karfin gaske a yakin neman talla, duba alamun UTM, sannan ya sanar dakai duk wani kuskure a cikin alamun. Kuma ceri a saman shine Pipeline yana canza kuɗin kuɗin sabis ɗin talla da kuke amfani dashi zuwa ɗaya a cikin GA.

Don haka don amfani da wannan sabis ɗin, da farko dai, kuna buƙatar saitin bayanai a cikin GA sannan kuma saita OWOX BI Pipeline ta amfani da asusunku na Google.

Lokacin da kuka gama wannan sai ku ci gaba zuwa matakai na gaba:

 1. Kewaya zuwa Bututun, ƙirƙirar bututun kuma zaɓi tushen bayanan.
 2. Na gaba, samar da dama ga sabis ɗin talla.
 3. bayar da dama ga asusunka na Google Analytics.
 4. Zaɓi bayanan da aka saita a cikin Google Analytics don ɗora bayanan farashin.
 5. Zabi ranar farawa don loda bayanai. Kuna iya canza wannan zuwa kwanan baya ko kwanan wata.
 6. Yanzu zaɓi ra'ayi kuma danna Createirƙiri.


Voila - bututun ya shirya tsaf. Da sauki sosai, huh?

Rage sama

Domin lura da ingancin tashoshin tallan ku, yakamata ku tara bayanai a cikin tsarin guda kamar Google Analytics. Tabbatar mafi sauki hanyar yin hakan shine sanya duk aikin ta atomatik tare da ayyuka kamar OWOX BI. Amma wannan shine zaɓin ku.

Misali, idan kana san yadda ake kode, zaka iya amfani da kusancin-atomatik na loda bayanai tare da taimakon Apps Apps da kuma API daga hidimarka na talla. Ci gaba da karanta ƙarin game da wannan hanyar Shafin Ryan Praskievicz da kuma a kan Gidan yanar gizon Google don masu haɓakawa.

Game da marubucin 

Imran Uddin

Imran Uddin ƙwararren mai rubutun ra'ayin yanar gizo ne daga Indiya da kan All Tech Buzz, yana rubutu game da Blogging, Yadda ake tukwici, Samun kuɗi akan layi, da dai sauransu.


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}