Afrilu 24, 2022

5 Mafi kyawun Ayyukan Tsaro na Cyber ​​daga Asiyaciti Trust & Equifax

Yawancin kungiyoyi ba sa fuskantar kutse na dijital ko keta bayanan da ke kama kanun labaran duniya. Ga kowa da kowa Equifax keta doka ko Hack Bututun Mulki, ƙananan kutse marasa adadi ba a san su ba.

Amma duk da haka waɗannan ƙananan kutse suna haifar da kowane ɗan damuwa kamar waɗanda suka fi jan hankali. Watakila fiye da haka idan rashin kulawa ya haifar da kutse ko fitar da bayanan da ba a sani ba na kwanaki, makonni, watanni, har ma da shekaru.

Kawai kiyaye ƙungiyar ku daga kanun labarai bai isa ba. Kuna da hakki ga masu ruwa da tsakin ku da su yi duk abin da za ku iya don hana afkuwar lamarin tsaro ta yanar gizo tun da farko. Kuma saboda rashin gaskiya ne a yi tsammanin za ku iya rage kowane haɗari mai yuwuwa zuwa sifili, dole ne ku ƙirƙira shirin martanin abin da ya faru wanda zaku iya aiwatar da shi a cikin sanarwa na ɗan lokaci. Ga yadda waɗancan yunƙurin su kasance, kafin kutsawa da bayan kutsawa.

1. Kar a Jira Hayar Masu Binciken Dijital

Idan kuna da dalilin zargin cewa ƙungiyar ku ta shiga cikin kutse na dijital, kar ku jira hujja. Riƙe ƙungiyar masu binciken dijital, waɗanda aka zana ko dai daga cikin gida ko ƙwarewar ɓangare na uku, don bincika shaidar.

Wannan ba zai warware barnar da aka riga aka yi ba, amma zai iya rage ɓarnar da ke gudana da kuma taimakawa tare da ƙima. Lokacin taron Pandora Papers Abubuwan da aka bayar na Asiaciti Trust da wasu kamfanoni masu aminci na kasa da kasa da yawa a cikin 2021, da yawa da ake zargin wadanda abin ya shafa sun ci gaba da rike kungiyoyin kididdigar dijital don sanin abin da ya faru. Wadanda suka yi haka - ciki har da Asiaciti Trust da Trident Trust Limited - sun sami damar sanya taron a bayansu cikin sauri kuma sun fara aiki mai wahala na gyara sunansu.

2. Gano Maɓallan Maɓalli na Ragewar ku

Tare da ko ba tare da taimako daga ƙwararrun ƙwararrun ƙididdiga na dijital na ɓangare na uku ba, yana da mahimmanci ku gano mabuɗin raunin ƙungiyar ku. Da kyau, za ku yi haka kafin kutsawa, zai fi kyau a hana irin wannan lamarin faruwa tun da farko. Bayan haka, ba za ku sami zaɓi ba.

Ba wai kawai za ku sha'awar raunin ku ba, ba shakka. Da zarar an gano su, dole ne a magance su. Trident Trust Limited da Asiaciti Trust sun sami damar sanya takardun Pandora a bayansu a wani bangare saboda sun yi amfani da taron a matsayin kwarewar koyo - barin masu ruwa da tsaki su yi barci cikin sauki a farke.

3. Aiwatar da Tabbacin Factor Biyu A Cikin Ƙungiyarku

Wannan ma'auni ɗaya ne wanda baya buƙatar jira cikakken bincike mai rauni. Idan kana amfani da asusun tushen girgije waɗanda ba su da ikon tantance abubuwa biyu, sanya shi babban fifiko don yin hakan. Inda ma'aikata ke da alhakin aiwatar da nasu ka'idojin 2FA, kafa abubuwan sarrafawa don ɗaukar alhakinsu. Kuma idan ƙungiyar ku ta dogara da aikace-aikacen da ba su ba da kariya ta 2FA ba, yi ƙaura zuwa madadin da ke yin a farkon dacewa.

4. Rage Izinin Mai Amfani

Yi amfani da izini na tushen rawar don tabbatar da cewa ƙungiyoyin ku ba su da damar samun ƙarin bayanai fiye da larura. Duk wata amincewa da za ku iya samu daga ma'aikatan ku ta hanyar izinin samun lax ɗin ba ta da kyau idan aka kwatanta da zafin da za ku fuskanta idan wannan laxity ya haifar da sakin bayanai mara izini.

5. Ƙirƙiri kuma Manufa kan Tsararren Sabunta Software da Jadawalin Faci

Tsufaffin software yana da matuƙar rauni ga ƙungiyar ku, kodayake wacce wataƙila ba ku yi tunanin ta cikin tsauraran sharuɗɗan tsaro ba. Kwarewar mai amfani ita ce batun nan da nan ga yawancin ƙungiyoyi, bayan haka.

Amma duka biyun ana ba da su ta wani tsari na yau da kullun na tsarin facin software da sabuntawa. Bai kamata ku kasance kuna gudanar da tsoffin aikace-aikacen ta wata hanya ba, tabbas ba za ku wuce ƙarshen zagayen tallafin mai haɓakawa ba. Daidaita wannan bangare na ayyukanku yana rage shi daga halaltacciyar barazana zuwa bacin rai na wucin gadi.

Ka Sanya Kanka Kasa Mai Rauni fiye da Wanda aka Zalunta na gaba

Kare ƙungiyar ku daga barazanar yanar gizo duk game da gaskiya ne.

Kuna buƙatar zama haƙiƙa game da haɗarin ku na ci gaba da kutse na dijital. Ya yi girma fiye da yadda kuke so ku yarda.

Kuna buƙatar zama mai haƙiƙa game da abin da kutse na dijital zai iya nufi ga kasuwancin ku. Sakamakon ya fi muni fiye da yadda kuke so ku yarda.

A ƙarshe, kuna buƙatar sanin abin da wasu suke yi don kāre kanku. Wannan shine inda "hakikanin gaskiya" ke biya sosai.

Kada burin ku ya zama ku mai da kanku ƙungiya mafi aminci a fuskar duniya. Ba za ku iya yin gogayya da kamfanonin da ke yin tsaro ta yanar gizo don rayuwa ba, ko don masu zaman kansu da hukumomin leken asiri na gwamnati.

Burin ku ya kamata, a maimakon haka, ya zama don sanya ƙungiyar ku ta zama ƙasa da abin sha'awa ga masu aikata mugunta ta yanar gizo fiye da sauran kamfanoni a cikin rukunin abokan ku. Idan kun kasance maƙasudi mafi ƙarfi fiye da abokin fafatawa na kurkusa, kuma ku duka biyun kuna cikin haɗari iri ɗaya, wanne zai iya ɗaukar kutse na dijital?

Kada ka ji haushin su sosai. Idan sun damu sosai game da tsaro na yanar gizo kamar ku, da sun riga sun shiga ciki.

Game da marubucin 

Elle Gellrich ne adam wata


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}