Agusta 23, 2021

Dalilai 7 Da Ya Kamata Ku Samu Tsarin Inshorar Masu Haya

Kuna hayar gida ko gida ba tare da tsarin inshorar masu haya ba? Idan kuna tunanin inshora na masu gida ne kawai, ku sake tunani. A matsayin mai haya, inshora na iya taimaka muku kare kayan ku kamar yadda masu gida za su iya kare kadarorin su.

Baya ga kare kayan ku, akwai kyawawan dalilai da yawa don ɗaukar inshorar masu haya, wasu na iya ba ku mamaki.

1. Abubuwan da ba a canzawa suna da ƙimar kuɗi

Wataƙila kun mallaki wani abu da zai yi wahala ku maye gurbinsa idan ya lalace ko aka sace. Misali, kuna iya samun kayan aikin kyamara masu tsada da tarin ruwan tabarau wanda zai yi wuya a maye gurbinsu.

Idan kayan aikin kyamarar da ba a iya canzawa sun lalace ko sata, tsarin inshorar masu haya zai ba ku ƙimar kuɗi. Hakanan gaskiya ne ga duk wasu abubuwa masu wahalar samu ko waɗanda ba za a iya musanya su ba kamar guitars na girki, kayan gargajiya, da kayan lantarki.

2. Inshorar masu haya yana rufe lalacewar bala'i

Inshorar masu haya ya fi sassauci fiye da inshorar masu gida. Don masu gida su sami cikakken ɗaukar hoto, galibi suna buƙatar siyan manufofin da yawa. Ko da a lokacin, ba a keɓe lalacewa daga wasu bala'o'i. Misali, yana da wahalar samun guguwa a Florida.

Koyaya, inshorar masu haya zai biya don lalacewar dukiya ba tare da la'akari da dalilin ba. Ko guguwa, mahaukaciyar guguwa, mummunar guguwa, ko ɓarna mai ɓarna ta lalata gidan ku, an rufe ku.

3. Inshorar masu hayar yana rufe lalacewa komai laifi

Wasu nau'ikan manufofin inshora ba sa rufe asara lokacin da mai mallakar manufofin ke da laifi. Koyaya, inshorar masu haya ya ɗan bambanta. A bayyane ba za ku iya datse kayanku da gangan ba, amma idan ɗanku ya zubar da sifar Godzilla a bayan gida kuma ya haifar da madadin magudanar ruwa, tsarin inshorar masu hayar ku zai rufe lalacewar ku.

Ko ɗanka ya zubar da wani abu a bayan gida ko mai gidanku bai yi gyare -gyare na kan lokaci ba, inshorar masu haya zai kiyaye ku.

4. Inshorar masu haya yana rufe kuɗin ƙaura

Me za ku yi idan gidanku ya zama ba za a iya zama gobe ba? Shin za ku iya wadatar da ɗakin otal don ku da dangin ku na wata mai zuwa? Yawancin mutane ba su da irin wannan tsabar kuɗin da aka adana. Koyaya, irin wannan yanayin na iya faruwa a kowane lokaci.

Inshorar masu hayar zai rufe kuɗin ƙaura idan gidanka ya zama wanda ba zai iya zama ba. Misali, idan rufin ku ya shiga ko kuna fuskantar ambaliyar ruwa, tsarin inshorar ku zai biya ku don samun madaidaicin mahalli.

Dangane da inda kuka sayi manufofin ku, ƙila za a rufe ku idan dole ku ƙaura zuwa sabon gida kuma kuɗin rayuwar ku ya hau. Wasu manufofin za su biya bambanci.

5. Mai gidanku na iya buƙatar inshorar masu haya

Yawancin masu gida sun fara buƙatar masu haya su ɗauki inshorar masu haya. Wannan yana yin abubuwa da yawa ga maigidan. Yana nuna maigidan cewa mai haya yana kula da kayansu kuma babba ne mai alhakin. Masu hayar da ba su damu da kayansu ba suna yawan yin aiki cikin rashin kulawa da haddasa lalacewar dukiya.

Dalilin da yasa masu gida ke buƙatar inshorar masu haya shine don gujewa samun masu tuhuma. Kodayake masu gidan ba su da alhakin mallakar mai haya, ana iya ɗaukar su a kotu a ƙarƙashin wasu yanayi. Lokacin da masu haya ke da inshorar masu haya, za su iya dawo da kuɗin abubuwan da suka ɓata ko lalace ba tare da kai ƙarar mai gidan ba.

Ana buƙatar masu haya su ɗauki inshorar masu haya kuma suna cire masu gida daga ƙugiya don kashe kuɗin ƙaura a cikin yanayin gaggawa.

6. Inshorar masu haya yana ba da ɗaukar nauyi

Masu gida za a iya ɗaukar alhakin raunin da ya faru akan kadarorinsu haka ma masu haya. Samun inshorar masu haya zai rufe kudaden likita ga wadanda suka ji rauni baƙi. Misali, idan karenku ya ciji bako kuma suna buƙatar kulawar likita, tsarin inshorar masu hayar ku zai rufe kuɗin aikin likita.

Ka tuna cewa inshorar masu haya ba ta ba da babban adadin ɗaukar nauyi. Koyaya, yakamata ya isa a yawancin yanayi.

7. Inshorar masu haya yana da araha

Tunda yawancin inshorar inshorar masu haya a ƙarƙashin $ 200 a kowace shekara, babu wani dalili na tsallake samun manufa. Biyan $ 200 a kowace shekara yana da matuƙar fa'ida don kwanciyar hankali, sanin cewa idan aboki ya ji rauni a kan dukiyar ku, ba za su yi ƙarar ku ba don rufe lissafin likitancin su.

Bala'i, barna, da sata ba su da tabbas

Ba za ku iya yin hasashen idan ko lokacin dukiyar ku za ta lalace ko sata ba, kuma wannan shine dalilin da yasa kuke buƙatar inshorar masu haya. Daga cikin duk yuwuwar tsarin inshora, zaku iya kare kanku da dukiyar ku, kar ku tsallake inshorar masu haya. Ikon ku na amintar da gidaje yana iya dogara ne akan samun manufa.

Game da marubucin 

Peter Hatch


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}