Idan kun daɗe kuna binciken gidan yanar gizo, tabbas kun yi tuntuɓe akan kuskuren ERR_NAME_NOT_RESOLVED yayin da kuke binciken yanar gizo akan Chrome. Babu shakka wannan na iya zama ɓacin rai saboda ba za ku iya samun damar shiga gidajen yanar gizon da kuka fi so ba. Haƙiƙa kuskure ne gama gari, kuma abin farin ciki, akwai hanyoyi da yawa da zaku iya gyara shi.
Wannan labarin zai nuna muku hanyoyi daban -daban da zaku iya gyara kuskuren ERR_NAME_NOT_RESOLVED idan ko lokacin ya bayyana akan allonku.
Menene Ma'anar Wannan Kuskuren?
Kuskuren ERR_NAME_NOT_RESOLVED wataƙila yana ɗaya daga cikin kurakuran gama gari akan Google Chrome. Yana faruwa lokacin da akwai matsala tare da Tsarin Sunan Yanki (DNS) na rukunin yanar gizon da kuke son ziyarta. DNS tana taka muhimmiyar rawa: yana warware yankuna, saboda haka yana ba ku damar shiga yanar gizo da kuke son dubawa. Ana haifar da wannan kuskuren lokacin da akwai matsala wajen warware sunan yankin.
A wani bayanin kula, wannan kuskuren na iya bayyana saboda rashin daidaituwa akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko PC.
Hanyoyi 4 don Gyara Kuskuren
Abin farin ciki, akwai wasu hanyoyi guda biyu da zaku iya magance matsalar. Amma da farko, akwai 'yan abubuwan da kuke buƙatar bincika don tabbatar da cewa sanadin ba ingantaccen tsari bane. Don yin wannan, kuna buƙatar:
- Tabbatar cewa URL ɗin da kuke shiga daidai ne.
- Duba idan haɗin intanet ɗinku yana aiki kuma yana aiki.
- Duba modem ɗinku ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don kowane lahani wanda zai iya haifar da kuskuren ya bayyana.
- Gwada sake kunna Google Chrome. Idan har yanzu bai magance matsalar ba, gwada buɗe wannan rukunin yanar gizon akan wani mai bincike daban.
- Sake sabunta shafin sau da yawa.
Da zarar kun bincika komai kuma ku tabbatar cewa komai yana aiki yadda yakamata, wannan yana nufin laifin ya ta'allaka ne a wani wuri. A wannan yanayin, bi kowane ɗayan matakan da ke ƙasa:
Gwada Google DNS
Tunda DNS ɗinku yana fuskantar matsala wajen warware sunan yankin kamar yadda aka saba, zaku iya gwada amfani da Google DNS maimakon ganin ko zai iya gyara matsalar. Wannan saboda Google DNS shine wanda ke ba da sabobin DNS na Jama'a tare da 99% na lokacin aiki. Ga abin da kuke buƙatar yi:
1. Latsa Maballin Windows + maɓallin R a lokaci guda. Da zarar akwatin tattaunawa ya bayyana, rubuta kuma shiga ncpa.cpl.
2. Wani sabon taga yakamata ya fito yana nuna jerin hanyoyin sadarwar ku.
3. Nemo adaftar cibiyar sadarwarka mai aiki. Danna-dama akan shi ka zaɓa Properties.
4. Danna sau biyu akan zaɓin da ya ce sigar Protocol 4.
5. Matsa Yi amfani da adireshin uwar garken DNS na gaba kuma canza zaɓuɓɓuka biyu zuwa 8.8.8.8 da kuma 8.8.4.4.
6. Matsa OK sannan a duba idan matakan sun yi aiki.
Share Cache ɗin ku na DNS na DNS
Idan gyara a sama bai yi aiki ba, akwai wasu matakan da za ku iya gwadawa: share cache na DNS na Chrome. Wannan ɓoyayyiyar taskar bayanai ce inda zaku sami jerin adiresoshin IP na duk gidajen yanar gizon da kuka ziyarta ta amfani da mai binciken ku. Idan kun share wannan cache ɗin kuma kuka kawar da duk adiresoshin IP ɗin da aka adana a can, akwai damar cewa matsalar DNS ɗinku ma za a gyara.
1. Mataki na farko shine zuwa kaddamar da Google Chrome kuma buɗe sabon shafin.
2. A filin bincike, rubuta a cikin chrome: // net-internals/#dns
3. Daga can, danna maballin da ya ce Share ma'ajin runduna. Don haka duk adiresoshin IP da aka adana za a cire su gaba ɗaya.
Share Kukis ɗin Mai Bincikenku
Bi matakan da ke ƙasa don share cookies ɗin mai binciken ku:
1. Danna kan uku a tsaye dige akan burauzarka, yawanci yana kan kusurwar dama-dama.
2. Zaɓi Saituna sannan ku ci gaba da gungurawa har sai kun gani Nuna Saitunan Saiti. Danna kan na gaba.
3. Sa'an nan, matsa Share Bayanan Bincike kuma zaži Kukis da sauran bayanan yanar gizon.
4. A jerin jerin jeri na Lokaci, zaɓi Duk lokacin.
5. Za a cire duk kukis da ke cikin burauzarka bayan wannan matakin. Sake kunnawa kwamfutarka kuma duba idan har yanzu kuna ganin irin wannan matsalar.
Sabunta Saitunan Firewall ɗinku
A ƙarshe amma ba mafi ƙaranci ba, kuna iya gwada sabunta saitunan Firewall ɗin ku don ganin ko za a gyara batun. Kun ga, yana yiwuwa mai yiwuwa riga-kafi ko firewall ɗinku yana toshe haɗin, a ƙarshe yana haifar da kuskuren ERR_NAME_NOT_RESOLVED. Gwada kashe naku anti-virus ko Firewall don ganin idan batun ya ci gaba.
Kammalawa
Lokaci na gaba da kuke ganin kuskuren ERR_NAME_NOT_RESOLVED ya bayyana lokacin da kuke ƙoƙarin ziyartar gidan yanar gizo, bi ɗayan matakan da ke sama don gyara matsalar. Idan ɗaya daga cikin matakan warware matsalar bai yi aiki ba, zaku iya matsawa zuwa wani har sai an gyara kuskuren.