Kuna da ra'ayin kasuwanci da kuke son ƙaddamarwa. Bayan samun kuɗin kuɗi, haɗa ƙungiyar, da aiwatar da dabaru, lokaci yayi da za ku gina tushen abokin cinikin ku. Kuna buƙatar isassun abokan ciniki don tashi daga ƙasa, kuma kuna son ci gaba da zuwa don ku iya girma.
Gina tushen abokin ciniki muhimmin mataki ne ga kowane farawa. Dole ne ku ƙirƙiri buzz yayin haɓaka juzu'i da ikon alamar ku. Amma sanin abin da kuke buƙatar yi da kuma jawo hankalin mutane da yawa zuwa alamar ku abubuwa biyu ne daban-daban. Haɓaka bayanan abokin ciniki na iya tabbatar da zama ƙalubale a cikin duniyar da masu amfani ke cika da zaɓuɓɓuka. Idan kuna neman wuraren farawa, la'akari da waɗannan hanyoyi guda huɗu don haɓaka ƙarin abokan ciniki don farawanku.
1. Fara Podcast
Mutane ba za su iya zama kwastomomin kasuwancin da ba su san akwai ba. Yayin da hayan sarari a filin cin kasuwa mai cike da jama'a na iya kawo zirga-zirgar ƙafa, bai dace da kowane ƙirar kasuwanci ba. Ba a ma maganar ba, ba za ku iya dogara da zirga-zirgar ƙafa ba kawai ba. Don samar da wayar da kan jama'a, kuna buƙatar tallace-tallace da tallan abun ciki.
Ƙarshen ya haɗa da tsari kamar shafukan yanar gizo, shafukan sada zumunta, bidiyo, da kwasfan fayiloli. Ee, kwasfan fayiloli sun faɗi ƙarƙashin mulkin tallan abun ciki. Domin wannan tsarin ya dogara da sauti, zai iya jawo hankalin masu sauraro masu kuzari. Ka sani - mutanen da ba su da lokacin karantawa amma suna son a sanar da su kuma su koya. Za su saurara yayin da suke tsaftace gida, tuƙi zuwa aiki, ko kuma suna aikin gona a ofishinsu na gida.
Waɗannan mutane suna wakiltar kusan kashi ɗaya bisa huɗu na yawan jama'ar Amurka, kuma ƙaddamar da kwasfan fayiloli na iya taimaka muku isa gare su. Dangane da abin da kasuwancin ku ke bayarwa, kwasfan fayilolinku na iya ba da labari, nishadantarwa, da samun ci gaba da tattaunawar. Tare da kowane labari, farawanku zai nuna ikon batun sa, yana haɓaka amincewa da masu sauraron ku akan lokaci.
Amintacciya babbar al'amari ce idan aka zo ga tuba. Bincike ya nuna kashi 91% na masu siye suna da ƙimar amana sosai lokacin da suke shirye su saya. Kuma kusan kashi 71% na mutane ba su da yuwuwar siyayya daga kasuwancin da ba su amince da su ba. A dabarun tallan podcast zai iya gina shi ta hanyar jawo masu sauraro tare da ingantacciyar tattaunawa. Hakanan zaka iya mayar da abun ciki iri ɗaya zuwa wasu nau'ikan don haɓaka isar ku.
2. Kula da SEO
Traffic yanar gizo zirga-zirga wata hanya ce da aka tabbatar na samarwa da canza jagora. Koyaya, ingantaccen dabarun inganta injin bincike yana da mahimmanci don haɓaka lambobin ku. Ba za ku kasance a kan radar masu sauraron ku ba idan ba ku amfani da kalmomin kalmomin da suke nema ba. Duk wani abun cikin gidan yanar gizon da kuka ƙirƙira yakamata a daidaita shi don SEO.
Haɓaka abun cikin ku na kan layi ba ƙoƙari ɗaya da yi ba ne, ko dai. Tsari ne na dindindin wanda ke buƙatar tweaks, sabuntawa, da bincike. Amma yana farawa da sanin masu sauraron ku da kuma abubuwan da suka dace da su. Wani wuri tsakanin hanyoyin da farawanku ke bayarwa da abin da abokin cinikin ku ke nema shine abubuwan da suka dace suna jiran faruwa.
Duk da haka bai isa ba don rubuta rubutun blog ko ƙirƙirar bidiyo ba. Yin bincike mai mahimmanci da haɗa waɗannan jimlolin cikin abun ciki na dijital wani ɓangare ne na kowane dabarun SEO mai kyau. Wuraren da za a yi amfani da waɗancan kalmomin sun haɗa da taken gidan yanar gizo, hanyoyin haɗin baya, da alt rubutu. Ba kwa son wuce gona da iri, amma kuna buƙatar tabbatar da cewa akwai isashen don taimakawa matsayin abun cikin ku.
Dubawa don ganin yadda abun cikin ku ke aiwatarwa wani mahimmin ɓangaren SEO ne. Kuna iya inganta ayyukan abun cikin ku ta hanyar nazarin ƙarar zirga-zirgar ababen hawa, ƙimar juzu'i, da yadda gasar ke taruwa. Idan shafin yanar gizon ba ya jawo hankalin zirga-zirgar da kuke so, watakila lokaci yayi da za a sake duba abubuwan. Gwada keywords daban-daban kuma fadada batun don ya zama mafi iko ko shiga.
3. Yin Amfani da Maganar Baki
Mutane suna tururuwa zuwa kyauta don dalili. Ba su da yawa - hakika, wani abu - don rasa! Amma sababbin kasuwancin suna samun riba daga samun masu amfani don ba da samfuransu da sabis ɗin su. Masu cin kasuwa suna samun leken asiri kan ƙimar da kamfanin ku zai iya bayarwa. Suna da yuwuwar canzawa zuwa abokin ciniki mai biyan kuɗi idan tayin ku ya biya bukatun su.
Bugu da ƙari, ƙila za su yada kalmar ga danginsu da abokansu. Farawa tare da shirye-shiryen mikawa na iya yin amfani da tallan-baki ta hanyar haɓaka abin ƙarfafawa ga ɓangarorin biyu. Abokan ciniki da aka canza suna samun wani abu don kawo wani abokin ciniki zuwa ƙofar ku, yayin da sabon kuma ya sami wani abu. Zai iya zama rangwame, wani samfurin kyauta, ko katin kyauta.
Ko menene abin ƙarfafawa, yana iya zama maganadisu mai ƙarfi lokacin da masu siye ba su san kasuwancin ku ba. Mutane sukan zama halittu na al'ada, don haka suna buƙatar dalili mai karfi don karya daga halin da suke ciki. Hakanan akwai babban damar da za su amince da amincewar waɗanda suka sani.
Amma don shirye-shiryen ƙaddamarwa suyi aiki, kuna buƙatar dabara. Samfuran kasuwanci na Freemium tare da ingantattun abubuwan ƙarfafawa na iya yin tasiri. Don haka ana iya yin niyya ga ƙananan da'irori na mutanen da suka dace da ingantaccen bayanin martabar abokin ciniki. Nemo abin da ƙima ke nufi a gare su kuma a shirye don daidaitawa yayin da ra'ayoyin ke shiga. Misali, sabon gidan cin abinci na iya kawo zirga-zirga na farko tare da takardun shaida don shigarwa kyauta. Amma abinci da tsarin aminci da mutane suka yi rajista dole ne su cancanci zama.
4. Gwada Virtual Demos
Ka tuna masu ba da labari? Sun kasance masu kyau wajen jawo masu sauraro a ciki saboda sun nuna wa masu amfani da yadda samfurori ke warware matsalolin zafi. Bayan 'yan mintoci kaɗan, zanga-zangar ta gamsar da mutane cewa suna buƙatar kowane abu da aka nuna.
Duk da yake masu ba da labari na gargajiya na iya kasancewa kan hanyar fita tare da kebul, zaku iya amfani da ƙa'ida ɗaya tare da nunin kan layi. Wannan dabarar tana ba ku damar nuna samfuran ku ta hanyar kafofin watsa labarun ta hanyar bidiyo kai tsaye ko kan buƙata. demos na zahiri kuma wata hanya ce don tabbatar da ƙwarewar ku.
Ka ce kuna sayar da wayoyin hannu kuma kuna son haɓaka sabon samfuri. Yayin zanga-zangar kan layi, zaku iya bibiyar masu sauraron ku ta fasalin wayar da abin da za su iya yi. A cikin tsari, za ku sadar da ikon ku kan yadda fasahar wayoyi ke aiki. Bugu da ƙari, za ku yi fatan shawo kan kasuwar ku don haɓaka zuwa sabon samfurin ku.
Gina Tushenku
Lokacin da kuke farawa, yana iya zama da wahala kasuwancin ku ya jawo hankali. Kai ne abin da ba a sani ba - ƙaramin mutumin da ke gasa da manyan karnuka. Amma duk kamfanonin da ke da sunayen gida suna da masu kafa da shugabanni waɗanda suka haɓaka tushen abokin ciniki don isa wurin. Yin amfani da dabarun gina amana, samar da zirga-zirga, da jan hankalin mutane don gwada kyautar ku, ku ma za ku iya.