Instagram duniya ce ta kanta inda zaku iya saduwa da sababbin mutane, haɗi tare da abokai, da raba sassan rayuwar ku tare da wasu. Yin amfani da labarun Insta, reels, da IGTVs, zaku iya raba abun ciki da duba abubuwan wasu mutane akan IG. Abin lura, ba shakka, shine Instagram yana gaya wa masu amfani da shi lokacin da wani ya duba ko ya shiga cikin sakon su.
Duk da yake babu wani lahani a cikin wannan, akwai lokutan da za ku so ku duba abun ciki ba tare da sanar da mai amfani ba. Wataƙila kuna son leƙa cikin dabarun alamar ba tare da barin kowane sawun ƙafa a baya ba, ko wataƙila kuna son bincika adadin ra'ayoyi na labari. Ko wane dalili ne, akwai hanyoyin da za a yi aiki a kusa da kallon abun ciki a hankali ba tare da faɗakar da mai shi ba.
Anan akwai shawarwari guda shida don duba abun ciki na Instagram ba tare da suna ba:
1. Danna Labari mai zuwa sannan ka Doke Baya
Wannan yana aiki lokacin da kake son duba labarun Instagram ba tare da suna ba. Shafin yanar gizo na Instagram yana ba ku damar zazzage tsakanin labarai daban-daban. Wannan ita ce ka'idar da aka gina wannan tip. Nemo labarin da kuke son gani akan bayanan mai amfani. Danna bayanin martaba kusa da wanda kake so don dubawa a asirce. Matsa labarinsa kuma ka matsa da sauri zuwa labarin da kake son gani.
Ya kamata ku yi hankali yayin shafa. Idan ka goge gabaɗaya, mai amfani zai ga cewa ka kalli abun cikin. Labarin da kuke so zai bayyana a gefen akwatin 3D, kuma kuna iya duba shi ba tare da sunansa ba. Duk da haka, wannan hanya tana da iyakokinta. Da fari dai, yana yiwuwa a yi kuskuren gogewa gaba ɗaya. Hakanan, zaku iya duba labarin farko akan ciyarwar. Hakanan ba za ku iya kallon kowane bidiyo ba.
2. Ƙirƙiri Wani Profile na Instagram
Wannan hanya ce mai sauƙi don duba labarun Instagram cikin basira. Abin da kawai za ku yi shi ne ƙirƙirar wani asusu tare da sunan mai amfani wanda ba za a iya gano ku ba. Ta wannan hanyar, zaku iya bin asusun da kuke so ku duba posts da labarunsu ba tare da an gane ku ba. Kamar sanya abin rufe fuska da tafiya cikin rawar jiki akan titi.
Amfanin wannan hanyar shine ba lallai ne ka fita daga babban asusunka ba. Instagram ya sauƙaƙe don ƙara asusu da yawa akan app ɗin Instagram akan waya ɗaya. Kawai tabbatar da canza asusu don kada asusunku na farko ya ɓata muku.
Tare da sabon bayanin martaba da kuka ƙirƙira don kanku, zaku iya kallo da hango abun ciki akan bayanan martaba da kuke so kuma ku kasance a ɓoye. Hakanan zaka iya gina shafin don sa ya zama ƙasa da asusun mai ƙonewa. Kuna iya yin hakan cikin sauƙi ta hanyar samun ƙarin mabiya da masu kallo don labarai.
3. Yi amfani da Yanayin Jirgin sama
Yanayin jirgin sama na wayarka zai taimaka tare da manufar kallon abun ciki na Instagram ba tare da sunansa ba idan kun san yadda ake amfani da shi. Instagram sau da yawa yana ba da damar preload na labarai ko da lokacin da ba ka da haɗin intanet don duba su. Dangane da wannan ka'ida, zaku iya bincika labarai ba tare da an gan ku ba.
Bude aikace-aikacen Instagram akan wayarka kuma jira na ɗan lokaci don ba da damar yin loda labaran. Bayan 'yan dakiku, kunna yanayin jirgin sama na wayar Android ko iOS. Kuna iya komawa zuwa Instagram kuma ku kalli labaran da aka riga aka ɗora. Ta wannan hanyar, mai amfani ba zai san ka gan shi ba. Iyakance kawai ga wannan hanyar shine yana aiki don ganin labarai kaɗan kawai. Instagram ba zai fara lissafta dogon jerin labarai ba.
4. Yi amfani da Yanar Gizo
Wata hanyar duba abun cikin Instagram ba tare da sunanta ba ita ce amfani da yanar gizo. Za ku iya duba abubuwan mutane ba tare da sun sani ba. Abin da kawai za ku yi shi ne shigar da tsawo na labarin Google Chrome IG. Bayan zazzagewa, danna maɓallin Shafin yanar gizo na Instagram kuma shiga tare da bayanan ku. Sannan zaku iya fara kallo ba tare da barin sawun baya ba.
Madadin shine zuwa storysaver.net. Tare da wannan gidan yanar gizon, zaku iya duba labarai ba tare da suna ba ta hanyar shigar da ID ɗin Instagram na mai amfani da danna alamar bincike. Da wannan, zaku iya dubawa har ma da zazzage labarai ba tare da an kama ku ba.
5. Yi amfani da Manhajoji na Partyangare Na Uku
Wannan ya ƙunshi amfani Mai kallon Instagram apps don duba abun ciki na Instagram ba tare da suna ba. Ga masu amfani da Android, zazzage ƙa'idar Makafi sannan ku shiga asusun ku na Instagram. Nemo asusun da kuke son ganin labarinsa. Ta wannan hanyar, zaku iya duba labarai ba tare da sanin mai amfani ba.
Ga masu amfani da iOS, zazzage Labaran Repost daga kantin sayar da ku. Ta hanyar app, shiga cikin asusun Instagram ɗin ku kuma bincika labarin da kuke so ku gani. Jerin masu amfani da sakonni da labarun za su bayyana, kuma kuna iya bincika da adana abun ciki gwargwadon yadda kuke so.
6. Yi Amfani da Ayyukan kan layi
Kuna iya amfani da sabis na kan layi don duba abun ciki akan Instagram ba tare da suna ba. Abu mai kyau shine ba lallai ne ku zazzagewa ko yin rijista tare da irin wannan sabis ɗin ba. Duk abin da kuke buƙata shine haɗin intanet ɗin ku don sa su yi muku aiki. Tare da waɗannan ayyukan, zaku iya dubawa da zazzage abun ciki na Instagram.
Don amfani da su, kwafi hanyar haɗi zuwa bayanin martaba na Instagram na mai amfani wanda labarinsa kuke son kallo a ɓoye. Manna wannan hanyar haɗi zuwa sandar bincike na sabis ɗin kan layi da kuka zaɓa kuma danna zaɓi don saukewa. Za ku iya ganin duk abubuwan da ke cikin kwanan nan daga bayanan martaba kuma ku yanke shawarar kallo da zazzage gwargwadon abin da kuke so. Hakanan, ingancin abin da aka ɗora abubuwan ciki iri ɗaya ne. Za a zazzage shi ba tare da wani raguwa a cikin ƙuduri ba kuma kyauta daga alamun ruwa.
Dalilan Duba abubuwan da ke cikin Instagram ba tare da boye suna ba
Yana yiwuwa a duba abun ciki akan Instagram ba tare da an gan shi ba. Koyaya, wannan yakamata ya kasance don dalilai na gaske kuma kada kuyi rashin mutunta sirrin mutane. Kuna iya amfani da waɗannan shawarwarin lokacin da kuke son kallon labarai ba tare da an gan ku ba don lura da dabarun tallan dijital waɗanda abokan hamayyarku ke amfani da su.
Hakanan kuna iya buƙatar duba wasu samfuran samfuran da hukumomin talla ko shafukan yanar gizo don ganin abin da suke yi, nazarin sababbin abubuwa, da kuma lura da yadda masu amfani ko masu sauraro masu niyya ke shiga cikin abun ciki. Waɗannan shawarwarin kuma zasu taimaka idan kun kasance kamfani kuma kuna son hayar mai tasiri na dijital. Kuna iya buƙatar duba abubuwan da ke cikin Instagram ba tare da suna ba don ganin ko sun fi dacewa da aikin ku.
Kammalawa
Akwai hanyoyi da yawa don duba abun ciki na Instagram ba tare da faɗakar da mai asusun ba. Sabis na kan layi, aikace-aikacen ɓangare na uku, ta amfani da wani bayanin martaba na Instagram, da sauran hanyoyin da aka zayyana anan duk ingantattun hanyoyin da zaku iya gwadawa. Duk da haka, kada ku manta da yin amfani da waɗannan shawarwari cikin gaskiya.