Shin kuna neman fara kasuwancin cryptocurrencies?
Kasuwancin Cryptocurrency na iya zama babbar hanya don samun ƙarin kuɗi. Koyaya, idan ba ku da hankali, zaku iya yin kurakuran ciniki na cryptocurrency gama gari cikin sauƙi wanda zai iya kashe ku kuɗi mai yawa. Ta hanyar sanin abin da ba za ku yi ba, za ku iya inganta damar ku na nasara kuma ku sami ƙarin kuɗi a cikin tsari.
Wannan sakon zai haskaka kurakuran ciniki na cryptocurrency gama gari goma waɗanda masu farawa sukan yi. Hakanan zai ba da shawarwari kan yadda ake guje wa su, don haka zaku iya fara samun kuɗi a yau.
Karanta post ɗinmu yanzu kuma koyi yadda ake cinikin cryptocurrencies kamar pro.
1. Rashin Kafa odar Tsayawa-Asara
Rashin saita odar tasha-asara kuskure ne saboda yana iya haifar da asarar kuɗi fiye da yadda kuke son yin asara.
Odar tasha-asara umarni ne da ke gaya wa dillalin ku ya saya ko siyar da tsaro idan ya faɗi ƙasa ko ya haura sama da wani farashi. Manufarta ita ce ta kare ku daga asarar kuɗi masu yawa idan farashin tsaro ya tafi ta hanyar da ba ta dace ba. Yin amfani da wannan odar, zaku iya iyakance asarar ku kuma ku kare kanku daga ƙarin kasada.
Misali, idan kun yi tsayin Bitcoin kuma farashin ya fara faɗuwa, odar tasha-asarar ku za ta sayar da matsayin ku a farashin da aka kayyade. Zai hana ku yin asarar ƙarin kuɗi. Idan ba ku saita odar tasha-asara ba kuma farashin tsaro ya faɗi sosai, zaku iya asarar kuɗi da yawa cikin sauri.
Idan ba a halin yanzu kuna amfani da odar tasha-asara, muna ba da shawarar farawa yau. Yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin don kare fayil ɗin saka hannun jari.
2. Yin Amfani da Riga mai Yawa don Ciniki
Lokacin da kuke amfani da gefe, kuna karɓar kuɗi daga dillalin ku don ƙara ƙarfin siyan ku. Zai iya zama babbar hanya don samun ƙarin kuɗi akan ciniki, amma kuma yana ƙara haɗarin ku.
Idan farashin tsaro ya motsa akan ku, za ku iya yin asarar kuɗi fiye da yadda kuke da shi a cikin asusunku. Yana iya haifar da kiran gefe, wanda ke nufin za ku buƙaci saka ƙarin kuɗi a cikin asusunku. Hakanan yana iya nufin cewa dole ne ku sayar da tsaro a asara.
Misali, bari mu ce kun sayi Bitcoin guda a $4,000 tare da rata na 50%. Idan farashin Bitcoin ya faɗi zuwa $2,000, za ku rasa duk kuɗin ku. Kuna buƙatar saka ƙarin $2000 a cikin asusun ku don rufe asarar.
Yana da mahimmanci a yi amfani da iyakacin iyaka kamar yadda kuke jin daɗin amfani. Ka tuna, yana da kyau koyaushe a yi wasa da shi lafiya kuma kada kuyi haɗarin kuɗi da yawa akan kowane ciniki.
3. Ciniki akan Hankali maimakon Hankali
Lokacin da kuke kasuwanci akan motsin rai, ba ku yanke shawara na hankali. Kuna ciniki ne bisa jin daɗin ku, wanda zai iya haifar da yanke shawara mara kyau wanda zai kashe ku kuɗi.
Maimakon ciniki akan motsin rai, gwada yin ciniki ta amfani da dabaru. Tabbatar cewa binciken ku yana da kyau kuma kasuwancin ya dace da duk sharuɗɗan ku. Idan ba haka ba, kar a yi cinikin.
Lokacin da kake cikin motsin rai, ƙila ba za ka iya ganin abubuwa a sarari ba. Kuna iya kama ku a lokacin kuma ku yanke shawara mara kyau. Ciniki akan motsin rai kuma na iya haifar da wuce gona da iri, wanda zai iya lalata daidaiton asusunku cikin sauri.
A ce kun sami kanku kuna samun motsin rai yayin ciniki. Ɗauki mataki baya kuma sake kimanta matsayin ku. Tabbatar cewa kuna ciniki bisa dabaru, ba motsin rai ba.
Idan ba za ku iya kasuwanci ba tare da motsin rai ba, yana iya zama mafi kyau don guje wa kasuwanni gaba ɗaya.
4. Rashin Fahimtar Abinda Kowacce Tsabar Keyi
Lokacin da kuke cinikin cryptocurrencies, yana da mahimmanci ku fahimci abin da kowane tsabar kudin yake yi. Idan ba ku san abin da tsabar kuɗi ke yi ba, ba za ku iya yanke shawara mai kyau game da ko saya ko sayar da shi ba.
Misali, bari mu ce kuna neman siyan wasu Litecoin. Ya kamata ku sani cewa Litecoin tsabar kuɗi ce ta tsara-da-tsara da kuma aikin software na buɗe tushen. Yana ba da damar biyan kuɗi nan take, kusan sifili-farashi ga kowa a cikin duniya.
Idan ba ku fahimci abin da tsabar kuɗi ke yi ba, yi bincike kafin yin kowane irin ciniki. Da fatan za a tabbatar kun fahimci abin da kowane tsabar kudin ke wakilta da yuwuwar darajarsa.
Akwai sama da 8,000 cryptocurrencies akan kasuwa. Yana iya zama mai wahala ƙoƙarin kiyaye su duka. Duk da haka, wannan ba yana nufin kada ku yi ƙoƙarin koyo game da yawancin su gwargwadon yiwuwa.
Yawan sanin kowane tsabar kudin, mafi kyawun yanke shawara za ku iya yankewa yayin ciniki.
Ziyarci bytefederal.com don koyo game da Marscoin, tsabar kudin da ke da girman girma girma.
5. Rashin Rarraba Fayilolin Ku
Zaɓuɓɓukan don cryptocurrencies suna girma kowace rana. Idan kawai kuna saka hannun jari a cikin tsabar kuɗi ɗaya ko biyu, kuna ɗaukar haɗari da yawa.
Ingantacciyar dabarar ita ce don sarrafa fayil ɗin ku ta hanyar saka hannun jari a cikin tsabar kudi daban-daban. Wannan dabarun ciniki na crypto zai taimaka rage haɗarin ku gaba ɗaya kuma yana kare ku daga abubuwan da ba a zata ba.
Misali, bari mu ce farashin Bitcoin ya fadi da kashi 50%. Idan kawai kuna da Bitcoin a cikin fayil ɗin ku, za ku rasa rabin jarin ku. Koyaya, idan kuna da cryptocurrencies guda biyar daban-daban, asarar zata zama ƙasa kaɗan, kusan 12%.
Yana da mahimmanci a tuna cewa ba duk tsabar kudi za su yi daidai da kyau ba. Yakamata koyaushe kuyi bincikenku kafin yin kowane saka hannun jari. Amma sarrafa fayil ɗinku har yanzu yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin kare kuɗin ku.
Kasuwar crypto tana da matukar canzawa kuma tana iya zama mara tabbas. Kada ku sanya ƙwayayenku duka a cikin kwando ɗaya. Rarraba fayil ɗin ku don rage haɗarin ku.
6. Rashin Rike Tsabar Tsawon Tsawon Lokaci
Lokacin da kuke cinikin cryptocurrencies, yana da mahimmanci ku riƙe kuɗin ku na tsawon lokaci mai yiwuwa. Wannan dabarar za ta iya ba ku damar haɓaka ribar ku.
Misali, a ce ka sayi tsabar kudi a $100 kuma ka sayar da shi akan $120. Kun sami riba 20% akan jarin ku. Koyaya, da kun riƙe kuɗin don ƙarin wata ɗaya, da kun sami riba 24%.
Yana da wahala koyaushe sanin lokacin sayar da cryptocurrency. Idan kun sayar da sauri, ƙila ba za ku sami kuɗi mai yawa kamar yadda kuke iya samu ba. Idan kun sayar da latti, ƙila ba za ku sami mafi kyawun farashi ba.
Yana da mahimmanci a yi bincike kuma ku yanke shawara lokacin siyar da kuɗin ku. Koyaya, koyaushe ku tuna riƙe su har tsawon lokacin da zai yiwu.
Yayin da kake riƙe tsabar kuɗi, ƙarin kuɗin da za ku iya samu. Kar ku sayar da wuri!
Cryptocurrencies har yanzu suna cikin ƙuruciyarsu, kuma akwai yuwuwar haɓaka girma. Mafi kyawun lokaci don saka hannun jari shine yanzu, yayin da kasuwa ke matashi.
7. Faduwar zamba
Abin takaici, kasuwar cryptocurrency ta cika da zamba. Yi hankali yayin cinikin cryptocurrencies, kuma tabbatar da cewa kuna sane da nau'ikan zamba daban-daban da ke waje.
Wasu daga cikin zamba da aka fi sani sun haɗa da:
Zamba da yawa: Waɗannan tsare-tsare sunyi alƙawarin ninka kuɗin saka hannun jari cikin sauri da sauƙi. Koyaya, kusan koyaushe suna haifar da asarar kuɗi.
Tsabar kudi na karya: Wasu tsabar kudi a kasuwa karya ne kawai. Don Allah kar a saka hannun jari a cikinsu.
Kwashewa: Wannan zamba ya shafi ’yan kasuwa suna sanya odar sayayya ko sayar da jabu don sarrafa farashin kasuwa.
Malicious Wallet Software: Ana iya amfani da wasu software na walat don satar kuɗin ku ko bin diddigin kasuwancin ku. Tabbatar cewa kayi amfani da ingantaccen, amintaccen software na walat.
Yi hankali da nau'ikan zamba daban-daban daga can kuma ku yi hankali yayin cinikin cryptocurrencies.
8. Rashin Amfani da Dama
Cryptocurrencies suna da ƙarfi sosai kuma suna iya fuskantar manyan sauye-sauyen farashi. Wannan hali yana ba da dama mai yawa ga yan kasuwa.
Misali, bari mu ce kun ga cewa farashin Bitcoin yana raguwa. Kuna iya siyan Bitcoin a farashin yanzu kuma ku sayar da shi daga baya idan ya koma sama.
Wannan dabarar ana kiranta da "gajeren siyar," kuma yawancin 'yan kasuwa suna amfani da ita don cin gajiyar sauye-sauye a kasuwa.
Tabbatar sanya ido kan kasuwa kuma kuyi amfani da duk wata dama da ta taso. Kar a rasa samun riba mai yuwuwa.
9. Rashin Samun Dabarun Ciniki
Yawancin yan kasuwa suna shiga kasuwar cryptocurrency ba tare da wata dabara ko tsari ba. Irin waɗannan ayyukan na iya haifar da bala'i.
Lokacin cinikin cryptocurrencies, yana da mahimmanci a sami tsari kuma ku manne da shi. Ya kamata dabarun ku ya haɗa da:
- Tsabar da za ku yi ciniki
- Farashin da za ku saya ko siyarwa
- Adadin kuɗin da kuke son yin kasada
Dabarun ku baya buƙatar yin rikitarwa. Amma samun ɗaya zai taimake ku yanke shawara mafi kyau kuma rage haɗarin ku.
’Yan kasuwan da ba su da shiri sun fi yin asara. Tabbatar cewa kuna da dabarun ciniki kafin ku shiga kasuwa.
10. Amfani da Dandalin Ciniki mara Tsaro
Abin baƙin ciki, ba duk dandamali aka halitta daidai.
Wasu dandamali ba su da tsaro kuma suna iya haifar da satar kuɗin ku. Tabbatar kun yi bincikenku kafin zabar dandamali.
Mafi kyawun dandamali suna da matakan tsaro masu ƙarfi kuma suna ba da inshora don kudaden sata. Hakanan suna ba da tabbacin abubuwa biyu don kare asusun ku.
Hakanan suna ba da fasali daban-daban, kamar kayan aikin tsarawa da oda littattafai.
Tabbatar cewa kun zaɓi dandamali mai suna mai aminci da tsaro. Kada ku yi amfani da dandamali mara tsaro wanda zai iya haifar da satar kuɗin ku.
Guji waɗannan Kurakurai na Kasuwancin Cryptocurrency gama gari!
Ciniki tare da cryptocurrencies na iya zama babbar hanyar samun kuɗi. Amma yana da mahimmanci don guje wa waɗannan kurakuran ciniki na cryptocurrency gama gari don masu farawa. Ta bin waɗannan shawarwari, za ku ƙara damar samun nasara kuma ku rage haɗarin ku.
Muna fatan kun sami taimako wannan labarin. Tabbatar duba sauran labaranmu don ƙarin bayani kan ciniki na cryptocurrencies. Na gode da karantawa!