An san Apple don sabuntawa na zamani wanda ke nufin haɓaka tsaro da samar da keɓaɓɓen ƙwarewa ga mai amfani da shi. Kwanan nan ya ƙaddamar da iOS 16 bayan watanni na gwajin beta. Sabuntawar zamani tana samun karbuwa sosai daga masu amfani da iOS saboda yana da tarin abubuwa masu ban mamaki. Blog mai zuwa zai yi bayani dalla-dalla kan mafi kyawun fasalulluka na iOS 16 da ke ƙasa:
Makulli Keɓancewa
iOS 16 yana ba da fasalin kanun labarai da keɓance allon kulle ku cikakke. Yanzu zaku iya ƙara widgets masu ɗaukar hoto da keɓancewa a allon kulle ku, yi amfani da tacewa daban-daban kuma zaɓi launuka na al'ada da rubutu. Haka kuma, za ka iya kuma saita mahara daban-daban kulle allo da effortlessly canza tsakanin su. Hakanan zaka iya ɗaure Allon Kulle zuwa Yanayin Mayar da hankali don ƙwarewar mai amfani na keɓaɓɓen.
shareplay
SharePlay sanannen fasalin ne wanda aka gabatar a farkon sabuntawar iOS, kuma an tsara shi don baiwa mutane damar yin ƙari yayin amfani da FaceTime. A cikin iOS 16, an gyara kurakuransa. Tare da wannan fasalin, ƙungiyar mutane da ke kiran FaceTime na iya buɗe aikace-aikacen Hulu kuma su zaɓi wani abu don kallo tare. Za a daidaita abun cikin, don haka kowa zai iya duba shi lokaci guda. Ko kana amfani Hulu a Jamus ko abokinka yana amfani da Hulu a Ostiraliya, zaku iya kallon shi tare ta hanyar SharePlay.
Sabbin Fuskokin bangon waya
Tare da sabon zaɓi na kulle allo na keɓancewa, apple ya kuma ƙara sabbin zaɓuɓɓukan fuskar bangon waya. Waɗannan zaɓuɓɓukan sun haɗa da sabon fuskar bangon waya ta asali, sabon tarin kayan ado don Girman kai da Haɗin kai da kuma sabon Tarin Falaqi da Yanayi. Da alama, tarin taurari da yanayin yanayi sun fi ban sha'awa musamman saboda suna kwatanta bayanan kai tsaye dangane da wurin da kuke a yanzu.
Sabbin Fasalolin iMessage
Apple kuma yana kawo abubuwan da aka daɗe ana jira zuwa iMessage: Ikon gyarawa da aika saƙo. Koyaya, kamfanin ya canza waɗannan fasalulluka a duk lokacin gwajin beta saboda damuwa game da rashin amfani.
Don cirewa ko gyara iMessage a cikin iOS 16, dole ne ka daɗe da danna kan saƙon da ba a taɓa gani ba bayan ka aika shi. Kuna iya tuna iMessage har zuwa mintuna biyu bayan aika shi. Sauran masu amfani da iMessage za su iya gane cewa ba ku aika saƙon ba, amma ba za su iya gane abin da ke cikin saƙon ba. A ƙarshe, zaka iya gyara iMessage cikin sauƙi har sau biyar. Kowane ɗayan waɗannan gyare-gyare za a shiga kuma a bayyane ga duka mai karɓa da mai aikawa na iMessage.
Hanyoyin Mayar da hankali
Yanayin Mayar da hankali da aka yi muhawara a cikin iOS 15 a bara; duk da haka, Focus yana samun wasu manyan sabuntawa tare da sabuntawa na wannan shekara na iOS 16. Mafi mahimmanci, Apple ya sauƙaƙe tsarin saitin don sauƙaƙe don toshe ko ba da izinin sanarwa daga ƙayyadaddun lambobin sadarwa da apps.
Kuna iya sarrafa iyakoki a cikin aikace-aikacen Apple ta hanyar matattarar Focus. Misali, zaku iya ɓoye imel ɗin aikinku ko kalanda na aiki yayin da ake kunna saitin Mayar da hankali na Keɓaɓɓu. Masu haɓakawa kuma za su iya amfani da wannan fasalin tare da sabon API tace mai da hankali.
Tsaro da kuma Privacy
Sabuntawar iOS sanannu ne don sabunta tsaro da abubuwan sirri. Ɗaya daga cikin manyan sabuntawa a cikin iOS 16 an san shi da Tsaron Tsaro. Wannan sabuntawa kayan aiki ne ga waɗanda ke cikin haɗari don tashin hankalin gida ko yanayi makamancin haka. Yana bawa mai amfani damar soke aikace-aikacen samun damar wurin nan da nan kuma yana tafiya ta hanyar kimanta tsaro.
Don haka, tare da iOS 16, maimakon buƙatar shiga cikin saitunan tare da matakai da yawa, mai amfani zai sami maɓallin tsoro don cire haɗin iPhone ɗin su nan da nan daga duk na'urori, ƙa'idodi, da mutane.
Fadakarwa Tab a cikin iOS 16
Hakanan Apple ya sake sabunta shafin sanarwar a cikin iOS 16, musamman akan allon Kulle. Fadakarwa yanzu suna fitowa daga kasan allon, wanda Apple yayi bayani dalla-dalla azaman canjin da aka tsara don nunawa mai amfani ƙarin fuskar bangon waya da sauran abubuwan da suka dace.
Siri Haɓakawa
iOS 16 kuma ya haɗa da wasu sabuntawa masu ban mamaki ga Mataimakin Apple Siri da fasali na Dictation. An tsara fasalin Dictation gaba ɗaya. A cikin iOS 16, Dictation yana ba ku damar yin oscillate tsakanin taɓawa da murya ba tare da wahala ba. Yayin yin magana, zaku iya shigar da saƙon tare da madannai, matsar da siginan kwamfuta, saka shawarwarin QuickType, sannan danna cikin filin rubutu.
Sabbin Fasalolin Samun dama
Apple ya sake tsara fasalin damar shiga cikin iOS 16 don haɗaɗɗen ƙwarewar mai amfani da fa'ida. Da fari dai, wani sabon Apple Watch mirroring update ba ka damar cikakken sarrafa Apple Watch daga iOS na'urar da kuma amfani da taimako fasali kamar Voice Control da Canja wurin Sarrafa.
Gano Ƙofa siffa ce mai ban mamaki da ke amfani da kyamarar iPhone don gano kofa, karanta lakabi da alamu da samun umarni kan yadda ake buɗe kofa. Haka kuma, akwai kuma sabon yanayin Ganewa a cikin ƙa'idar Magnifier. Apple ya bayyana cewa wannan fasalin yana ba ku ingantaccen bayanin abubuwan da ke kewaye da ku, gami da Bayanin Hoto da Gano Mutane.
Akwai ƴan ƙarin fasalulluka na Samun dama a cikin iOS 16:
- Kalmomin Kai Tsaye: Yana ba da bayanan da aka ƙirƙira ta atomatik a cikin ainihin lokaci ga masu amfani waɗanda kurma, ba su iya fahimtar wani yare na waje, ko waɗanda ba su ji ba. Hakanan yana fassara tattaunawa tare da mai magana akan FaceTime.
- Kashe kiran ku ta Ikon Murya
- Abubuwan da ake Magana da Murya a yanzu suna cikin ƙarin harsuna sama da 20
- Kuna iya daidaita tsawon lokacin da Siri ke jiran ku don gama magana kafin amsa buƙatarku
- Mai Gudanar da Buddy: Yana haɗa shigarwa daga na'urorin wasan bidiyo da yawa zuwa ɗaya, don haka abokinka zai iya tallafa maka wajen share babban matakin.
Aikace-aikacen Hotuna
iOS 16 ya gabatar da sabbin abubuwa a cikin aikace-aikacen Hotuna, kamar gano kwafi, don tsaftace kwafin hotuna cikin sauƙi. Yanzu zaku iya kulle Albums ɗin da aka goge da Boye da Kwanan nan ba tare da ID ɗin Fuskar ku da lambar wucewa ta iPhone ba. Bugu da ƙari, za ku iya kwafin gyare-gyaren da kuka yi akan hoto ɗaya kuma ku liƙa shi a kan tarin hotuna.
Summary
Sabbin fasalulluka na iOS 16 sun jaddada keɓancewa da keɓancewa sosai. Tare da gyare-gyaren Allon Kulle, masu amfani suna farin ciki don sabunta Allon Kulle tare da zaɓin su na ado. Ko da yake akwai abubuwa da yawa da za a yi a wannan yanki, kamar gyare-gyaren gumakan app, watakila wannan wani bangare ne na sabuntawar shekara mai zuwa.
Features irin su Editing / Unending iMessages, Accessibility Features, da Siri Updates za su zama "mafi mashahuri" fasali na iOS 16. Duk da haka, ton na sauran bug gyare-gyare zai inganta iPhone kwarewa da kuma haifar da keɓaɓɓen kwarewa. Gabaɗaya, waɗannan sabuntawar ana karɓar su da kyau daga masu amfani kuma, hakika, ɗaya ne daga cikin mafi kyawun sabuntawa ta Apple.