Afrilu 14, 2022

Nasihu 9 Don Ingantaccen Gudanar da Ayyukan

Gudanar da aikin yana da mahimmanci ga kowane kasuwanci. Lokacin da aka yi daidai, yana taimaka wa kasuwancin ku ya ci gaba da tafiya yadda ya kamata yayin da yake ba ƙungiyar ku damar cimma takamaiman manufofin aiki akan kasafin kuɗi da kuma kan lokaci.

Abin takaici, ba shi da sauƙi don tabbatar da nasarar gudanar da ayyukan. A zahiri, a cikin yanayin kasuwancin zamani na yau, inda mutane da yawa ke aiki daga nesa, sarrafa ayyuka na iya zama mafi mahimmanci ga kamfanoni waɗanda ke ba da fifikon isar da ƙimar abokin ciniki.

Sa'ar al'amarin shine, akwai hanyoyi daban-daban don yin nasara a gudanar da ayyuka da kuma samun sakamako mai ban mamaki. Don farawa, ga wasu shawarwari don gudanar da ayyukan ku yadda ya kamata:

1. Yi la'akari da Amfani da Microsoft Project

Hakanan ana kiranta da MS Project, Microsoft Project shine mafita mai kyau ga kasuwancin da ke amfani da samfuran Microsoft da kayan aikin. Yana da kyakkyawan zaɓi ga kamfanoni masu sarrafa ayyuka masu rikitarwa da yawa a ma'auni. Don haka, idan kasuwancin ku yana ɗaya daga cikinsu, yi la'akari da cin gajiyar MS aikin horo don taimaki ƙungiyar ku ta yi amfani da ita.

Wasu daga cikin mahimman abubuwan aikin MS sun haɗa da masu zuwa:

  • Allolin Kayayyakin gani: Dashboard fasali ne wanda ke ba da cikakkiyar ganuwa a cikin ƙungiyoyi, yana ba da mahimman bayanai da bayanai kan ci gaban aikin. Dashboard ɗin yana ba ku damar ƙirƙirar sigogi na musamman, jadawalai, da wasu abubuwan gani na bayanai don kiyaye ayyukanku, aiki, da ci gaba cikin sauƙin fahimta da tsara su.
  • Samfura masu sauri: Idan ba ku yi amfani da MS Project ba a da kuma ba ku san yadda ake farawa ba, babu abin da zai damu da shi, kamar yadda kayan aikin ya zo an riga an gina shi tare da samfuri daban-daban. Ko kuna ƙaddamar da software ko ofisoshi masu motsi, koyaushe za ku sami samfurin aikin da ya dace da bukatunku.

MS Project yana da wadata cikin fasali da ayyuka waɗanda ke ba da damar kasuwanci don haɓaka ayyukan ƙungiyoyin su da ayyukansu. Dashboards da samfura masu sauri su ne fasalulluka waɗanda manajojin aikin za su iya amfani da su don yin canje-canje masu mahimmanci don cimma manufa, tabbatar da ingantaccen sarrafa aikin a kan lokaci.

2. Daidaita Aiki tare da cancantar membobin ƙungiyarku da ƙwarewar ku

Masu gudanar da ayyuka kada su taɓa ƙoƙarin yin duk ayyukan da kansu. Maimakon haka, yakamata su koyi ba da ayyuka ga ƴan ƙungiyar da suka dace. Yin haka zai iya inganta gudanar da ayyukan yadda ya kamata.

Don yin wannan, yana da mahimmanci don daidaita ayyukan aiki bisa cancantar cancanta da ƙwarewar membobin ƙungiyar ku. Kada ku taba tilasta wa 'yan wasan kungiyar ku yin wani abu da kuka san ba su da kwarewa ko kuma ba su da ilimi da fasaha. Da zarar kun yi haka, yana iya cutar da ci gaban aikinku da yuwuwar samun nasara.

Lokacin da aka sanya membobin ƙungiyar ku zuwa ayyukan, sun ƙware a, sarrafa su ba kawai zai zama mai santsi ba, amma kuma za ku guje wa fuskantar tuƙuru. Bugu da ƙari, membobin ƙungiyar ku za su fi jin daɗin yin ayyukansu.

3. Fara Kananan

Tattara wasu ra'ayoyi lokacin da ake magance ayyuka na iya zama mataki mai wahala, musamman idan taƙaitaccen aikin ku ba ya da tabbas. A matsayin mafita, yi ƙoƙarin ƙarfafa haɗin gwiwa kuma la'akari da farawa tare da ƙananan ra'ayoyi ta amfani da wuraren haɗin gwiwar. Ana iya sanya irin waɗannan wuraren don ƙarfafa tunani mai zurfi da sauƙaƙe tattaunawa.

Dangane da abubuwan da kuka zaɓa, zaku iya zaɓar iyakance damar yin amfani da keɓaɓɓun mutane kawai ko buɗe damar kowane memba na ma'aikata don kowane filin haɗin gwiwa.

4. Abubuwan Sadarwa

Sadarwa muhimmin jigo ne don aiwatar da ayyuka cikin nasara. Kyakkyawan sadarwa kuma na iya tafiyar da aikin ku kan hanya madaidaiciya kuma tabbatar da cewa an sanar da sakamakon aikin da ake sa ran ga membobin ƙungiyar da masu ruwa da tsaki na aikin.

Sadarwa mai inganci Hakanan zai iya kafa tsari don ingantaccen aiwatar da aikin, yana ba ku damar tsara manufofin aiki da manufofin ba tare da wata shakka ba. Bugu da ƙari, da zarar an ƙayyade bayanan aikin kuma an riga an jera duk hanyoyin sadarwa, za ku iya ba da tabbacin cewa aikinku yana kan hanyar da ta dace don samun nasara.

5. Ƙayyade Ƙimar

Don tabbatar da ingantaccen gudanar da ayyukan, bayyana iyakar aikin ku da wuri-wuri. Gabaɗaya, iyakar aikin yana nufin ƙarar aiki daga farkon zuwa ƙarshe, tare da ƙayyadaddun kayan aiki da kuma saita lokacin ƙarshe.

Kuna iya farawa ta saita mahimman buƙatun da bayyana hanyoyin da abin ya shafa. Sa'an nan, tattauna iyakoki tare da masu ruwa da tsaki don sanin iyakoki.

6. Yi Amfani da Sauran Kayan Aikin Gudanarwa

Idan kuna son kammala ayyukan ku akan lokaci, kuna iya yin amfani da sauran kayan aikin sarrafa ayyukan da ake samu a kasuwa. Kodayake kuna iya dogaro da yin ayyuka da hannu, babu wani abu da zai iya sarrafa su, saboda yana iya taimakawa inganta ayyukan kamfanin ku.

Wasu kayan aikin gama-gari na sarrafa ayyukan da zaku iya amfani da su sune:

  • Tsarin Gantt: Hoton gani ne na kowane ɗawainiya a cikin aikin da aka tsara da kuma yadawa.
  • Matsalolin Kibiya: Hakanan ana kiranta zane-zane na hanyar sadarwa, ana iya amfani da zane-zanen kibiya yayin lokacin tsara aikin ku.
  • Tsarin Rushewar Aiki: wannan kayan aikin gudanarwa yana haifar da daidaitawa, don haka kowane nauyi da matsayi an goge su a fili.

7. Yi la'akari da Haɗari

Hatsari na iya zama da wahala a iya tsinkaya kuma suna iya bayyana kowane lokaci. Ka tuna cewa kasada na iya zama duka mai kyau da mara kyau. Kyakkyawan misali na ƙungiyoyi masu haɗari masu kyau suna kammala ayyukan kafin ranar ƙarshe. Mafi kyau manajan aikin na iya ba kawai cin gajiyar sa ba, har ma suna iya haɓaka tasirin sa akan aikin. Don haka, yana da mahimmanci don shirya dabarun sarrafa haɗari don taimaka muku daidaita cikin sauƙi da rage kowane mummunan haɗari.

8. Gwada Abubuwan Bayar da Ku

Koyaushe kyakkyawar dabara ce don gwada abubuwan da za a iya bayarwa a ciki kafin a wuce su don amincewar waje. Irin waɗannan abubuwan da za a iya bayarwa na iya kasancewa a cikin nau'ikan abubuwan ci gaba. Don haka, bincika matakan matakan aikin ku kuma tantance ko sun bi manufofin kasuwancin ku da ayyukan da kuke so.

Samun ci gaban ayyukanku ɗaya bayan ɗaya yana taimaka muku fahimtar yadda aikinku zai kasance. Tare da wannan, yana iya taimaka muku tabbatar da aiwatar da aikin maras kyau kuma ku ci gaba da tafiya a duk tsawon rayuwar aikin ku.

9. Kula da Ci gaban ku na yau da kullun

Wani bayani don ingantaccen gudanar da aikin da ya kamata ku lura dashi shine sanya sabunta sabuntawa ya zama al'ada ga duk wanda ke da hannu a cikin aikin. Kula da ci gaban yau da kullun abu ne mai sauƙi kuma baya cinye lokaci mai yawa. Da zarar kun yi haka, zaku iya gano gibin aikin da sauri kuma ku duba ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙungiyar ku.

Kammalawa

Ingantaccen gudanar da ayyuka na iya zama ƙalubale don cimmawa, amma ba yana nufin ba zai yiwu ba. Abin da kawai kuke buƙatar ku yi shi ne bin shawarwarin da ke sama, haɗa su tare da aiki mai wuyar gaske, kuma ku kasance daidai da ƙoƙarinku. Da zarar kun yi shi daidai, za ku iya tabbata cewa za ku sami mafi kyawun fitarwa.

Game da marubucin 

Elle Gellrich ne adam wata


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}