Idan ka mallaki mota da tafiye-tafiye hanya sune abin so; Har ila yau yana son yin rikodin tafiye-tafiye da tsayawa a kan gab da zama vlogger, to lallai kuna buƙatar dashcam. Don bayani game da samari masu tasowa, ana amfani da kyamarorin dash kamar kayan aikin EDR (mai rikodin bayanan abubuwan da suka faru) wanda zai iya ɗaukar motsi gaban motarka yayin gudu. Kayan aiki ne sananne a ƙasashen yamma. Duk ra'ayoyin da ba ku son rasa su daga gani yayin tuƙi ana iya yin rikodin su tare da cam ɗin dash.
Kamfanonin dashboard suna iya daidaitawa, ana iya haɗa su da intanet kuma suna da ra'ayi mai faɗi - duk waɗannan fasalullan kyamarorin dashboard na iya rage yawan ciwon kai na riƙe kyamara a hannunka koyaushe. Wadannan nau'ikan kyamarori suna haɓakawa daga yau. Raven babban jagora ne wanda ke kiyaye daidaito da kuma samar da samfuran zamani da ingantattu. Anan zamu tattauna wasu nasihohi masu ban mamaki domin ku sami damar amfani da fa'idar kyamarar ku ta dushe.
1. Yi aiki akan saitunan yadda yakamata
Bayan mallakar dashcam ɗinku, abu na farko da zaku fara shine daidaitawa da saitunan. Kowane kamarar dashboard yana da fasali daban-daban waɗanda suke da matukar taimako a fagen ɗaukar bidiyo daga abin hawa.
Hakanan zaka iya haɗa saurin motarka a cikin bidiyo yayin yin fim. Don wannan, dole ne ka kunna zaɓi na GPS a cikin kyamararka. Bayan haka, zaka iya sa hannunka zuwa saurin abin hawa a cikin kowane firam. Hakanan zaka iya adana bayanan motarka a cikin kyamara ta yadda idan ta ɓace kwatsam, zaka iya dawo da wancan. Dole ne ku zaɓi tsawon lokacin bidiyo da aka zana a baya kafin fara amfani da dashcam. Kuna iya barin Hankaka ya haɗa na'urar mota don kyamarorin dashboard masu kyau masu kyau.
2. Automaukar hoto ta atomatik
Kusan kowane samfurin kyamarar dashboard yana iya yin rikodin bidiyo ta atomatik ba tare da farawa da tsayawa da hannu ba. An kara kuzari tare da kunna injin abin hawan ku. Duk lokacin da injin ya fara, kyamarar zata fara aiki kai tsaye, kuma tana daina kamawa tare da dakatar da injin.
Amma kamar sauran fasahohin kimiyya da fasaha, kayan aikin bazai yi aiki yadda yakamata wani lokaci ba. Don haka yana da kyau a duba shin a kunne ko a'a bayan kunna injin.
Hakanan, kyamarorin dash ba sa aiki lokacin da batirin da aka haɗa ya cika ruwa. A wannan yanayin, dole ne ku ba shi izini kaɗan don a sake yin caji daga ƙarfin motar. Sannan yin fim ɗin atomatik zai fara. Don haka duk lokacin da kuka kalli ƙarfin kyamararku lokacin farawa tare da kayan aikin kama dashboard. Na'urorin motar Raven suna da suna mai kyau a cikin samar da babban ƙarfin ajiya a cikin kyamarar su.
3. Fitaccen ingancin rikodi
Yin fim a cikin mota ba shi da sauƙi kamar ɗaukar bidiyo daga tsayayyen wuri. Kamar yadda motar ke motsawa koyaushe, don haka dole ne ku sami tsayayyen hannu don ɗaukar wani abu daga motar.
Amma a game da EDRs, kayan aikin motsi zasu taimaka muku don samun tsayayyun firam. Ingancin bidiyo ma yana da kyau sosai. Kuna iya hango kowane daki-daki na hanya akan bidiyon musamman, wanda zai sanyaya muku baya. Raven dashcams na Raven suna iya yin finafinan bidiyo masu inganci kamar yadda kwastomomi ke dubawa.
Hakanan zaka iya canza ƙimar bidiyo. Kuna iya ƙara daraja ko kuma kuna iya rage shi. Tabbas zaku iya dogaro da bayyananniyar fina-finan da aka yi rikodin su a cikin kyamarar dashboard na dijital. Kyakkyawan bidiyo masu kyau suna buƙatar wurare da yawa fiye da waɗanda ba su da kyau. Don haka za a iya sake rubuta bidiyon da aka yi rikodin a baya lokacin da ake adana bidiyo mai inganci ta HD.
4. Sanya kyamara a wurin da ya dace
Sharuɗɗan farko don aiki tare da kyamarar dashboard suna saita kamarar a cikin kyakkyawan yanayi. Koda bayan samun mafi kyawun dashcam idan ka girka shi a kan mummunan matsayi a motarka, ba zai da wani amfani ba. Ba zaku sami harbi mai dacewa ba. Don haka manufar ba za ta cika ba.
Gabaɗaya, ana sanya kyamarorin dashboard a bayan madubin hangen nesa, ko kuma ana iya saita shi a tagar kusurwa ko bayan sitiyarin.
Akwai dalilai masu sarrafawa da yawa don matsayin dash cams kamar- ƙarfin kebul na tsawon, girman gilashin gilashi, kusurwar ruwan tabarau na kamara, da sauransu. Ya kamata mutum ya girka kamarar sa yana kiyaye duk waɗannan abubuwan. Yawancin gogaggen masu amfani da kyamara suna ba da shawarar bayan gaban madubi na baya. Hakanan yakamata ku bincika dacewa tare da haɗa ƙugiya.
5. Kula da gilashin gilashi mai tsabta
Gilashin gilashi muhimmin abu ne na abin hawa. Kiyaye shi da tsabta zai taimaka muku wajen kasancewa da amintaccen tuki. Hakanan, dashcam zai sami cikakken harbi. Don haka yana da fa'ida da yawa. Yayin tuƙi a kan titunan da cunkoson ababen hawa ke fiskanta, gilashin gilashin iska yana da datti daga gurɓatattun gas, aerosol, datti, da sauransu. Idan gilashin iska mara tsabta ya dame ka sosai a lokacin tuƙi zaka iya amfani da goge na ɗan lokaci.
Wasu lokuta bidiyo akan kyamarar dash suna yin dimaucewa, ba wanda zai iya samun dalilin hakan. Amma yana faruwa ne saboda gilashin iska mara haske. Zai yiwu ya bayyana a bayyane, amma tabo daidai inda kake girke cam ɗin, ƙazanta ce. Don haka ya fi kyau a yi amfani da mofi a allon yau da kullun kafin fara tafiya.
Waɗannan nasihun 5 zasu iya taimaka muku sosai lokacin riƙe kyamarar dashboard. Kuna iya samun mafi kyawun hotuna tare da kyamarorin dashboard idan an kula da abubuwan da ke sama. Don haka kar a makara, a girka kyamarar dash a yau kuma a fara yin bulala ko adana shi don tsaro.