Maris 16, 2017

Abubuwa 23 da Zaku Iya Yi A cikin iOS 10 Ba za ku iya ba kafin

iOS 10 ta kasance ta foran kwanaki kaɗan yanzu kuma tuni ya zama babban nasara. Babu shakka sabuntawa zaku so saka hannuwanku. Ya kasance saki mafi girma a cikin tarihi tare da fasali da yawa a ciki. Duk abin da kuke so yanzu ya fi kyau tare da iOS 10. Wannan sabuntawa yana taimaka muku ku bayyana kanku cikin sabbin hanyoyi masu ƙarfi cikin Saƙonni.

Sake tuna abubuwan da ba a taɓa yi ba a cikin Hotuna. Kuma yi amfani da ikon Siri a cikin ƙarin aikace-aikace fiye da kowane lokaci. Akwai abubuwa da yawa da za a ce game da iOS 10. Yanzu idan kun riga kun kasance da masaniya game da wasu sabbin kyawawan fasali da shawarwari masu amfani da aka gasa cikin iOS 10, mun dawo tare da wani ɓangaren na kayan sanyi na iOS 10 waɗanda ƙila suka tsere hankali.

Anan akwai abubuwa 23 da zaku iya yi tare da iOS 10 waɗanda ba za ku iya yi ba a baya:

1. Cire Wasu Daga Aikin Hannun Hanya:

Cire Ayyukan Kayayyaki

iOS 10 tana baka damar cire wasu daga cikin kayan masarufin. Tsarin yana daidai kamar yadda kuka yi a baya. Matsa ka riƙe gunkin aikin don ganin ƙaramin maɓallin giciye. Lokacin da kayi wannan a cikin iOS 10, zaka iya ganin ƙarin aikace-aikace (Maps, Podcasts, da Lambobi) tare da maɓallan giciye akan su. Idan ka rasa su bisa kuskure, zaka iya sake sanya su daga iTunes.

2. Karba iPhone dinka Don Ganin Fadakarwa:

Karba don bude sanarwar

Duk lokacin da kake son bincika sanarwar ba tare da tura maballin ba, zaka iya amfani da sabon fasalin 'Raise To Wake' a cikin iOS 10. Sunan da kansa yana gaya maka aikinta. Pauki wayarka, kuma allon kulle ya bayyana. Lura cewa ana samun sa ne kawai akan iPhone 6s da samfuran da ke sama, kuma zaka iya kashe shi ta hanyar Nuni & Haske a cikin Saitunan aikace-aikace.

3. Kasance Mai Saurin Magana Tare da Emoji:

iOS 10 tana da matukar farin ciki da Emoji saboda dalilai daban-daban, ba ma mafi karancin abin ba kasancewar iOS 10 za ta ƙunshi sabbin emojis sama da 100, Kamar yadda Apple ya bayyana, sabon canje-canjen emoji zai kawo “ƙarin zaɓuɓɓukan jinsi ga haruffan da ke akwai, gami da sabon 'yan wasa mata da kwararru ”yayin da suke kara“ kyawawan zane-zanen emoji, sabon tutar bakan gizo, da karin zabin dangi. ” Hakanan zaku lura cewa Emoji a cikin iOS 10 sun ninka girma fiye da da.

Fiye da Emojis 100

Idan ka buga kalma da ta dace da Emoji, kamar “Pizza” misali, za a haskaka kalmar kuma za a iya maye gurbin ta da sauri da gunkin pizza tare da famfo mai sauƙi.

4. Kaddamar da Kamarar da sauri fiye da kowane lokaci:

Saya Swipe Kamara

Wannan yanayin yana da alaƙa da allon kulle. Doke shi gefe ɗaya zuwa hagu yana jagorantar ku zuwa kyamara. A cikin iOS 9, dole ne ku latsa gunkin kyamara, kuma a cikin iOS 10, wannan ya ɗan sauƙi. Babu wata hanyar kashe fasalin, amma ana iya toshe hanyar zuwa laburaren hoto lokacin da aka ƙaddamar da aikin kyamara ta wannan hanyar.

5. Yi Amfani da Siri Tare da Manhajojin Na Uku:

Siri

Apple ya sanya Siri ga masu haɓaka app a cikin iOS 10, don haka zaku iya amfani da mataimakan dijital don yin ƙarin aikace-aikacen ciki. Tare da iOS 10, ƙa'idodin da kuka fi so yanzu suna iya yin magana da Siri don haka zaku iya bincika hotuna, yin biyan kuɗi, saƙon abokai, kiran wuri, tafiye-tafiyen littafi da fara motsa jiki ta hanyar amfani da muryarku kawai.

6. Juya Takardun Karya Kunna Ko Kashe Kowane Tattaunawa:

Karanta Masu Karɓa

iOS 10 a ƙarshe yana bawa masu amfani damar sauya Rikodin Karanta kuma a kashe akan tsarin mutum. Wannan kyakkyawan canji ne daga abubuwan da suka gabata na iOS inda aka kashe fasalin gaba ɗaya ko aka sanya shi ga kowa a cikin lambobin mai amfani. Matsa gunkin “i” a saman kowane zance kuma za ku ga sabon sauya Sakon Riko na Karɓa da za ku iya kunna ko kashewa. Wannan kawai yana aiki tare da zaren iMessage, ba tare da daidaitattun saƙonnin SMS ba.

7. Tabbatar kana samun isasshen bacci:

Alamar lokacin bacci

Wannan fasalin sabo ne ga aikin agogo. Hanya ce ta Kwanciya wacce aka tsara don taimaka maka kiyaye tsarin bacci. Yana taimaka maka ka hau gado kuma daga gado a lokaci ɗaya kowace rana. Dole ne ku saita lokutan da waɗanne kwanaki, da dai sauransu. IPhone buzzes ku yi haka.

8. Mu'amala da Fadakarwa Akan Allon Kulle:

A cikin iOS, hanyar da aka dawo da aikin sanarwar. Wannan yana taimaka muku aiki mai mahimmanci fiye da iOS 9 lokacin da ba kwa son buɗe app ɗin. Abin da kuka samu ya dogara da aikin, amma idan kun danna-faɗakarwa da ƙarfi ko swipe hagu kuma danna Duba don abubuwan da ba 3D Touch ba, kuna iya ganin waɗanne zaɓuɓɓuka kuke da su.

9. Yi aiki tare da Sanarwa Daga Wasu Ayyukan:

Yi ma'amala da sanarwa daga wasu ƙa'idodin

Idan ka sami faɗakarwa lokacin da kake cikin wani aiki ko wata manhaja, za ka iya saukowa ƙasa don buɗe ta a cikin taga mai buɗewa a saman aikace-aikacen da ake ciki. Don samun fasalin layi daga Cibiyar Fadakarwa, yi amfani da ayyuka iri ɗaya kamar akan allon kulle. Mai matsattsan latsawa idan kunada 3D Touch akan na'urarku, swipe hagu, sannan Duba idan baku da ba.

10. Nemo Inda Ka Sanya Motarka:

Nemo motarka da aka ajiye

Taswirar Apple na taimaka muku inda kuka ajiye motarku. Wannan fasalin yana taimaka mana lokacin da muke kan tituna masu kama da kyau ko kuma wani katafaren wurin shakatawa. Komai na aiki kai tsaye. Lokacin da ka tsayar da tuki, Apple yana nuna sanarwa kuma sai ya sauke fil a inda ya dace (matsa faɗakarwa don cikakkun bayanai), fil ɗin da zaka iya amfani dashi don kewaya hanyarka zuwa motar ka.

11. Rubuta Saurin Rubuta Daga Lissafin Wasiku:

Baye rajista

A cikin iOS 10, Apple ya gabatar da hanyar haɗin da ba a yi rajista ba don imel ɗin da suka zo daga jerin aikawasiku. Mai yiyuwa ne, manhajar ta leka sakon don ambaton “cire rajista.” Matsa mahaɗin gajeren hanyar haɗi, sa'annan ka tabbatar da zaɓinka a kan gaba, kuma Mail za ta aiko da saƙo a madadinka, ta gaya wa mai aikowa cewa ba ka da sha'awar karɓar waɗannan imel a nan gaba.

12. Samun wurarenku na yau da kullun da sauri:

A cikin iOS 10, akan allon gaba, shafa sama a akwatin bincike don ganin wuraren da kuka ziyarta ko bincika su akai-akai. Ya duba wuraren da kuka ziyarta a baya-bayan nan, wuraren da kuka bincika, da wuraren da suka shiga cikin kalandarku don sa wasu daga cikinsu samun dama ta famfo.

13. Dakatar da Kashe Wani Hanyar:

Ci gaba hanya

A cikin iOS 10, kayan aikin zana taswira yana ba ku cikakken bayanin zirga-zirga a kan hanya yayin tafiyarku. Kuna iya zuƙowa ciki da waje kuma ku matse gaba don bincika layuka, kuma idan kun taɓa rukunin taƙaitaccen hanyar a ƙasan allon, kuna iya bincika da ƙara wuraren dakatar da abinci kusa ko gidajen mai a hanya.

14. Bayyanar da Sautunan da baku Saurara ba:

Aikace-aikacen kiɗa a cikin iOS 10

Kullum muna gwagwarmaya don adana isasshen sarari kyauta akan wayarmu kuma wannan ba abu bane mai sauki. Amma a cikin iOS 10, sabon fasalin yana taimaka muku game da wannan. Jeka zuwa Saituna, sannan kiɗa, kuma zaku ga sabon taken Inganta Maɓallin Adanawa. Idan kana da iCloud Music Library, kunna wannan jujjuyawar kunnawa zuwa yanayin ON, sannan iOS 10 sannan sai ta dauki nauyin kanta don goge kwafin wakokin da baka saurara ba cikin kankanin lokaci idan kana kasa kan sarari.

15. Gudun Bincike Mai Wayo A Hotuna:

Gudanar da bincike mafi wayo a cikin hotuna

Apple ya tattara wasu sababbin fasalin sarrafa hoto a cikin iOS 10. Yanzu, aikace-aikacen Hotuna na iya samun sauƙin samun duk abin da kuke son bincika, ko kwanan wata ko wuri ko kuma mutum. Gwada gwadawa kamar "faɗuwar rana" ko "alamar ƙasa" ko "rairayin bakin teku" don saka sabon fasalin Hotuna cikin gwajin.

16. Canza Ingancin Hasken Wuta.

Canza ƙarfin Hasken tocila

A cikin iOS 10, cire Cibiyar sarrafawa sannan danna maɓallin tocila da ƙarfi, zaku ga menu mai ƙarfi inda zaku zaɓi ƙananan, matsakaici ko babba. Ga wayoyi ba tare da 3D Touch ba, babu zaɓin.

17. Ka kasance mai saurin bayyana tare da sakonnin ka:

Kasance mai ma'ana tare da sakonnin ka

An inganta iMessage a cikin sakon Saƙo tare da irin su WhatsApp da SnapChat. An haɗa shi da doodles, GIFs, da lambobi. Matsa gunkin zuciya don aika zane ko bidiyo. Buga saƙonku sannan kuma latsa maɓallin aikawa mai shuɗi don ganin zaɓin zaɓuɓɓuka. Kuna iya canza 'nauyinsa' ko aika shi azaman 'tawada marar ganuwa', wanda ke buƙatar a cire shi.

18. Sauya rubutu da Emojis:

Sauya rubutu tare da fasali

A zamanin yau, kalmomi sun tsufa kuma an sauya alamun emojis da alamu. Don haka, Apple yana son sauƙaƙa muku don saka alamun emoji a cikin iMessages ɗinku. Idan ka rubuta sako sannan ka matsa alamar emoji, za ka lura da kalmomin da za a iya maye gurbinsu da emoji a cikin rubutun an haskaka su. Taɓa kowane ɗayan su don maye gurbin kalmar da hoto.

19. Samun Waƙoƙi Don Waƙoƙi A Apple Music:

Samu kalmomin waƙoƙi

A cikin iOS 10, an ƙara zaɓi na waƙa a cikin menu a kan Yanzu kunna allo. Matsa digo uku don ganin shi. Lura cewa ba duk waƙoƙi suke da waƙa a haɗe da su ba. Idan ba za ku iya ganin zaɓin ba to babu shi don waƙar yanzu. Yana da amfani ga mutanen da suke jin daɗin karaoke.

20. Gudanar da Gidanku Mai Kyau da Kwarewa:

Aikace-aikacen Gida

Da yawa daga cikin mu basa amfani da HomeKit don sarrafa gidan wayayyen ku, amma Apple ya sayi sabon aikace-aikace a cikin iOS 10 kuma ana kiran sa Gida wanda aka tsara shi azaman hanyar abokantaka zuwa cikin na'urorin HoemKit da saitunan ku daban-daban. Yana baka damar hada saitunan tare a wasu al'amuran.

21. Kwafa Da liƙa tsakanin Na'urori da yawa:

Kwafa da liƙa tsakanin na'urori masu yawa

A cikin iOS 10, an gabatar da sabon fasalin da ake kira Universal Clipboard. Kuna iya kwafa wani abu akan Mac ɗin ku kuma liƙa shi a kan iPhone ɗinku, ko akasin haka, idan dai kun shiga cikin ID ɗin Apple iri ɗaya akan duk na'urorin da abin ya shafa. Yana aiki sosai marar ganuwa, kuma babu wani zaɓi na menu. Kawai yi amfani da kwafin da liƙa ayyukan kamar yadda kuka saba.

22. Samun Rubuta Saƙonninku:

Saƙonnin murya da ake rubutu

A cikin aikace-aikacen Waya, Saƙonnin murya suna inganta yayin da suke yin rubutu kai tsaye. An kunna ta tsoho, kodayake samu na iya bambanta tsakanin ƙasashe da masu jigilar kaya. Jeka shafin Saƙon murya na aikace-aikacen Waya, kuma tare da kowane kiran da aka rasa, za ku ga kwafi ko saƙon “babu kwafin rubutu”. Sabis ɗin har yanzu yana kan beta.

23. Rubuta Cikin Harsuna da yawa Cikin Saukake:

harsuna da yawa

iOS 10 tana baka zaɓi na bugawa cikin yare da yawa akan iDevice. A cikin Saituna, je zuwa Gaba ɗaya ka buɗe ictionaryamus kuma zaɓi yaren da ake buƙata. Yanzu je Maballin don ƙara madannin madannin.

Waɗannan featuresan siffofin iOS 10 ne waɗanda zasu iya tsere hankalin ku. Idan kuna da wata tambaya, da fatan za a sanar da mu a cikin ɓangaren maganganun da ke ƙasa.

Game da marubucin 

Vamshi


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}