Afrilu 15, 2021

Ya Kamata Na Yi Amfani da Adaftar Ethernet Firestick?

Idan kai mai amfani ne na Firestick na Amazon, akwai yiwuwar cewa an riga an buge ka da batutuwa masu yawa na kullun kowane lokaci sannan kuma. Wannan na iya faruwa duk da cewa haɗin intanet ɗinka ba shi da kyau - a nan ne adaftan ethernet na Firestick ya shigo ciki. An kunna wannan adaftan don sanya haɗin intanet ɗinku ya kasance mai ɗorewa fiye da kowane lokaci, banda saurin magana. Kamar yadda zaku iya tunanin, wannan zai iya zama mai amfani ga waɗancan gidajen tare da siginar Wi-Fi wanda ba'a rarraba shi daidai cikin gidan.

An faɗi haka, yayin da mutane da yawa ke ba da shawarar amfani da kebul na ethernet don saurin na'urarka, akwai ra'ayoyi masu rarrabuwa game da tasirinsa a zahiri. Kuma yayin saita shi yana da matsala babu matsala kamar yadda zai iya zama, shin da gaske kuna buƙatar amfani da ɗaya don na'urarku?

A cikin wannan labarin, zaku koya duk game da adaftan ethernet na Firestick da fa'idodi da cutarwa-a ƙarshe zai taimake ku yanke shawara ko ya kamata ku yi amfani da ɗaya.

Fa'idodi na Amfani da Adaftar Ethernet

A wani lokaci, zaka gaji da yawan gunaguni game da jinkirin haɗin yanar gizo. Duk da yake yana iya zama kamar ra'ayin temping ne don aika dogon saƙo na korafi ga mai ba da sabis na intanit ɗinku, me zai hana ku sami adaftan ethernet na Firestick a maimakon haka?

Idan har yanzu kuna kan shinge, ga wasu fa'idodi guda biyu waɗanda zaku iya girba idan kuna amfani da ɗayan.

Abin dogara kuma amintacce

Sanin kowa ne cewa haɗin mara waya ba shine mafi kyau ba dangane da tsaro. Koyaya, samun haɗin waya yana ba da ƙarin tsaro da aminci. Wannan yanayin bazai kasance a saman jerin fifikon ku ba, amma tabbas yakamata kuyi la'akari idan kuna auna fa'idodi da rashin amfani da adaftar ethernet.

Kayi ban kwana da Tsoma baki

Wani lokaci, ya danganta da yadda tsarin gidan ku da saitin sa, za a iya amfani da na'ura mai ba da hanya ta hanyar intanet a cikin ƙasa da wuri mafi kyau. Za a iya samun cikas a tsaye a hanyar Firestick ɗinka yana karɓar siginar Wi-Fi mai ƙarfi, kamar bango mai kauri, waya mara waya, ko wutar lantarki.

Zai zama irin wannan ɓarnatar idan kun biya kuɗi da yawa kowane wata don karɓar intanet mai saurin gudu, kawai don haɗuwa da tsangwama a gida. Tare da adaftan ethernet kodayake, zaku iya yin ban kwana da wannan batun.

Haɗin Intanet mai sauri da Barga

Kowa yana son haɗin intanet mai sauri, musamman ma waɗancan masu yanke igiyar da suka dogara da yawo kan layi don nishaɗi. Tunanin jin daɗin wani fim mai ban sha'awa a cikin HD, kawai don haɗin intanet don tsoma ba zato ba tsammani kuma ya samar da bidiyo mai ƙarancin ƙarfi maimakon. Kuma kodayake akwai damar cewa haɗin Wi-Fi ɗinku zai sami sakamako daidai da sauri kamar haɗin ethernet, ta amfani da adaftar zai ba da haɗin haɗin kai fiye da mara waya.

Samun ci gaba da haɗin haɗi babban mahimmin abu ne da za a tuna, saboda babu wanda zai so haɗin Wi-Fi wanda yake cire haɗin koyaushe.

Rashin Amfani da Amfani da Adaftar Ethernet

Babu rashin amfani mai yawa don amfani adaftan ethernet na Firestick, sai dai gaskiyar cewa ƙarin kashe kuɗi ne daga ɓangarenku. Kila bazai karya bankin ka ba, amma har yanzu wani abu ne wanda zaka kashe kudi a kai. Ari da, gyara matsala hanyar haɗin ethernet na iya zama matsala, musamman ma idan ba ku da fasaha sosai don farawa.

Kammalawa - Shin ya kamata in yi amfani da adaftan Ethernet na Firestick?

Idan bakada tabbas ko yakamata kayi amfani da adaftan ethernet na Firestick, tambayi kanka wannan: yaya ingancin hoto da adon da kake samu daga haɗin intanet naka? Idan kana biyan yanar gizo mai saurin gudu, tabbas zaka yi tsammanin aiki mai inganci. Koyaya, idan wannan ba shine abin da kuke karɓa ba, to kuna iya samun adaftar ethernet bayan duka.

Idan har ila yau kuna fuskantar mummunan rauni kowane minti biyu ko makamancin haka yayin da kuke kallon fim ko wasan kwaikwayo, to wannan ma zai iya warware matsalar. A gefe guda, idan kuna fuskantar ƙananan ƙananan matsaloli waɗanda ba su lalata ainihin ingancin yawo ko ƙwarewa ba, to yana iya zama ba dole ba a samu ɗaya.

Game da marubucin 

Aletheia


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}