OS X El Capitan shine ci gaban OS X na gaba wanda yazo tare da sigar 10.11 don Tsarin Tsarin MAC. Apple ya sanar a baya game da wannan sabon OS X EI Capitan kuma yanzu ya bayyana cewa za'a samar dashi ga kayan Mac OS daga 30 ga watan Satumba XNUMX. Apple na shirin ƙaddamar da wannan sabon tsarin na Operating ɗin domin tsaftace ƙwarewa da haɓaka aikin sa ta hanyar gini akan fasali da canje-canjen ƙirar da aka gabatar da OS X Yosemite. Anan akwai fasalulluka, kwanan watan fitarwa da duk abin da kuke buƙatar sani game da Apple na jiran OS X El Capitan don Mac OS.
Menene OS X El Capitan?
Apple zai gabatar da sabon tsarin aiki na Mac wato OS X EI Capitan, wanda shine ingantaccen fasalin OS X Yosemite (sigar 10.10). Sabon sigar OS X EI Capitan shine 10.11 don Mac OS wanda galibi aka tsara shi don gyara, gyara, da ƙara ƙananan abubuwa zuwa fasalin OS X Yosemite na baya 10.10. Wannan sabon OS ɗin yana zuwa da kyawawan fasali, ingantaccen aiki kuma OS X EI Capitan duk game da tsaftacewa ne ko inganta abubuwan da ke cikin Yosemite don sauƙaƙa ayyukanku na yau da kullun. OS X EI Capitan ya zo tare da ayyuka na musamman, sabunta aikace-aikace da ingantaccen bincike zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka na Apple da sauran kwamfutocin tebur.
Fasali na OS X El Capitan
Apple yafi maida hankali kan manyan yankuna guda biyu tare da wannan sabon OS X EI Capitan. Isaya shine ƙwarewar Mai amfani kuma ɗayan yanki shine Ayyuka. Ya yi abubuwa da yawa da yawa ga ƙa'idodin, gudanar da taga, ingantaccen Binciken Haske, fasaha ta musamman don ƙaddamar da aikace-aikace cikin sauri. Tare da El Capitan, Apple ya mai da hankali kan manyan fannoni biyu: ƙwarewar mai amfani da aiki. Anan akwai manyan fasalulluka na OS X EI Capitan waɗanda aka bayyana su dalla-dalla. Da kallo!
1. Mahimman ci gaban ayyuka
Sabon OS ɗin gabaɗaya ya mai da hankali kan aiki da kwanciyar hankali na tsarin. A cewar kamfanin na Apple, sabon OS EI Capitan ya ninka saurin 1.4 a wajen kaddamar da aikace-aikace sama da Yosemite. Hakanan, ya fi sauri sau biyu a sauyawa ko sauyawa tsakanin aikace-aikacen. OS X EI Capitan kamar kyakkyawa ne kwatankwacin kwatankwacin tsarin aiki na Yosemite na baya. Masu amfani waɗanda suke aiki da Yosemite a halin yanzu a kan na'urorin Mac ɗinsu za su iya sauyawa zuwa sabon OS ɗin kuma su tafiyar da shi akan tsohuwar Yosemite OS ɗinku.
Dangane da aiki, Apple ya gabatar da fasahar zane-zane na ƙarfe wanda ke haɓaka saurin gudu a ƙetaren Mac ta hanyar haɓakawa ko haɓaka ma'anar zane-zane na tsarin. Ingancin zane-zane da sauran kayan haɓakawa suna sanya daidaitattun ƙa'idodin aiki mafi kyau kuma don ganin ƙwarewar haɓaka don wasanni da sauran aikace-aikacen pro. Duk waɗannan sune ingantattun ingantattun ayyukan da aka yiwa sabon OS X EI Capitan.
2. Ingantaccen Multi-Window Management
Apple ya kawo manyan canje-canje ga sabon OS X EI Capitan ta hanyar ingantaccen sarrafa abubuwa da yawa. Ingantawa a cikin sarrafa windows yana ɗayan manyan canje-canje da El Capitan ya kawo don na'urorin Mac. Mafi mahimmanci, an mai da hankali akan canje-canje guda biyu wanda ɗayan shine kulawar manufa ɗayan kuma raba ra'ayi don yawan aiki.
Gudanar da Jakadancin
- Kula da Ofishin Jakadanci sabon fasali ne akan sarrafa taga ta OS X. Ikon Jakadancin ya zo da gyaran fuska wanda ke sauƙaƙa da gogewa ta hanyar ba da kyakkyawan tsari.
- Controlarfafa Ofishin Jakadancin yana ba da sauƙi mai sauƙi ga Sararin samaniya da ƙa'idodin allo.
- Lokacin da ka buɗe windows da yawa, ba za a rufe su ba maimakon haka ana nuna su daban don samun sauƙin windows ɗai-ɗai.
- Don duba duk aikace-aikacen da ke gudana a halin yanzu akan na'urarka, kawai buga F3 akan Macs wanda yake nuna duk kayan aikin budewa akan Mac dinka sannan kuma yana basu damar sanya su a wurare daban-daban.
- Abu ne mai sauki a jawo da sauke taga zuwa saman allo don ƙirƙirar sabon sararin tebur kai tsaye maimakon ƙirƙirar sabon tebur don tsara windows.
- Zai iya zama ɗan canji kaɗan, amma yana da banbanci sosai ga waɗanda suke sarrafa aikace-aikace da yawa don kammala ayyukansu cikin sauri.
- Akwai mai tsabtacewa a cikin kulawar Ofishin Jakadancin wanda ya zo tare da ingantaccen tsari don saurin taga taga.
Tsaga Gani don Siyarwa da yawa
Tsaga ra'ayi a cikin EI Capitan yana ba da damar gudanar da aikace-aikace daban-daban na allo daban-daban gefe-da-gefe saboda kowane ɗayan yana ɗaukar rabin nunin akan allon. Yosemite, OS din da ta gabata tana da irin wannan fasalin kamar OS X EI Capitan, amma a Yosemite, dole ne ka sake girman windows yayin da Split View a cikin El Capitan yana sa aikin yayi sauri tunda babu buƙatar sake girman windows windows da hannu kuma canza matsayin su akan allon.
- Kuna iya yin hakan ta hanyar ɗaukar shafi daga Microsoft Windows, zaku sami damar sanya aikace-aikace biyu ta atomatik gefe da gefe cikin cikakken allo.
- Danna ka riƙe maɓallin allon cikakken allo a saman kusurwar hagu na taga don ka iya jan taga zuwa kowane gefen tebur ɗinka kuma zai dace kai tsaye zuwa wancan rabin allon.
- Yanzu, za ka iya zaɓar ƙarin taga ɗaya daga tebur ɗinka don ɗaukar rabin ɗin kuma aikace-aikacen biyu za su kasance a cikin yanayin cikakken allo.
- Za'a iya amfani da daidaitaccen yatsan yatsu uku a kan wainar waƙa don sauyawa zuwa wasu ɗakunan tebur.
- A ce, idan kuna son duba ɗayan windows ɗin ta hanyar da ta fi girma, za ku iya jawo mai rarraba a tsakiyar don nuna ƙarin taga ɗaya ko ɗaya.
- Wannan yanayin yana da matukar fa'ida don mayar da hankali kan aikace-aikace daban-daban guda biyu lokaci guda ba tare da karkatar da ragowar tebur ɗin ku ba.
Example: Lokacin da kake ɗaukar wasu mahimman bayanai daga gidan yanar gizo, zaka iya buɗe shafin rubutu da taga na yanar gizo lokaci guda ta hanyar latsawa ta hanyar abun ciki a gefe ɗaya yayin rubutu a ɗaya gefen.
3. Better Haske bincike
An inganta bincike a cikin EI Capitan ta amfani da Hasken Haske wanda yanzu zai iya samar da sakamako don samun damar samun ƙarin bayanan bayanai kamar nuna yanayi, haja, ƙididdigar wasanni, Bidiyo ta Yanar gizo da kuma bayanan wucewa dama a cikin Hasken Haske.
- Za ku iya yin bincike don tambayoyin fayil ta amfani da yaren halitta.
- Sakamakon binciken Haske zai iya nuna bidiyon yanar gizo dama kusa da tushen bayanan data kasance kamar Wikipedia, News, Definition, da kuma Bing Search.
- Akwai gagarumin canji wanda ke samuwa a Haske a cikin El Capitan taga mai sake sakewa ce. Kuna iya sake girman girman Haske ta hanyar sanya shi girma ko karami don nuna ainihin abin da kuke son gani.
Example: Kuna iya bincika Haske ta hanyar yin tambayoyi kamar “Menene yanayin San Francisco?” ko "Steph Curry Highlights a cikin 2015" wanda zai dawo da tsinkaya ko jerin bidiyo ba tare da barin Hasken Haske ba. Hakanan zaka iya bincika takardunku kamar, “Takardun da na yi aiki a ranar Talatar da ta gabata ” kuma Haske zai ba ku sakamako kawai wanda ya dace da waɗannan ƙa'idodin. Hakanan yana da ikon sarrafa ƙarin rikitattun tambayoyi kamar su "Takardun lambobi waɗanda na yi aiki a jiya tare da kasafin kuɗi," kuma Haske zai nuna maƙunsar Lambobi waɗanda ke ƙunshe da kasafin.
4. Sabunta Ayyuka da Ayyuka
Sabunta bayanan bayanin kula
Apple ya sami ci gaba sosai game da Bayanan kula don sanya app ɗin a kan mizani tare da ƙa'idodi masu karɓar bayanin kula kamar Evernote. Amfani da Evernote, zaku iya ƙara abubuwa na ɓangare na uku da yawa kamar URLs, PDFs, takardu, da sauran fayiloli, kuma aikace-aikacen bayanin kula shima yayi kama da Evernote.
- Bayanan kula zaɓi ne mai ƙarfi a cikin Shafin Share na aikace-aikace da yawa a cikin El Capitan wanda ke da matukar taimako wajen aika kowane irin bayani zuwa aikace-aikacen Bayanan kula.
- Bayanan kula a cikin El Capitan suna da damar duba abubuwan da zasu baka damar hanzarta tsayawa cikin jerin abubuwan yi ko jerin kayan masarufi, tare da ayyuka da abubuwan da za'a iya bincika su a cikin aikace-aikacen.
- Bayanan kula suna da Broididdigar Binciken Haɗaɗɗen haɗe-haɗe, inda za ku iya duba duk hotuna, hanyoyin haɗi, takardu, da wuraren taswirar da kuka ƙara, waɗanda aka tsara ta nau'in.
Example: Kuna iya amfani da kayan aikin Share don aika saurin yanar gizo zuwa Bayanan kula. A cikin Taswirori, zaku iya aika taswira ko kwatance zuwa Bayanan kula, kuma a cikin Hotuna, kuna iya ƙara hoto ko bidiyo da sauri zuwa Bayanan kula. Wannan canjin yana inganta ayyukan Bayanan kula, yana canza shi daga aikace-aikacen da ke da amfani ga ƙarami fiye da rubutu zuwa aikace-aikacen da zasu iya taimakawa azaman ingantaccen filin aikin dijital da kayan aikin gudanarwa.
- Apple yayi wasu ƙananan gyare-gyare zuwa aikace-aikacen Mail wanda ke taimakawa wajen sauƙaƙe jadawalin wanda yake da ɗan kama da iOS Mail.
- Ga masu farawa, lokacin da kuka sami gayyatar taron, Wasiku za su toshe lokaci a kan kalandarku ta atomatik ba tare da yin komai ba.
- Kuna iya amfani da isharar yatsa mai yatsa akan imel ɗin kowane mutum don saurin wucewa ta akwatin saƙo naka. Ana iya amfani da wannan karimcin a kan imel ɗin mutum don yi musu alama a matsayin karantawa ko aika su zuwa kwandon shara.
Inganta Ingantawa ga Safari
- Anyi wasu gyare-gyare mafi kayatarwa ga Safari a burauzar EI Capitan wanda zai zama da amfani ga masu amfani da Mac.
- Wani sabon Fil fasalin da aka gabatar wanda zai baka damar sanya shafin yanar gizo ga mai binciken wanda ke haifar da ƙaramin shafin tare da gunkin shafin kawai wanda ke zaune a gefen hagu na shafin shafin ka.
- Da zarar an liƙa gidan yanar gizo, wannan rukunin yanar gizon zai kasance na yau da kullun a bango koda kuwa zaka sake kunna kwamfutarka. Ta wannan, koyaushe zaku iya ganin bayanan yanzu lokacin da kuka danna shi.
- Wannan fasalin yana da amfani sosai ga shafuka kamar Facebook, Gmel da Twitter waɗanda galibi suna wartsakarwa a cikin kuma koyaushe suna nuna bayanan kwanan nan.
- Safari ya gabatar da sabon “Yi shiru duk Shafuka” maballin don sautin na sautikan don shafin mutum wanda zai iya samun dama cikin sauri daidai a cikin adireshin adireshin mai binciken.
- Lokacin da kake kallon bidiyon yanar gizo a cikin Safari, yana yiwuwa a AirPlay bidiyon zuwa Apple TV ba tare da buƙatar raba duk teburin ku ba.
- Mute All Tab shima yana kashe sautin kuma yana baka damar gano wanene shafin yake haifar da matsala.
Photos
Ana inganta fasalin hotuna a cikin El Capitan tare da haɗe kayan aikin gyara na ɓangare na uku. Ta hanyar wannan aikace-aikacen gyaran Hotuna daga Mac App Store, zaku sami damar raba kayan aikin tare da Hotunan waɗanda ƙarshe zasu taimaka muku yin kyawawan abubuwa zuwa hotuna ba tare da larurar barin aikin Hotunan ba.
- Za ku iya amfani da matatun mai yawa da kari daga masu haɓakawa daban-daban ba tare da buƙatar shigo da hoto cikin ƙa'idodi da yawa ba.
- Hakanan ya haɗa da kayan aiki don ƙara wurare zuwa hotuna guda ɗaya ko cikakkun Lokacin, kuma an daidaita ayyukan aiki don sanya suna Fuskokin hotuna.
- Har ila yau ana rarraba kundin kundin, tare da ƙarin nau'ikan zaɓuɓɓuka don shirya fayafaya da hotuna a cikin kwanan wata, take, da ƙari mai yawa.
Maps
Taswirori a cikin El Capitan suna gabatar da sabon yanayin Transit, wanda ke nuna hanyoyi yayin tafiya, motsawa cikin jirgin ƙasa, jirgin ƙasa, bas, da jirgin ruwa. Wannan ita ce ingantacciyar ƙa'idar aiki wacce ke nuna kwastomomi don mutanen da galibi suke shirin tafiya don haɗawa da jigilar jama'a.
- A baya, mun yi amfani da sabis ɗin taswira na ɓangare na uku don samun kwatancen wucewar da ake buƙata. Yanzu, zaku iya zaɓar don haɗa hanyoyin wucewa lokacin samun kwatance.
- Bayanin wucewa zai kasance ne kawai a cikin zaɓaɓɓun biranen da aka ƙaddamar, gami da Baltimore, Berlin, Chicago, London, Mexico City, New York, Philadelphia, San Francisco, Toronto, Washington DC, da biranen China da yawa.
Fahimci guda biyu
Fasalin tabbatar da abubuwa biyu yana amfani da sababbin hanyoyi don amincewa da na'urori da isar da lambobin tabbatarwa don ingantaccen ƙwarewar mai amfani. Duk lokacin da kuka shiga kowace na'ura tare da sabon tsarin tabbatarwa, ya zama amintaccen na'urar da za a iya amfani da ita daga baya don tabbatar da asalin ku yayin shiga cikin wasu na'urori da aiyukan da ke da alaƙa da Apple ID. Ta hanyar wannan ingantaccen abu biyu, yana da sauƙin sauƙin tsarin na'urori masu amincewa. Yana da ikon yin saƙon rubutu da yin kiran waya azaman madadin zaɓi lokacin da ba'a sami na'urar da aka aminta ba. Hakanan zaka iya amfani da wannan aikace-aikacen don samun ƙungiyar masu goyan bayan abokin cinikin Apple don dawo da ID na Apple ta hanyar aikin dawowa idan na'urori da aka amintar da su ba za a iya samun damar su ba kuma samun damar asusun don canza kalmar sirri ba zai yiwu ba.
5. Kayan fasahar kere kere na karfe
Fasahar kere kere ta ƙarfe a cikin El Capitan ta haɗu da OpenGL da OpenCL a ƙarƙashin API ɗaya. Wannan fasaha tana iya kirga yawan aikin da CPU ke buƙata yayi don bayar da sakamako mai zane da sauke ayyuka zuwa GPU.
Amfani da wannan fasahar kere kere, ƙirar zane-zanen tsari yana da kashi 40 cikin ɗari mafi inganci kuma kashi 50 cikin sauri wanda aka fassara don samun ingantaccen aiki daga aikace-aikace masu saurin zane-zane. Karfe yana kawo wasu ci gaba masu mahimmanci ga wasanni. sannan kuma yana haɓaka zana aikin kira har zuwa 10x, wanda zai iya haifar da ƙarin haƙiƙa da daki-daki a cikin taken na gaba.
release Date
Babban abin da ya faru a watan Satumba na Apple ya gabatar da samfuran abubuwa daban-daban waɗanda suka haɗa da jerin nau'ikan iPhone, iPad da ƙari da yawa. Bayan taron manema labarai na 9 ga Satumba, Apple yana shirin sabunta shafin yanar gizonsa kuma zai sanar da fara gabatar da OS X EI Capitan a ranar 30 ga Satumbar, 2015. Kasa da makonni biyu suka rage don sanarwar sabon Mac OS X na Apple. EI Capitan.
karfinsu
OS X El Capitan yana da damar aiki a kan kowane Mac da ke iya gudanar da Yosemite, gami da wasu Macs waɗanda suka fi shekaru bakwai da haihuwa. Kamar yadda aka gani tuni tare da sifofin haɓaka haɓakar haɓaka, EI Capitan na iya ma da gudu fiye da Yosemite akan wasu Macs. Anan ga cikakken Macs waɗanda zasu iya gudanar da El Capitan:
- iMac (Tsakiyar 2007 ko sabo-sabo)
- MacBook Air (Late 2008 ko sabon)
- MacBook (Late 2008 Aluminum, ko Early 2009 ko sabon)
- Mac mini (Early 2009 ko sabuwa)
- MacBook Pro (Mid / Late 2007 ko sabon)
- Mac Pro (Early 2008 ko sabon)
- Xserve (Early 2009)
Farashin da Availability
OS X El Capitan domin Mac masu amfani ne da cikakken free of kudin. Bayan ƙaddamar da EI Capitan a ranar 30 ga Satumba, za a samar da shi a cikin Mac App Store. Kuna iya shigar da sabon OS akan na'urar Apple.
Wannan shine cikakken bayani game da OS X EI Capitan da kuke buƙatar sani. Anan akwai fasalolin ci gaba, kwanan watan saki, karfinsu, farashi da wadatar sabon OS X EI Capitan. Da fatan wannan cikakken bayanin zai taimaka muku don samun cikakken ra'ayi game da sabon MAC OS.