Nuwamba 24, 2022

Mai Rahusa Ko Tsada: Wanne Tace Tanderu Ya Kamata Ku?

Ko da yake yawancin masu gida sun san ya kamata su canza matattarar tanderu akai-akai, wasu na iya buƙatar sanin wace tacewa za su saya. Ta yaya za ku tantance wane tacewa zai fi dacewa da buƙatun ku idan kun kasance mai siye na farko kuma ba ku taɓa samun damuwa game da tacewar ku a baya ba? Zaɓuɓɓuka iri-iri suna samuwa, kuma zaɓin zaɓi mafi dacewa don gidanka da iyali yana da mahimmanci. Kafin ka fita don samun sabon matattarar iska don gidanka, ga wasu abubuwan da ya kamata ka yi tunani akai:

Tsawon Rayuwa 

Tun da masu tacewa marasa tsada ba su da tsawon rayuwa iri ɗaya kamar waɗanda suka fi tsada, suna buƙatar sauyawa akai-akai. Yawanci, ana amfani da kwali da takarda don gina matatun tanderu mara tsada. Samar da waɗannan kayan ba shi da tsada sosai, amma suna da ɗan gajeren rayuwa.

Za su iya kama rabin ƙura ko pollen kafin su toshe da barbashi kuma suna buƙatar maye gurbin fiye da mafi tsada tace zai iya kamawa; a sakamakon haka, suna buƙatar sau biyu na lokacin da ake kashewa a kowace shekara (kuma sau biyu farashin). Lokacin da aka fallasa su ga zafi ko danshi, sun fi girma da sauri, don haka ana iya buƙatar a canza su akai-akai.

The Quality 

Fitar tanderu mafi tsada yawanci suna ƙunshe da abubuwa masu inganci fiye da takwarorinsu marasa tsada. Fiberglass, wani abu mai ƙyalƙyali wanda zai iya kama ƙura da ƙura fiye da sauran kayan kamar kwali ko takarda, ana yawan amfani dashi azaman tushen gininsa. Bugu da ƙari, fiberglass ba a yayyage shi ba kuma baya mayar da martani ga kasancewar danshi. Samar da shi ya fi tsada, amma yana da tsawon rayuwa kuma yana buƙatar ƙarancin kulawa fiye da madadin.

Yankin Surface 

Idan naku Tanderu 16x25x4 yana da ƙimar MERV mafi girma, za ku sami wurin da ya fi girma don tace ɓarna. Idan kun biya wasu ƙarin daloli don tace iska mai inganci, zai iya taimakawa wajen kiyaye ƙura da sauran ƙazanta daga cikin huhu yayin da kuma taimakawa wajen rage allergies a cikin gida. Tace mai rahusa na iya samun ƴan lallausan lallausan ƙila, wani lokacin ana kiranta folds, wanda ke rage yawan sararin saman da ake samu don ɗaukar gurɓataccen iska.

Tasirin 

Batun tace tanderu mai rahusa shi ne ba sa yin aiki kamar yadda takwarorinsu mafi tsada wajen kawar da kura da sauran dattin iska. Dole ne ku sake maye gurbin abubuwan tacewa akai-akai, wanda zai iya kawo muku tsada. Kuna iya yin tunani sau biyu lokacin siyan matattara don gidaje masu yawa, dabbobin gida, har ma da wanda ke fama da yanayin numfashi.

Wanene Ya dace da ku? 

Ya dogara da buƙatun da kuke da su. Idan ba ku buƙatar wani abu da zai dawwama har abada kuma kuna son abin da zai rage muku kuɗi da farko, to ya kamata ku tafi tare da tacewa mara tsada. Wataƙila ba za su yi tasiri wajen kawar da ƙura da sauran ƙazanta daga iska ba, amma za su yi aikinsu da kyau har sai lokacin sake canza su.

Iyakar kashe kuɗin ku wani abu ne lokacin zabar matatun iska mai kyau don gidanku. Idan kuna neman tacewa wanda yake da inganci don kula da tsaftataccen gida amma bai wuce hanyoyin kuɗin ku ba, to bai kamata ku duba ba fiye da tace mai rahusa ko tacewa wanda ke tsakanin farashin ku. Masu gida su nemo matatar tanderu waɗanda ke biyan bukatun danginsu da na tsarin HVAC na gidansu.

Game da marubucin 

Peter Hatch


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}