Yuli 5, 2022

Bambanci Tsakanin Mazauni da Wakilan Bayanai

Wakili na mazaunin gida da sabar cibiyar bayanai suna taimaka maka ka kasance ba a san ka ba yayin da ake gogewa, zazzagewa, da loda bayanan rafuka ta hanyar haɗin P2P kuma suna ba ka damar samun damar asusu da yawa daga kwamfuta ɗaya ko jera abubuwan da aka toshe geo daga gidan yanar gizo.

Wakilcin zama ana la'akari da ainihin maƙasudi na hardcore saboda yana sa ya yi wahala ga gidajen yanar gizo su gano ayyukanku. A gefe guda, wakilai na cibiyar bayanai suna ba da ƙimar amsa mafi kyau kuma suna da arha fiye da wakilai na zama. Duk waɗannan sabobin IP guda biyu suna toshe ainihin wurin IP ɗin ku lokacin aiki akan intanet.

Wannan yana da mahimmanci a lokuta inda ba za ku iya shiga wasu gidajen yanar gizo ba saboda an katange IP ɗin ku ko saboda wurin geo-location don haka ba za ku iya samun dama ga wasu abun ciki kamar Youtube, Netflix, da sauransu ba.

Don haka menene ya sa wakilai na zama suka bambanta da wakilai na datacenter?

Wakilan mazauni-menene su?

Akwai na'urori da yawa da aka shiga cikin intanet a kowane lokaci, kuma waɗannan na'urori da gidajen yanar gizon suna bin waɗannan na'urori bisa ga haɗin IPs. Don haka idan kun kasance cikin tallace-tallacen kafofin watsa labarun kuma kuna son yin amfani da bots don gogewa da nazarin bayanai akan rukunin yanar gizo masu tsaro, kuna barin sawun sawun lokacin da kuke yin irin waɗannan ayyukan da ke sa mazaunin ku na IP ya zama mai rauni ga bans da baƙar fata.

Abin farin ciki, IP na wakili na zama hanya ce mai inganci don ketare waɗannan cikas.

Wakilin zama shine adireshin IP na 'matsakaici' wanda ISP (Masu Bayar da Sabis ɗin Intanet) ke ba da shi, wanda ke aiki daidai da IPs na ainihi. Wannan adireshin da waɗannan ISPs suka bayar yana ɗaure a kowane yanayi zuwa na'urori na zahiri kamar wakili na wayar hannu ko kwamfutar tebur.

Wannan yana nufin cewa ga kowane wakilin mazaunin da aka ba shi, an haɗa wuri na zahiri dole.

Matsakaicin wurin zama hanya ce mai ban sha'awa don ɓoye ainihin ainihin ku daga sabar kan layi saboda su na ainihi IPs ne, kuma suna tsaye a matsayin ƙofa don haɗin ku.

Proxies na Datacenter - menene su?

Proxies na Datacenter sune mafi yawan nau'ikan wakilai na yau da kullun saboda babban saurin su, farashi mai arha -. Waɗannan nau'ikan proxies ba su da alaƙa ko alaƙa da kowace ISPs. Kamfanonin uwar garken Cloud suna sarrafa su-kamar Amazon AWS, Google Cloud, da sauransu, tare da cikakken ɓoyewar IP da tantancewa.

Wakilan Datacenter sun fi dacewa don yin rarrafe yanar gizo da bayanan hakar ma'adinai daga ƙananan gidajen yanar gizo waɗanda ba su da ingantaccen tsarin tsaro kuma mutane da yawa za su iya amfani da su a lokaci guda.

Don haka, idan kuna buƙatar sirrin kan layi ko buƙatar samun damar abun ciki daga wata ƙasa, sabis na wakili mai alaƙa da cibiyar bayanai zai taimaka muku rufe adireshin IP ɗin ku. Duk da haka, kasawar wannan ita ce, ƙarin gidajen yanar gizo suna samun fahimtar irin wannan nau'in amfani da wakili kuma sau da yawa za su toshe proxies na datacenter.

Mazauna vs. Datacenter proxies -wanne ne mafi alhẽri?

https://lh5.googleusercontent.com/wOPJa4rM2MxXiHoenNOeB7FfXpMnZpgR_GrfW20U6lJID6-bz5Xjjo4YaoyP9UKfhTETr24g_xNHVV3Z7JzGKaUCudu6kRTcF_hrRl6jANs4QNST808eJvIJ5DqmW4SVV7q8XMt_YramVNuekQ

Proxies na zama ko kuma bayanan cibiyar bayanai duka zaɓi ne masu ban sha'awa don kasancewa ba a san sunansu ba yayin binciken intanit, kuma dukansu suna ba masu amfani mafi kyawun ƙwarewar bincike. Koyaya, yawancin mutane sun fi son yin amfani da wakilai na zama a kan cibiyoyin bayanai saboda dalilai daban-daban. Anan akwai ƴan dalilan da yasa yakamata ku zaɓi wakilai na mazauni fiye da wakilai na datacenter.

Adireshin IP na gaske

Ga mutanen da ke amfani da proxies na zama, tsarin tsaro sun amince da waɗannan IPs saboda ana nufin IPs na zama don adiresoshin mazaunin kawai. Matsayin tsaro da ke da alaƙa da wakilai na zama ya fi girma sosai idan aka kwatanta da wakilai na bayanai.

Misali, adiresoshin IP na zama suna ba wa sabobin ra'ayi na hawan igiyar ruwa na gida na yau da kullun yayin da yawancin masu amfani da cibiyar bayanai ke amfani da bayanan cibiyar bayanai saboda suna da arha sosai kuma ana iya siyan su da ƴan daloli kaɗan.

Kuma saboda masu amfani da bayanan cibiyar suna sau da yawa sauƙin samuwa, ana iya gano su cikin sauƙi, kuma haɗin yanar gizon na iya toshe su cikin sauri.

Exparin Tsada

Akwai babban bambanci a farashin waɗannan IPs. Adireshin IP na zama sun fi wahalar samu. Sun ɗan fi tsada-la'akari da cewa suna da ƙayyadaddun masu samarwa kuma suna da ƙarin matakan ɓoyewa da ƙananan damar samun baƙar fata.

A gefe guda, ana iya raba cibiyar bayanai da sarrafa cikin sauƙi tsakanin manyan masu amfani. Don haka, idan kuna siye da yawa kuma akan kasafin kuɗi, ana ba da shawarar wakilai na cibiyar bayanai saboda yana da arha fiye da wakilai na mazauni.

Availability

A yanzu, akwai dubban wakilai na cibiyar bayanai don amfani. Wannan shine dalilin da ya sa koyaushe akwai shirye-shiryen maye gurbin kowane adiresoshin IP da aka baƙaƙe daga masu ba da bayanai. Koyaya, tare da abubuwan zama na IP sun ɗan bambanta - alal misali, akwai ƴan masu samar da IP na zama a kasuwa, tare da ƴan wakili na IP don amfani. Waɗannan IPs ba su da 'yanci daga sabar gidan yanar gizo.

Da wuya a baƙaƙe

Saboda ISPs na ainihi suna samar da wakili na zama na zama yana ba da wahala sosai don ba da jerin sunayen sunayen wakilai yayin da ake ƙirƙira proxies na datacenter da yawa kuma masu samar da sabar gajimare ne ke ƙirƙira su kuma don haka ana iya gano su cikin sauƙi kuma a sanya su baƙar fata.

Speed

Wakilan Datacenter sun ɗan yi sauri. Amma, gudun ba shine babban abu ba. Misali, zaku iya shiga shafuka goma a cikin mintuna biyu tare da IP mai sauri kuma ku kasance lafiya. Kuma za ku iya shiga shafuka 100 a cikin minti ɗaya tare da wakili a hankali kuma ku shiga matsala.

Wakilan IP na mazaunin sun fi kwanciyar hankali kuma sun fi tsaro don dubawa ko goge bayanai daga ingantattun gidajen yanar gizo. Gaskiyar ita ce, madaidaicin wakilai na mazaunin sun kusan saurin sauri kamar masu saka hannun jari yayin da suke riƙe kwanciyar hankali da tsaro.

Wadanne wakilai ya kamata ku zaba?

https://lh5.googleusercontent.com/iYtM3I8sE0CpGrkHoOM36CDhNwa5tNcfGr3EYASCLRaRR6EkBOlDtoZxONFKMIj_SNQ-C4pPV06ibtwfMjoW4Vh-PXVXjNoUUFYotwg4CfQNnVgZXsSbadVdvouThXB73CwpgyctP9NPFn0Caw

Zaɓin uwar garken wakili ya dogara gaba ɗaya akan tafiyar aikin ku-ko don babban tsaro ne da haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin mallaka ko kuma wakilai masu sauri waɗanda zasu ɓoye IP ɗin ku.

Halacci, aminci, da sauri sune abin da ke banbance wakilai na zama daga wakilai na datacenter. Idan kai ne nau'in da ke son yin lilo a intanit ba tare da sunansa ba kuma ba kwa son sawun sawun ya haifar da ƙararrawa na tsaro, wakilai na zama shine hanyar da za ku bi. Wakilai na zama suna da mahimmanci idan manufar ku ita ce goge bayanai a cikin babban kundin.

Hakanan, abubuwan more rayuwa na cibiyar bayanai ba su da wahala a haɓaka. Hakan ya faru ne saboda wakilan cibiyar bayanai ba sa buƙatar masu samar da sabis na intanet, wanda shine dalilin da ya sa waɗannan proxies suna da yawa.

Duk bambance-bambancen da aka ambata a sama yakamata su sanya zaɓin wakilai na zama ko na cibiyar bayanai cikin sauƙi. Yawancin ayyukan kan layi suna gane adiresoshin IP na zama a matsayin mutane na gaske idan aka kwatanta da waɗanda ke amfani da adiresoshin IP na cibiyar bayanai. Don haka yayin da kake lilon intanit tare da wakili na zama, na'urarka za ta zama kamar tana lilo daga wurin zama na abokin ciniki na ISP.

Kuma a ƙarshe, duka biyu na zama vs. datacenter proxies suna ba da adiresoshin IP ɗinku matakin rashin sirri akan intanit. Duk da haka, wakili na zama yana da ƙarin tsaro saboda yana da wahala ga gidajen yanar gizo su gano cewa kana amfani da wakili. Ko da yake wannan ba yana nufin wakilai masu ba da bayanai ba su cancanci ƙoƙarin ba, amma ƙimar da aka dakatar, katange, ko baƙaƙen adadin da aka sanya wa IPS wakili na zama mafi kyawun zaɓi don kuɗin ku.

Game da marubucin 

Peter Hatch


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}