A ƙarshen makon da ya gabata, aikace-aikacen neman aiki na 1973 da fitaccen ɗan kasuwa ya sa hannu kuma wanda ya kirkiro kamfanin Apple Steve Jobs ya bayyana. Aikace-aikacen shekarun da suka gabata ya kasance mara kyau kuma yana cike da kura-kurai, wanda ayyuka suka cika shi lokacin da ya sauka daga zangon karatun faduwa a shekarar 1972 bayan watanni shida na samun shiga a Kwalejin Reed.
Kafin sauya fasalin masana'antar fasaha, Steve Jobs ya kasance ɗalibin kwaleji ne kawai yana neman damar aiki. Ba da daɗewa ba ya bar Kwalejin Reed kuma har yanzu ya rage shekara uku da kafawa apple da canza masana'antar komputa har abada. Aikace-aikacen aikin da wani matashi Steve Jobs mai shekaru 18 ya cika ya ba mu hango mai ban sha'awa game da yadda Ayyuka suka ɗauki kansa yayin da yake ɗalibi.
Ayyuka sun lura cewa shi ɗan Turanci ne. Ya sanya “kwamfuta” da “kalkuleta” azaman ƙwarewa yayin ambaton “fasahar lantarki” da “injiniyan ƙira” a matsayin abubuwan da yake so. Abin da ya fi haka, aikace-aikacen aikin yana mai da hanzari game da Ayyukan aikin da suka gabata a Hewlett-Packard. Koyaya, ya kuskure rubuta "Hewlett-Packard" a matsayin "Hewitt-Packard." Kuma babu alamun wane irin matsayi Ayyuka ke nema anan.
Yanzu, aikace-aikacen aiki sun tafi don gwanjo a gidan sayar da gidan RR Auction da ke Boston kuma ana sa ran za su sami kusan $ 50,000 (£ 36,000) a lokacin da gwanjon za ta zo ƙarshen wannan Alhamis mai zuwa (15th Maris 2018). Ana iya sanya takaddun neman aikin sa anan.