Yuli 26, 2022

Duk abin da kuke Bukatar Ku sani Game da Apps na Likita a cikin 2022

Maganin likitanci na samun karbuwa yayin da mutane ke neman hanyoyin da za su saukaka rayuwarsu da inganci. Akwai nau'ikan app na kiwon lafiya iri-iri, misalai, da fasali da ake samu, don haka yana iya zama da wahala a san inda za a fara lokacin ƙaddamar da mafita.

Wannan shafin yanar gizon zai samar da bayyani na nau'ikan aikace-aikacen kiwon lafiya daban-daban, misalan ingantaccen kayan aikin kiwon lafiya, da ayyuka don haɗawa lokacin haɓaka ƙa'idar kiwon lafiya.

Nau'ikan apps na kiwon lafiya daban-daban

Yanayin ƙa'idodin kiwon lafiya ya zama mai fa'ida sosai cikin ƴan shekarun da suka gabata. Yau, an gama 350,000 aikace-aikace na likita samuwa ga masu amfani. Na karshen na iya zuwa da dandano daban-daban. A ƙasa, muna da ɗan taƙaitaccen bayanin nau'ikan app ɗin da suka fi shahara a cikin alkuki.

Aikace-aikacen motsa jiki

Waɗannan su ne mafita waɗanda ke koya muku yadda ake motsa jiki ta hanyar da ta dace kuma suna taimaka muku cimma kyakkyawan matsayi na jiki. Waɗannan ƙa'idodin kuma za su iya saka idanu akan abincin ku da ruwan kalori da kuma ba da shawarar motsa jiki da abinci mai lafiya. Za su iya taimaka maka kiyaye nauyin nauyin ku, hawan jini, har ma da bugun zuciyar ku.

Ka'idojin bin magunguna

Wannan nau'in app yana ƙarfafa marasa lafiya su ci gaba da bin tsarin maganin su ta hanyar bin diddigin magungunan su da tunatar da su shan su akan lokaci.

Aikace-aikacen tunani

Waɗannan mafita suna taimaka wa masu amfani su ɗauki ƙwarewar tunani daban-daban ta hanyar numfashi mai zurfi. Waɗannan aikace-aikacen yawanci sun haɗa da masu sa ido kan yanayi, jagorar tunani, masu ƙidayar lokaci, da sauran ayyuka.

Hanyoyin sa ido

Wannan shine ɗayan shahararrun nau'ikan apps na kiwon lafiya waɗanda ke taimaka muku bin bayanan lafiyar ku. Suna saka idanu akan bugun zuciyar ku, hawan jini, da yanayin bacci don sa ido kan lafiyar ku gaba ɗaya.

Aikace-aikacen da ake buƙata na likita

Ana samun aikace-aikacen likita akan buƙatu akan wayoyin hannu kuma suna ba ku zaɓi don yin kiran bidiyo tare da likita mai lasisi. Kuna iya amfani da waɗannan ƙa'idodin idan kuna son samun saurin ra'ayin likita akan wani lamari ko kawai kuna son ganin abin da suke faɗi.

Babban fa'idar waɗannan apps shine, suna ba ku damar yin magana da likita ba tare da yin wahala ba na jiran layi a asibiti ko yin alƙawari.

Dangane da aikace-aikacen likita na ƙwararru, waɗannan kuma suna da yawa. Yawancin lokaci suna adana bayanan likita kuma suna aiki azaman tushen gaskiya ɗaya ga masu ba da lafiya, don haka haɓaka haɗin gwiwa da samun damar bayanai.

Sadarwar asibiti/ka'idodin hanyar sadarwa

Ka'idodin sadarwar asibiti rukuni ne na haɓaka software wanda ke taimaka wa ƙwararrun kiwon lafiya sadarwa yadda ya kamata. An tsara waɗannan ƙa'idodin don taimaka wa likitocin yin aiki tare da abokan aikinsu da raba bayanan haƙuri da hotuna.

Wasu ƙa'idodin sadarwar asibiti suna ba da sabis na saƙo, yayin da wasu ke mai da hankali kan musayar bayanai game da marasa lafiya. Waɗannan ƙa'idodin galibi suna ba da amintattun dandamali inda likitoci za su iya tattauna bayanan kula, yanke shawara, da sarrafa ayyukansu.

Tsarin bayanan asibiti

Tsarin bayanan asibiti saitin aikace-aikacen software ne na lantarki waɗanda ake amfani da su don tattarawa, adanawa, waƙa, da sarrafa bayanan haƙuri. Ana iya amfani da waɗannan tsarin don saka idanu da kulawa da haƙuri da rikodin sakamakon asibiti. Hakanan za'a iya amfani da su don tallafawa ayyukan lissafin kuɗi da biyan kuɗi.

Aikace-aikacen sashi na likita

Don haka, an ƙirƙiri ƙa'idodin sabin magunguna don ƙididdige adadin allurai da ƙimar jiko. Ana nufin duka likitoci da marasa lafiya, ƙididdige madaidaicin adadin magani bisa la'akari da sigogi na mutum kamar nauyi, shekaru, da sauransu.

Lissafin haɗarin lafiya

Yaɗuwar waɗannan aikace-aikacen yana taimaka wa likitoci su ƙididdige yiwuwar haifar da rikice-rikice masu tsanani a cikin marasa lafiya, kamar haɗarin kamuwa da ciwon zuciya. An ƙirƙira tare da taimakon masana kimiyyar bayanai, masu ƙididdige haɗarin kiwon lafiya suna amfani da hankali na wucin gadi don tantance matsalolin da ke iya yiwuwa. Daga ƙarshe, waɗannan aikace-aikacen suna taimakawa rage yawan kurakuran likita da haɓaka sakamakon haƙuri. Yawanci, waɗannan mafita an haɗa su cikin tsarin EHR don tara mahimman bayanai da bayanan haƙuri.

Misalan ƙa'idodin kiwon lafiya masu nasara

Kula da lafiya da lafiya ta aikace-aikacen kiwon lafiya suna girma cikin shahara. Ka'idodin kiwon lafiya sun zo da yawa iri-iri, kowanne yana da fasali na musamman da fa'idodi. Mun jera wasu ƙa'idodin kiwon lafiya mafi nasara a ƙasa.

MyFitnessPal

Wannan app yana taimaka wa masu amfani da su bibiyar burin motsa jiki da kuma ci gaba da tafiya tare da ayyukan motsa jiki na yau da kullun. Hakanan yana ba da cikakken bayanan abinci, don haka masu amfani zasu iya ganin adadin adadin kuzari da suke cinyewa kowace rana.

Amma ga manyan fasalulluka, MyFitnessPal ya haɗa da nazarin abinci, macros ta abinci, cin kalori, lokutan abinci, da sauransu.

Headspace

Wannan app yana ba masu amfani da darasi na tunani jagora wanda zai iya taimakawa rage damuwa da matakan damuwa. Headspace ya haɗa da daidaitaccen tari na duk abin da aikace-aikacen tunani ke buƙata. Ayyukan sa hannun sa ya ƙunshi mai ƙidayar lokaci, masu tuni, bin diddigin ci gaba, horon shirin, da sauransu. Babban ingancin bidiyo yabo ya jagoranci tunani.

Calmery

Wannan aikace-aikacen ya faɗi cikin rukunin ƙwararrun ƙa'idodin kiwon lafiya na dijital. Calmery dandamali ne na farfadowa na kan layi wanda ke ba da taimako ga daidaikun mutane masu fama da lamuran lafiyar hankali. Dandalin ya dace da marasa lafiya tare da masu ilimin hanyoyin kwantar da hankali bisa ga ƙwarewa da jihar. Bayan haka majiyyata za su iya sadarwa tare da masu kwantar da hankali ta hanyar tattaunawa ta kan layi ko taron bidiyo.

Babban fasali don app na lafiya

Lokacin gina ƙa'idar likitanci, akwai ƴan fasalulluka masu mahimmanci don tunawa. Na farko, app ɗin dole ne ya iya waƙa da adana bayanan haƙuri. Wannan bayanan na iya haɗawa da tarihin likita, allergies, magunguna, da alƙawura. Hakanan app ɗin yakamata ya iya daidaitawa tare da na'urori masu sawa ta yadda zai iya bin diddigin maƙasudin dacewa da ci gaba.

Bugu da ƙari, app ɗin yakamata ya kasance yana da amintaccen tsarin shiga ta yadda masu amfani kawai masu izini zasu iya samun damar bayanai masu mahimmanci. A ƙarshe, app ɗin ya kamata ya kasance mai sauƙin amfani ta yadda marasa lafiya da likitoci iri ɗaya za su iya kewaya fasalinsa cikin sauƙi.

Yayin da ƙa'idodin kiwon lafiya na iya ba da fa'idodi da yawa, dole ne a ƙirƙira su don bin ƙa'idodin masana'antu. Idan an ƙirƙiri ƙa'idar kiwon lafiya don adanawa, samun dama, ko fassara bayanan haƙuri, dole ne ta bi umarnin Zaman Lafiya inshorar Lafiya da Dokar Lissafi (HIPAA) Dokokin Sirri da Tsaro. Waɗannan ƙa'idodin sun ba da shawarar cewa ƙa'idodin kiwon lafiya suna adana bayanan haƙuri akan sabar da suka dace da HIPAA. Bugu da kari, app ɗin bai kamata ya adana mahimman bayanai ba tare da ficewa daga majiyyaci ba.

Kammalawa

Duk da kasuwar kiwon lafiya da ke cike da ƙorafin lafiya na dijital, har yanzu akwai babban gibi a cikin adadin likitocin da ke amfani da fasaha a ayyukansu. Gaskiya mai sauƙi ita ce, yawancin likitoci ba su da masaniyar kwamfuta, saboda haka, ƙila ba za su iya yin amfani da fasaha ba. Fasahar kiwon lafiya ta zo da nisa ta fuskar sauƙin amfani, amma har yanzu tana da hanyar da za ta bi kafin ta zama mai dacewa kuma ta zama ruwan dare a duka ofisoshin likitoci da gidajen marasa lafiya.

Game da marubucin 

Kyrie Mattos


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}