Windows 10, sabuntawa mafi girma ga Windows a cikin shekaru kuma yana wakiltar wasu sabbin hanyoyin don samfuran software na Firayim na Microsoft. Yanzu wannan Windows 10 ya maye gurbin Windows 8 da 8.1, har ma yana aiki don jan hankalin waɗannan masu amfani da Windows 7. Akwai sabbin sababbin abubuwa a cikin Windows 10, wanda ya faro daga sabbin hanyoyin shiga zuwa sabbin aikace-aikace da aiyuka.
1. FARA JADA
Windows 10 ta sabunta wannan OS ɗin tare da sabon menu na Farawa, wanda ya maye gurbin cikakken allon farawa na Windows 8. Yanzu masu amfani da ke neman saurin shiga cikin aikace-aikacen da aka yi amfani da su kwanan nan, mai binciken fayil, da sarrafa iko za su yi farin ciki kamar waɗanda suke son ƙarin bayanin da Live Tiles ya nuna.

2. GABA
Windows 10 shine sabon ƙirar mai amfani. Har yanzu yana da kyau kuma yayi zamani. Duk da yake Windows 8 da gaske sun tilasta yin amfani da taɓawa a kan masu amfani ko suna da kayan aikin da suka ci amfaninta ko a'a, Windows 10 tana aiki daidai a kan duka na'urorin taɓawa da na kwamfuta na linzamin kwamfuta da linzamin kwamfuta.
Microsoft ya aiwatar da sabbin alamomi masu sauya windows kamar na Bayyana akan Mac da ƙananan tebur na tebur.

3. MUHIMMAN ZAMANTAKA:
Sabuwar hanyar amfani da Windows 10 shine ci gaba na ci gaba, wanda ke ba da damar na'urori waɗanda zasu iya zama duka kwamfutar hannu da PC masu canzawa tsakanin hanyoyin biyu.
Duba: Kunna Windows 10 ta amfani da Serial Key
Menene ci gaba?
Continuum yana bawa Microsoft damar kiyaye ra'ayoyin komputa irin na kwamfutar hannu na Windows 8 ba tare da tsangwama tare da tebur ɗin da ke aiki mafi kyau tare da linzamin kwamfuta da maɓallan komputa ba kuma Hakanan zai ci gaba da ba wayoyin salula damar yin amfani da cikakkun kwamfutoci lokacin da aka haɗa su da abubuwan da suka dace.

4. SIFFAR “CORTANA”
Windows 10 ta haɗa da wani abu da Microsoft ba ta taɓa bayarwa ba a cikin tsarin aiki na tebur a da: mai haɗin keɓaɓɓen mai taimako na sirri.
Menene Cortana?
Cortana an gina ta ne cikin aikin binciken asalin ƙasar, yana jan bayanan gida da na yanar gizo duk lokacin da kuka gudanar da bincike akan na'urar ku. Cortana a cikin Windows 10 kuma yana iya zama cikakke sarrafa murya kuma har ma za a iya kunna shi tare da umarnin “Hey Cortana” mai sauƙi.

5. SALATI "Barkanku"
Yanzu Kawai kawai ka zauna a gaban kwamfutarka, kuma Windows 10 za ta san ka kuma ka shiga. Ya yi kama da tsarin shiga hoto da muka gani tsawon shekaru a kan Android, amma Microsoft ya nace cewa ya fi rashin wayo godiya ga abin da ake buƙata na kyamarori na musamman da kayan aikin infrared Babu kwamfyutocin cinya da yawa da zasu iya amfani da Sannu kawai, amma hakan na iya ɗan canzawa cikin ɗan gajeren lokaci.

6.SABON browsing (EDGE BROWSER):
Tsawon shekaru, wannan shine Internet Explorer, wanda yawancin masu bincike na zamani suka bar shi a baya kamar Chrome na Google ko Firefox na Mozilla. Yanzu Windows 10, Microsoft yana barin tsoffin rashi da jinkirin Internet Explorer a baya kuma gami da Edge, sabon mai bincike na farko cikin shekaru 20.

7. CIBIYAR AIKI
Windows 10 tana ɗauka zuwa wani matakin tare da Cibiyar Aiki. Ana samun dama ta hanyar latsawa daga dama akan allon ko trackpad ko ta danna gunkin a cikin maɓallin ɗawainiya, Cibiyar Ayyuka tana tsara sanarwar ta aikace-aikacen kuma tana ba da dama mai sauri ga saitunan da aka saba amfani dasu.

8. SABUWAR LITTAFIN SABON SAKON, KALALAR, HOTUNA, MAP
Sabon sigar tsarin aiki ya zo tare da sababbin nau'ikan aikace-aikacen asali don imel, kalanda, hotuna, taswira, da ƙari. An sake sabunta aikace-aikacen Wasikun da Kalanda tare da sabbin hanyoyin sadarwa da fasaloli. An sake tsara aikace-aikacen Hotuna tare da sabon keɓaɓɓu kuma an haɗa su cikin sabis ɗin OneDrive na Microsoft don sauƙaƙe don duba duk hotuna ko bidiyo da aka goyi bayan wayarka.

Mun zayyano muku abubuwan da duk sabbin abubuwanda Windows 10 ke dasu. Zazzage Sabon Windows 10 don PC ɗinku inda muka samar muku Zazzage Windows 10 ISO na 32 da 64 kaɗan. Shin bari mu san abin da kuke ji game da Windows 10 a cikin ɓangaren sharhi. Kasance tare da AlltechBuzz.net domin samun sabbin labarai.
