Agusta 5, 2015

Hanyoyi daban-daban 5 don girka Windows 10 akan PC ɗinku, Laptop

A karshe kamfanin Microsoft ya ƙaddamar da sabon tsarin aiki na zamani Windows 10 kuma mutane suna ɗokin girka shi a kan na'urorin su. Windows ta kasance ɗayan shahararrun tsarin aiki wanda miliyoyin mutane ke amfani dashi a duk faɗin duniya cikin na'urori masu ƙwarewa tare da sauƙin amfani mai amfani da fasali. Microsoft koyaushe suna baiwa masu amfani da su mamaki ta hanyar fitar da sabbin abubuwa ga dukkan aikace-aikace, da inganta masu amfani da su da kuma habaka software ta yadda zasu saukaka ayyukan yau da kullun na masu amfani da shi. Mutane suna da tsammanin ƙaddamar da sabon juzu'in Windows kuma a ƙarshe ya fita tare da mafi kyawun fasali da ƙirar mai amfani. Kuna iya shigar da wannan sabon sigar akan PC ɗinku ta hanyoyi daban-daban 5. Anan, muna gabatar muku da hanyoyi 5 masu sauƙi don girka Windows 10 akan PC ɗinku.

Hanyoyi Biyar don Shigar da Windows 10 akan PC ɗinku

Akwai hanyoyi daban-daban 5 don girka Windows 10 akan PC ɗinku. Anan akwai hanyoyi daban-daban guda biyar waɗanda zasu yi muku jagora don girka Windows 10 akan PC ɗinku. Zaka iya girka Windows 10 kai tsaye zuwa kan na'urarka ta hanyar siyan Windows 10 Serial Key da Key Key a kan layi, haɓaka nau'ikan Windows ɗin ka (7, 8, 8.1) zuwa Windows 10, kayi tsabtace Windows 10, ta amfani da VirtualBox da VMware Wurin aiki, taya biyu Windows 10 tare da sigar data kasance. Anan zaku iya samun cikakkun matakai don duk hanyoyin da aka ambata a sama don girka Windows 10 akan PC ɗinku.

1. Haɓaka Ayoyin da suke a yanzu zuwa Windows 10

Hanyoyi daban-daban don girka Windows 10 akan PC ɗinku

Zaka iya girka Windows 10 akan PC dinka ko Laptop kawai ta hanyar haɓaka Windows ɗinka na yanzu (7, 8, 8.1) zuwa Windows 10. Microsoft yayi alƙawarin cewa yana ba da kyautar kyauta ta Windows 10 ga duk amintattun masu amfani da ita waɗanda za a iya haɓaka sosai a sauƙaƙe. Windows 10 haɓakawa ba kawai fitina ce ta kyauta ko iyakantacciyar siga ba, zaku iya gudanar da wannan sabon sigar akan PC ɗinku ko kwamfutar tafi-da-gidanka don rayuwar rayuwar na'urarku har zuwa shekara guda. Don haka, zaku iya yanzu Haɓaka Windows 7, 8, 8.1 zuwa Windows 10.

2. Sanya Windows 10 ta amfani da Serial Key

Bayan saukewa Windows 10 ta amfani da hoton ISO, to zaka iya shigar da samfur ko madannin serial to, zaka iya girka Windows 10 akan PC dinka ta amfani da Serial Key wanda ya dogara da bugu na Windows 10. Akwai bugu daban-daban kamar Windows 10 Home edition, Windows 10 Pro, Windows 10 Cinikin ciniki. Ga kaɗan makullin serial da aka amince da su wanda zai iya taimaka maka wajen saukar da Windows 10 ISO a cikin Windows PC / kwamfutar tafi-da-gidanka.

Maɓallin Windows 10 Serial: NKJFK-GPHP7-G8C3J-P6JXR-HQRJR

Windows 10 Serial Maballin Keɓaɓɓen Kayan Fasaha na Abokin Ciniki: 334NH-RXG76-64THK-C7CKG-D3VPT

Binciken Fasaha don Kasuwanci: PBHCJ-Q2NYD-2PX34-T2TD6-233PK

Kasuwancin Windows 10: CKFK9-QNGF2-D34FM-99QX2-8XC4K

Gidan Windows 10: KTNPV-KTRK4-3RRR8-39X6W-W44T3

Windows 10 Pro: 8N67H-M3CY9-QT7C4-2TR7M-TXYCV

Idan babu ɗayan samfuran da ke sama da maɓallan serial ɗin ba ya aiki, to gwada VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T

3. Tsabtace Sanya Windows 10 daga karce

5 hanyoyi daban-daban don girka Windows 10 akan PC ɗinku

Ta hanyar yin Windows 10 mai tsabta a kwamfutarka, yana cire nau'ikan tsarin aikin da ke ciki kuma kai tsaye za ka iya shigar da Windows 10. Yin tsabtataccen tsari na Windows 10 Tsarin aiki ba komai bane face cire duk abin da OS ke gudana a yanzu a kan na'urarka kuma farawa daga karce tare da ingantaccen sabon tsari na Windows 10. Don haka, da farko kana bukatar yin ajiyar tsarinka sannan kuma tsabtace shigar Windows 10 daga karce, goge rumbun kwamfutansu a cikin aikin.

4. Sanya Windows 10 akan Virtual Machine

Zaka iya girka Windows 10 akan PC dinka ko Laptop ta amfani da Virtual machine kamar VirtualBox ko VMware Workstation. Virwarewa shine hanya mafi kyau don gwada sabon ƙaddamar da Tsarin aiki a cikin injin kama-da-wane. Akwai hanyoyi daban-daban guda biyu don amfani da injin kama-da-wane don girka Windows 10 akan PC ɗinku ko Laptop. Hanya ɗaya ita ce shigar da Windows 10 akan VirtualBox kuma hanya ta biyu mai yiwuwa ita ce shigar da ita Wurin aiki na VMware. Kuna iya amfani da ɗayan hanyoyi biyu da zasu taimaka muku girka sabon OS akan PC ɗinku.

a. VirtualBox

Shigar da Windows 10 ta amfani da VirtualBox

Ana iya girka Windows 10 kuma a gwada ta a cikin wata na’ura mai kama da VirtualBox ba tare da ɗaukar haɗarin amfani da sabon kai tsaye a kan na’urar ba. VirtualBox wata ƙa'ida ce ta ƙa'idar amfani ta zamani wacce zata baka damar tafiyar da Windows 10 akan na'urar aiki ta yanzu. Ana iya amfani da wannan don gwada fasali da tsarin aiki na sabon tsarin aiki. Duk wannan tsarin shigarwa na Windows 10 ta amfani VirtualBox yana ɗaukar kimanin minti 30 ko kuma yana iya tsayi dangane da saurin tsarinku.

b. Wurin Aikin VMware

Hakanan zaka iya shigar da Windows 10 akan PC ɗinka ta amfani da tashar aiki ta VMware. Wurin aiki na VMware wata dabara ce ta ƙwarewa wacce zata baka damar saita injuna guda ɗaya ko sama da ɗaya (VMs) a kan wata na'ura ɗaya kuma amfani da su a lokaci ɗaya.

Hanyoyi 5 Sanya Windows 10 - VMware Workstation

Maimakon shigar da Windows 10 kai tsaye akan na'urarka, zai fi kyau ka gwada OS ta girka shi ta amfani Wurin aiki na VMware sab thatda haka, ba za ka sa kwamfutarka cikin hadari ba.

5. Dual Boot Windows 10 tare da Windows 8

Wannan ita ce hanya ta ƙarshe kuma mafi ban sha'awa don girka Windows 10 akan PC ɗinku ko Laptop. Dual boot system tsari ne na girka sabon tsarin aiki tare da tsarin aikin data kasance wanda yake gudana a yanzu a jikin na'urar ka. Kuna iya amfani da tsarin aiki biyu a kan na'urar ɗaya lokaci guda. Bugawa biyu na taimakawa masu amfani don girka Windows 10 tare da sigar data kasance (faɗi windows 8).

Biyu taya Windows 10 - Windows 8
Abun Buɗaɗɗen Boot yana taimaka muku kada ku cire abin da kuke amfani da shi a yanzu na OS kuma ƙari ma yana da lafiya a gwada duk fasalulluka da aikin aikin sabuwar sigar. Hakanan zaku iya sake kunna na'urarku don canzawa tsakanin nau'ikan Windows ɗinku da kuka girka. Yanzu, zaka iya Dual Boot Windows 10 tare da Windows 8.

Duk abubuwan da muka ambata sune hanyoyi daban-daban guda biyar don girka Windows 10 akan PC din ku. Kuna iya amfani da kowane ɗayan hanyoyi daban-daban guda biyar waɗanda suka dace da na'urarku kuma bi cikakkun matakai don shigar da sabon tsarin aiki Windows 10 akan PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Fatan wannan labarin zai jagorance ku ta hanya mafi kyau don girka Windows 10 akan na'urarku.

Game da marubucin 

Imran Uddin


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}