Kuna gudanar da blog na sirri ko gidan yanar gizon kamfani? Wataƙila kana sarrafa wasu asusun kafofin watsa labarun. Ƙirƙirar da sarrafa ingantattun kadarorin dijital, kamar hotuna da bidiyo, yana da mahimmanci idan burin ku shine kafawa da kula da kasancewar kan layi mai tasiri.
Haɓakawa yana tafiyar da haɗin kai, yana ƙarfafa siffar alama da mutunci, kuma yana haɓaka lokutan kaya. A shekarar 2023, 47% na masu amfani ba zai jira fiye da daƙiƙa biyu don ɗaukar shafinku ba. Don haka, yakamata koyaushe ku ba da fifikon sarrafawa da haɓaka kadarorin ku na dijital don guje wa asarar abokan ciniki masu yuwuwa.
Amma ta yaya za ku yi haka? Ga wasu mahimman dabarun da ya kamata ayi la'akari dasu:
1. Bincika hanyoyin haɗin da suka karye
Tabbatar cewa duk hotuna, zazzagewa, da hanyoyin haɗin gwiwa suna aiki da kyau. Abubuwan da aka karye suna haifar da ƙarancin ƙwarewar mai amfani, suna cutar da SEO, kuma suna lalata sahihanci. Neman hanyoyin haɗin yanar gizon da suka karye yakamata ya zama wani ɓangare na kowane tsarin tantance kadari na dijital da tsarin kula da gidan yanar gizo.
Koyaya, yin wannan da hannu na iya zama mai wahala da ɗaukar lokaci. Yin amfani da kayan aiki ta atomatik kamar Binciken mai rikici ana ba da shawarar sosai. Wannan zai ja rarrafe gabaɗayan rukunin yanar gizonku, ganowa da ba da rahoton duk wata hanyar haɗin da ta karye ko abubuwa masu matsala.
Bayan adana lokacin masu rukunin yanar gizon, masu binciken hanyar haɗin yanar gizo masu sarrafa kansu suna samar da cikakkun rahotanni waɗanda ke ba ku damar tacewa da sarrafa hanyoyin haɗin da suka karye cikin sauri. Kuna iya ba da fifikon abin da za ku iya turawa ko sabuntawa dangane da ƙimar SEO, ganin wuri, da sauran dalilai.
2. Matsa fayiloli ba tare da sadaukar da inganci ba
Wata dabarar ingantawa mai mahimmanci ita ce damfara fayiloli don rage girman ba tare da sadaukar da ingancin gani ba. Manyan fayiloli suna haifar da jinkirin saurin kaya mai raɗaɗi, suna yin tasiri ga ma'auni mara kyau kamar ƙimar billa da jujjuyawa. Matsar da sakamako a cikin fayilolin da ba su da ƙarfi waɗanda ke ɗauka da sauri, yin tsayi, kuma suna canzawa mafi kyau a cikin na'urori.
Hotuna, bidiyo, da PDFs sune mafi yawan kadarorin dijital don damfara. Don hotuna kamar JPEGs da PNGs, yi amfani da kwampreta na musamman wanda ke ɗaukar matsi na “rashin asara” mai wayo. Wannan kayan aikin yana rage fayiloli ta rage metadata, ba pixels ba, yana kiyaye ingancin hoto.
Don fayilolin bidiyo kamar MP4s, yi amfani da saitunan ci gaba a cikin editan bidiyo na ku ko kwampreshin bidiyo na kan layi. Daidaita sigogi kamar ƙimar bit, ƙirar firam, da ƙuduri don rage fayiloli, amma samfotin su daga baya yana da kyau don tabbatar da rashin hasarar inganci. Ana iya yin gyaran PDF da haɓakawa tare da kayan aikin SaaS waɗanda ke tattara abubuwa kamar hotuna da rubutu ba tare da lalata rubutu ko zane ba.
Ba kwa son batutuwa kamar pixelation, kayan tarihi, rubutu mai ban mamaki, ko canjin launi. Saita ingantattun matakan da suka dace kuma duba duban nau'ikan da aka matsa don tabbatar da cewa har yanzu suna da inganci. Matsakaicin mai amfani bai kamata ya lura da wani bambanci a cikin inganci ba, kawai fa'idar saurin ɗaukar nauyi.
3. Yi amfani da ingantaccen tsarin hoto
Baya ga sake girman hotuna don aiki, zabar mafi kyau tsarin fayiloli Hakanan zai iya inganta saurin shafi. JPG ko JPEG shine zaɓi mafi inganci ga kowane hoto akan gidan yanar gizon ku. JPEGs suna amfani da matsawa don rage girman fayil, yana sa su sauri ɗaukar kaya tare da ɗan ƙaramin sadaukarwa a cikin ingancin gani.
Fayilolin PNG da SVG suna aiki da kyau don tambura, zane-zane, ko gumaka tare da lallausan launi da layukan kaifi. Ba kamar JPEGs ba, PNGs suna ba da damar gyara hoto da sake girman su ba tare da tabarbarewar inganci akan lokaci ba. SVGs hotunan vector ne, suna ba da damar ƙima mara iyaka da daidaitawa. Layukan kintsattse da yuwuwar raye-raye sun sa wannan tsarin ya zama manufa don zane mai ƙarfin hali. Rashin ƙasa shine PNGs suna da girman girman fayil fiye da JPEGs, kuma SVGs ba sa aiki don hotuna ko gradients.
A ƙarshe, guje wa amfani da fayilolin BMP, PSD, ko TIFF akan layi. Duk da yake mai girma don bugu, suna da girma sosai don amfani da yanar gizo. Manne da ingantattun JPGs, PNGs, da SVGs don nuna zane mai kayatarwa ba tare da rage saurin shafi ba. Tare da madaidaitan tsarin da aka keɓance ga kowane nau'in hoto, za ku iya gina kyawawan shafukan yanar gizo masu saurin lodi waɗanda ke canza ƙarin baƙi.
4. Haɓaka alt rubutu da metadata
Haɓaka rubutu da bayanan da ke da alaƙa da hotunanku yana da mahimmancin aiki. Cikakkun rubutu alt, Rubutun take, rubutun kalmomi, da metadata za su inganta samun dama, SEO, da mahallin hotuna.
Rubutun Alt yana ba da taƙaitacciyar alamar siffa ta hoton don masu karanta allo waɗanda baƙi masu nakasa ke amfani da su. Ya kamata ya taƙaita abun ciki ko manufar hoton. Rubutun alt mai inganci yana haɓaka samun dama kuma yana ba injunan bincike ƙarin alamomi na batun hoton.
Bugu da ƙari, yi amfani da taƙaitaccen rubutun take don yiwa zane-zane lakabi ko fayyace hotuna masu ƙirƙira. Rubuta bayyanannun tatsuniyoyin da ke bayanin abun cikin hoton don haɓaka iya binciken shafi. Idan zai yiwu, yi amfani da metadata masu dacewa kamar sunaye, kwanan wata, wurare, ko alamun kwatance.
Tun da injunan bincike ba za su iya gane abubuwan gani ba, yanayin rubutu na hotuna yana haifar da ganowa da matsayi. Ingantattun kwatance, lakabi, taken rubutu, da tags za su taimaka wa baƙi su fahimci hotunan ku yayin da suke taimaka wa bots ɗin bincike yadda ya kamata. Wannan haɓakar rubutun na iya jin ƙanƙanta, amma yana haɓaka ƙwarewar mai amfani da zirga-zirgar kwayoyin halitta.
5. Saita yarjejeniyar sunan fayil
Ƙirƙirar da aiwatar da daidaitaccen yarjejeniyar sanya sunan fayil don kadarorin ku na dijital yana da mahimmanci don sauƙi da haɓakawa. Haɗa daidaitattun abubuwa kamar kwanan wata da aka ƙirƙira, mahimman kalmomin siffantawa, da nau'i ko alamun alama. Wasu misalai zasu zama '2020-10-15_webinar_content-marketing-tips' ko 'photo_Sydney-skyline_cityscapes.'
Madaidaitan sunayen fayil suna ba da damar mutane da tsarin sauƙaƙe ganowa da gano takamaiman kadarori, da ma'aunin manyan ɗakunan karatu na tsawon lokaci. Hakanan suna haɓaka SEO ɗin ku kamar yadda injunan bincike za su yi lissafin mahimmin kalmomi da alamomi. Yarjejeniyoyi masu daidaituwa suna kiyaye kadarorin da aka tsara a cikin tsarin ajiya yayin da suke sauƙaƙe haɗin gwiwa tsakanin ƙungiyoyi. Shahararrun hanyoyin sun haɗa da duk ƙananan haruffa tare da sarƙaƙƙiya ko ƙaranci maimakon sarari ko akwati na raƙumi.
Nufin daidaita ma'auni tsakanin gajarta da mahallin da ake buƙata lokacin kafa ƙa'idodi don guje wa igiyoyi masu tsayi fiye da kima. Aiwatar da ƙa'idar suna a cikin ƙungiyoyi da tsarin don tabbatar da daidaito, musamman yayin da ƙarin masu ba da gudummawa ke shigowa cikin lokaci. Sake ziyartan tarurrukan lokaci-lokaci kuma a tace su kamar yadda ake buƙata don ingantawa. Fayilolin kadari na dijital da aka tsara da kyau da kuma tsara su suna rage matsalolin kwafi da kula da kan masu gidan yanar gizon.
Kammalawa
Haɓaka kadarorin ku na dijital don gidan yanar gizo yana da mahimmanci don samar wa masu amfani da su mara sumul, ƙwarewar bincike mai sauri wanda ke jan hankalin masu sauraro a cikin na'urori. Ta hanyar damfara fayiloli ba tare da sadaukar da ingancin da aka gane ba, da canza abubuwan gani da kyau ga kowane mahallin, da zabar ingantaccen tsari kamar JPEG da SVG, masu gidan yanar gizon na iya gina ruguzawa, shafuka masu sauri.
Wannan ƙarfin aiki yana haifar da mafi kyawun haɗin gwiwa, canzawa, da matsayi. Bi waɗannan mahimman dabaru don haɓaka kadari na dijital, kuma za ku lura da ɗaukaka masu mahimmanci a tasirin rukunin yanar gizon ku.