Menene Haɗin Desktop, kuma Me yasa yake da Muhimmanci?
Shin kana fuskantar “Haɗin tebur mai nisa an sami kuskuren ciki” batu? Kun zo wurin da ya dace. Haɗin RDC yana ba da damar kwamfuta ta gida don haɗawa da sarrafa PC mai nisa mai haɗin Intanet daga mahaɗar hanyar sadarwa ko wuri mai waya. RDS ko sabis na tasha wanda ke ba da damar yin amfani da ka'idar Desktop Protocol ta mallakar mallakar ta (RDP). RDC yawanci yana buƙatar cewa kwamfutar mai nisa tana da kunna RDS kuma tana kunnawa kafin a yi amfani da ita. Yin amfani da software mai kunna RDC, kwamfutar gida tana haɗawa zuwa mai nisa. Ana ba da cikakkiyar dama ga kwamfuta mai nisa zuwa kwamfutar gida bayan an tabbatar da ita.
Za a iya amfani da haɗin haɗin tebur mai sauƙi don aiki daga gida, ƙyale ma'aikata suyi aiki sosai kuma e. Yin amfani da haɗin haɗin tebur mai nisa hanya ce mai dacewa kuma amintacciyar hanya don shiga tebur ɗin kwamfutarka daga nesa. Hakanan yana yiwuwa a haɓaka fasalulluka na tsaro na na'urorin ma'aikata ta hanyoyin haɗin tebur mai nisa, waɗanda ba sa buƙatar sa hannun jiki. Ma'aikata na iya aiki daga kowane wuri tare da haɗin intanet da haɗin tebur mai nisa. Don samun umarni ko rahotanni, ba kwa buƙatar zuwa ofis kuma. Yana yiwuwa a ceci kuɗi ng babban ingantacciyar hanyar gyara tebur mai nisa wacce ke tallafawa BYOD. Kasuwanci na iya adana kuɗi ta hanyar barin ma'aikata suyi aiki daga gida ta amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka.
Kurakurai na Cikin Gida guda 5 da aka fi sani da Haɗin Teburin Nisa
- Rushewar hanyar sadarwar sadarwa
Abokin ciniki na iya kasa haɗawa zuwa zaman tebur mai nisa idan babu tashar sadarwa. Kawarwa ita ce hanya mafi sauri kuma mafi inganci don gano wannan matsala. Don farawa, yi amfani da abokin ciniki wanda a baya ya sami damar haɗi cikin nasara. Gano idan batun ya samo asali ne daga mai amfani guda ɗaya, cibiyar sadarwar gaba ɗaya, ko sabar tasha/Windows uwar garken ita ce manufa ta ƙarshe.
- Kuskuren ciki na RDP tare da firewalls
Tunanin cewa bangon wuta zai iya zama wani abu a cikin tebur mai nisa baya aiki yana da sauƙin rangwame, amma yana faruwa koyaushe. Wani lokaci ana hana zirga-zirgar RDP daga cibiyoyin sadarwar jama'a. Cibiyoyin sadarwar Wi-Fi a otal da yawa, filayen jirgin sama, da shagunan kofi akai-akai suna ba da damar wannan zaɓi. Lokacin amfani da RDP don haɗawa zuwa kwamfutar gida daga ofis, kuna iya fuskantar matsaloli tare da sabis na Tacewar zaɓi. Ana iya toshe zirga-zirgar zirga-zirgar RDP mai fita ta wasu gidajen wuta na kamfanoni, yana sa ba zai yiwu a haɗa su da kwamfutoci na waje ba. Kuna iya tabbatar da cewa sabis ɗin Firewall Defender na Windows yana ba da damar zirga-zirgar RDP ta hanyar aiwatar da umarni mai zuwa.
- Kuskuren ciki na RDP tare da takardar shaidar ɓoyewa
Takaddun shaida na tsaro kuma na iya haifar da al'amuran haɗin yanar gizo mai nisa. Yawancin samfuran VDI suna amfani da amintaccen ɓoyayyen Sockets Layer (SSL) don samun damar zaman VDI daga wajen hanyar sadarwar. Sirri na SSL, a gefe guda, yana buƙatar amfani da takaddun shaida, wanda zai iya gabatar da batutuwa biyu tare da haɗin tebur mai nisa.
Da farko, idan kwamfutoci masu nisa za su yi aiki, kwamfutocin masu karɓa dole ne su amince da ikon takaddun shaida wanda ya ba da takaddun shaida. Ga kamfanonin da suka sayi takaddun shaidar su daga sanannen tushe, wannan ba batu ba ne, amma abokan ciniki na iya yin shakka game da takaddun shaida da ƙungiyar ke samar da kanta.
Lokacin amfani da takardar shedar da hukumar takardar shedar kasuwanci ta bayar, abokan cinikin cibiyar sadarwa ba za su amince da takardar nan da nan ba. Don amincewa da takaddun shaida, kuna buƙatar zazzage tushen takardar shaidar daga ikon takardar shaidar kuma sanya shi a cikin kantin sayar da takardar shaidar abokin ciniki.
A matsayin wani ɓangare na tsarin tabbatarwa, abokin ciniki kuma dole ne ya duba takardar shaidar uwar garken. Idan takardar shaidar ta ƙare ko sunan da ke kan takardar shaidar bai dace da sunan uwar garken ta amfani da shi ba, tsarin tabbatarwa na iya gazawa.
- Kuskuren ciki na RDP tare da tsarin sunan yanki
Yawancin batutuwan haɗin yanar gizo masu nisa za a iya gano su zuwa al'amuran DNS. Abokan ciniki bazai iya haɗawa da mai watsa shiri ba idan mai gudanarwa ya gyara adireshin IP na mai watsa shiri.
Sabar DNS na waje na iya haifar da matsala ga abokan ciniki idan ba za su iya warware runduna a kan hanyar sadarwar kamfanoni masu zaman kansu ba. Hanya mai sauƙi don wannan batu shine tabbatar da cewa an saita saitunan adireshin IP na abokin ciniki don amfani da ɗaya daga cikin sabar DNS na kungiyar maimakon uwar garken DNS na waje.
- Rashin isassun haƙƙin shiga
Dole ne a sanya haƙƙin shiga ta Sabis ɗin Desktop mai nisa ga masu amfani kafin su yi amfani da Sabis na Teburin Nisa, wanda a da aka sani da Sabis na Tasha, don samun damar hanya mai nisa. Lokacin da masu amfani ke ƙoƙarin haɗi zuwa taimakon nesa, za a nuna saƙon kuskure.
Yadda Ake Gyara Kuskuren Haɗin Aiki Na Nesa?
Idan kuna fuskantar matsalar “haɗin Desktop na nesa kuskuren ciki ya faru”, bari mu jagorance ku kan yadda ake gyara waɗannan lamuran.
- Sake saita Tacewar zaɓi.
Shin tebur mai nisa ba zai iya haɗawa da kwamfutar mai nisa ba? Gwada wannan gyara mai sauƙi. Gwada kashe naku Firewall sannan ka duba ko zaka iya jona da kwamfuta mai nisa, idan haka ne, ka nuna matsalar.
- Tabbatar da izinin ku na zamani ne.
Don amfani da RDP don haɗawa zuwa kwamfuta mai nisa, dole ne ku zama memba na ƙungiyar Masu Amfani da Nesa na gida. Masu gudanarwa kawai za su iya ƙara membobi zuwa wannan rukunin, wanda babu komai a ciki ta tsohuwa. Bincika tare da mai sarrafa ku don sanin ko an ba da izinin shiga RDP.
- Bada damar shiga kwamfuta ta hanyar haɗin tebur mai nisa.
Yana yiwuwa a haɗa zuwa kwamfuta mai nisa ta Intanet ta amfani da Haɗin Desktop Remote (RDC). Idan an katange wannan fasalin, ba za ku iya haɗawa ba.
- Sake shigar da kalmomin shiga.
Idan kuna amfani da kwamfuta iri ɗaya akai-akai, za a adana bayanan shiga ku. Haɗa zuwa sabuwar kwamfuta tare da shaidar shiga iri ɗaya na iya haifar da matsala. Tabbatar kana shiga cikin daidaitaccen kwamfuta ta hanyar duba bayanan shiga naka.
Kammalawa
Ana buƙatar magance matsala lokacin da haɗin tebur da mai masaukinsa ya ɓace. Idan tebur mai nisa ba ya aiki, duba tawul, takaddun shaida, da ƙari. Lokacin da masu amfani ke ƙoƙarin haɗawa zuwa albarkatun nesa, za a nuna saƙon kuskuren cikin tebur mai nisa. Ƙimar aikin ma'aikatan ku na iya wahala idan cibiyar sadarwar ta ƙare na dogon lokaci. Wannan zai yi tasiri kai tsaye akan yawan amfanin ku, da kuma kudaden shiga da ƙari. Kamar yadda aka jera a sama, zaku iya ganin duk hanyoyin da za ku iya gyara batun "haɗin faifan nesa an sami kuskuren ciki".
FAQ
Menene fa'idodin amfani da haɗin kan tebur mai nisa?
- Ana iya samun isa ga fayiloli da takardu cikin aminci kuma amintacce akan RDP.(danna nan Don Samun RDP VPS)
- Muddin kana da kwamfuta tare da haɗin Intanet, za ka iya amfani da RDP don aiki daga ko'ina cikin duniya.
- Ba kwa buƙatar siyan lasisi don kwamfutoci da yawa yayin amfani da RDP. Yana da ƙima mai kyau ga kuɗin.
Wadanne lokuta wasu lokuta amfani na haɗin tebur mai nisa?
Ana iya sarrafa kayan aikin IT tare da RDP a wurin aiki. Makarantu, alal misali, yanzu sun fara amfani da RDP don samarwa ɗalibai zaɓuɓɓukan koyan nesa. Ta hanyar Protocol Remote Desktop (RDP), ɗalibai daga wurare daban-daban za su iya haɗawa da kwamfuta mai ɗaukar hoto a makarantarsu kuma suyi nazari ta kallon bidiyo da samun damar fayilolin lacca. Hanyoyin sadarwa da masana'antun sabis na abokin ciniki suna ɗaukar RDP kuma. Idan ma'aikaci yana da kwamfuta da haɗin Intanet, suna iya aiki daga ko'ina.
Yadda za a magance rashin isasshen bandwidth kuskure na ciki na tebur mai nisa?
Gwada rufe aikace-aikacen da ƙila suna cin bandwidth idan kuna tunanin ƙila ba za a sami isasshen bandwidth don zaman RDP ba. Yana da kyau a kashe duk wasu na'urori a cikin gidan waɗanda za su iya cin bandwidth na intanet idan kuna aiki daga gida.
Yadda ake gyara kuskuren ciki na tebur na nesa na CredSSP?
Tabbatar cewa duka abokin ciniki da mai watsa shiri suna gudanar da nau'ikan Windows masu jituwa, kuma duka dandamali biyu na zamani don gyara wannan matsalar.