Yuli 20, 2020

Jagorar Inganta Injin Bincike don Shafi akan WordPress

Zaɓin injin sarrafa yanar gizo, ƙwararrun masanan SEO galibi suna ba da fifiko ga WordPress CMS saboda shine mafi dacewa, sananne, kuma yana zuwa tare da babban fakitin abubuwan kari da ƙarin kayan aiki. A wannan post ɗin, zamuyi la'akari da yadda ake inganta yanar gizo akan wannan CMS ta hanya mafi inganci. Tunda kowane injin yana buƙatar tsari na musamman, WordPress ba banda bane. Tare da saitin kayan aikin da kayan aiki da aka riga aka gina, zaku tallata kasuwancin ku mafi nasara. Don haka bari mu bayyana abin da yake da shi a gare ku.

Mataki na 1 - Ingantaccen samfuri

Injin WordPress kwata-kwata ba SEO inganta shi ta tsoho. Don haka kuna buƙatar fara aikin SEO tare da wannan. Duk wani samfurin kyauta yana da adadi mai yawa na abubuwa marasa amfani, waɗanda kuke buƙatar kawar dasu da sauri-wuri:

 • Hanyoyin haɗin da aka ɓoye - A ƙa'ida, ana sanya su a ƙasan shafin (a ɓangaren ƙafa). Kowane mahada yana shiga cikin nauyin shafin, wanda hakan na iya sanya gabatarwa cikin wahala idan baku rabu da su ba. Masana binciken ba sa son ɓoyayyun hanyoyin haɗin yanar gizo, wanda zai iya sanya kayan aikin su zama marasa inganci. Idan ba za ku iya gane hanyoyin da gani ba, za ku iya amfani da kari na musamman, shirye-shirye, da sabis na kan layi don wannan dalili. Yana da matukar wahala a rabu da irin waɗannan hanyoyin tunda yawancin su ana kiyaye su ta hanyar lambar musamman;
 • Kwafin shafuka / rubda ciki - Injin koyaushe yana kirkirar shafuka guda biyu, wanda shima zai iya shafar gabatarwar shafin. Injin bincike bai damu da menene dalilin kwafin ba; kawai suna ba da ƙaramin matsayi ga hanyar yanar gizo. Kuna buƙatar kawar da duk waɗannan da wuri-wuri don kar a lalata shafin a matakin farko na ci gaba;
 • Tsarin lakabi mara daidai don H1, H2, H3 - Rubuta kai suna da mahimmancin gaske ga injunan bincike, don haka ba a yarda da amfani da su ba. Yawancin samfuran WordPress suna da H2 tag spam. Wannan na iya haifar da raguwar mahimmancin sa har ma da takunkumi.

Ana ba da shawarar sosai cewa kuyi matakan da ke sama kuma kuyi gwajin gwaji na asali akan yanayin gwajin. Tabbatar da cewa kun saki aikin ga aikin bayan an gama nasarar gwajin.

Mataki na 2 - Sanya abubuwan da ake buƙata don otionaddamarwa

Dangane da babban sanannen WordPress, zaka iya samun ƙari da yawa don komai. Misali, akwai Yoast vs All a cikin SEO ɗaya wancan masanin gidan yanar gizo yana matukar kaunarsa saboda tsananin sassaucin da ingantaccen tallafi. Bari mu bincika mahimman kayayyaki waɗanda suke da mahimmanci don haɓaka rukunin yanar gizonku da ingantaccen aiki:

 • Yoast - Injiniyoyin bincike sun ba da fifiko ga hanyoyin danganta sunan da wurin shafin. Don haka maimakon ƙaddamar da URL-adireshin da ba za a iya karantawa ba, injunan bincike kawai suna bin hanyar haɗin hanyar cikin itacen abun ciki. Kuma kayan aikin Yoast sun bada dama;
 • Duk a cikin SEO Pack ɗaya - Kasancewar alamun meta da metadata akan shafuka yana da mahimmanci. Tare da All in One SEO Pack, zaka iya sauƙaƙe gano waɗanne shafuka marasa bayanai, kamar taken, kwatancin, da kalmomin shiga;
 • Akismet - Da zaran an lasafta shafin, wasikun banza zasu ci gaba da bayyana a kai. Maharan suna yin hakan ne tare da taimakon shirye-shirye na musamman, don haka za a iya yin fatali da shafin sau da yawa a rana. Ba kwa son hakan ta same ku? Sannan ka tabbata akwai abin sadaukarwa na plugin don toshe shi;
 • GoogleXMLSitemaps - Maganin yana baka damar ƙirƙirar da sabunta taswirar yanar gizo kai tsaye, wanda hakan ya zama dole don hanzarta yin bayanai da kuma inganta matsayin ka na yanar gizo.

Tabbas, ana iya maye gurbin wasu abubuwan ta hanyar gyara da lambar PHP da hannu. Amma irin wannan hanyar zata buƙaci lokaci mai yawa da ƙoƙari akan ƙarshen ku.

Mataki 3 - Gabatarwa zuwa Top

Hanyar tallata shafin WP zuwa saman ba shi da bambanci da inganta shafin a kan kowane injiniya. Dole ne ku aiwatar da ayyuka iri ɗaya: tabbatar da SEO-inganta rubutu, sayan hanyoyin haɗi, alaƙa da baya, haɓaka halayen ɗabi'a, da sauransu. Ga wasu abubuwan da ya kamata ku tuna:

 • Sanya inganci kawai, mara kuskure, da abun asali na asali 100%;
 • Tabbatar da ingantaccen tsarin abun ciki tare da sakin layi, jerin, hotuna, da sauransu;
 • Ka sanya rukunin yanar gizan ka-da-baka;
 • Kula da saurin saurin shafin;
 • Inganta duk kaddarorin mediya zuwa gidan yanar gizo;
 • Shirya dabarun haɗin kai;
 • Tabbatar cewa rukunin yanar gizon da aka amintattu suna ƙara hanyar haɗi zuwa kayan aikinku na yau da kullun.

Idan kayi yadda yakamata kayi dukkan ayyukan, zirga-zirgar rukunin yanar gizon ka na iya haɓaka ta 10 ko ma sau 100.

Mataki na 4 - Sanya abun ciki

Lokacin aika labarin akan shafin, dole ne ku bi shawarwari na asali:

 • Yana da kyau kada a kwafa abun ciki daga labarin da Kalma zuwa editan WordPress tunda injin yana ƙirƙirar ƙarin lambar a wannan yanayin. Wajibi ne don kawar da duk alamun da ba dole ba.
 • Babban hoton labarin bai kamata ya ƙunshi hanyar haɗi zuwa shafin ba. A kan shafukan yanar gizo da yawa, danna kan ɗan hoto na iya buɗe labarin gaba ɗaya. Bai cancanci yin hakan ba tunda za a raba nauyin shafin nan da nan zuwa 3.
 • Lokacin ƙara babban hoto zuwa labarin, ya zama dole a yi amfani da aikin “Thumbnail”. Anara hoto ba tare da wannan aikin ba zai ba ku damar bin duk manyan hotuna ba.

Duk Wani Aiki Da Za'ayi Yanzu?

Kafin ka fara inganta shafinka na WordPress, kana buƙatar yin aiki tuƙuru a kan “pre-optimization” da ingantaccen tsarin CMS. Abubuwan bincike suna da matukar buƙata, kuma duk wani ɓoyayyen hanyar haɗi, abubuwan da aka sato, tsarin shafuka mara kyau na iya shafar haɓaka shafin.

Game da marubucin 

Imran Uddin

Imran Uddin ƙwararren mai rubutun ra'ayin yanar gizo ne daga Indiya da kan All Tech Buzz, yana rubutu game da Blogging, Yadda ake tukwici, Samun kuɗi akan layi, da dai sauransu.


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}