Nuwamba 18, 2022

Jagoran Hannunku don Ci gaban Aikace-aikacen Yanar Gizo Mai Girma

Abokan ciniki suna son gamsuwa da sauri tare da bukatunsu, samun damar samun ƙarin bayani, hotuna masu haske, da ingantaccen sauti. Matsakaicin girman aikace-aikacen yanar gizon ku yana ƙayyade yadda zai iya gamsar da waɗannan buƙatun da adadin ɗakin da zai faɗaɗa kan lokaci. Wannan labarin zai bayyana abin da scalability yake da kuma tattauna mafita da ke tattare da haɓaka manyan aikace-aikacen kan layi.

Scalability: Menene?

Scalability shine ƙarfin app don kiyaye aiki akai-akai ba tare da la'akari da adadin masu amfani da lokaci ɗaya ba. Sakamakon haka, babban aikace-aikacen gidan yanar gizo na iya sarrafa ɗimbin zirga-zirgar ababen hawa da bayanai da kuma mayar da martani ga sauye-sauye na kaya ba tare da lalata ingancin ayyuka ba. Scalability yana da mahimmanci idan kuna son ƙirƙirar ƙa'ida mai rikitarwa wanda zai iya tallafawa masu amfani da yawa a lokaci guda.

Yadda Ake Canza Aikace-aikacenku?

Kuna iya yin imani cewa duk aikace-aikacen suna buƙatar daidaitawa tun daga farko. Amma babu tabbacin nasara lokacin da kuka fara sabon kamfani. Idan kuna amfani da dabarar da ba ta dace ba don haɓaka software, gabatar da samfuran ku ga abokan ciniki da kimanta aikin sa shine babban manufar ku. Haka kuma, Inganta ma'aikatan IT Hakanan zai zama kyakkyawan zaɓi don la'akari. Ƙwaƙwalwar ƙila ba lallai ba ne a wannan lokacin.

Ka yi tunanin kana da tabbacin cewa kasuwa za ta karɓi shirin ku. Hakanan zaka iya ganin ci gaba da girma. A wannan yanayin, ƙaddamar da ƙarshen baya da gaba-gaba yana da ma'ana. Matakan gina ƙa'idodi masu ƙima daga samfuran kan layi da suka wanzu kamar haka.

1. Tabbatar Yin Sikeli Yana Bukatar

Ƙimar ƙa'idar ku na iya zama tsada idan kun riga kun haɓaka ɗaya. A gefe guda, idan kuna shirin ƙara fasalulluka a cikin tsarin ku ko sanya na yanzu ya fi naɗaɗɗe, aikin da ke akwai bazai iya ɗaukar gyare-gyaren baya ga matsalolin tashin zirga-zirga. Tabbatar da cewa tsammanin girman ku ya zarce farashi. Kuma tabbatar da cewa ba kawai yin tsalle a kan bandwagon scalability ba saboda kowa yana da.

Kara karantawa: tsawo tawagar

2. Yi amfani da Ma'auni don Gano Matsalolin Ƙirar Ƙirar da kuke Fuskanta

Kuna yanke shawarar cewa aikace-aikacenku dole ne a daidaita su bayan kun ɗan yi tunani. Zaɓin abubuwan damuwa da ya kamata ku maida hankali akai shine mataki na gaba. Abin da zai taimake ku da wannan shine sa ido kan alamomi masu zuwa:

  • shigarwa/fitarwa akan hanyar sadarwa;
  • CPU amfani;
  • shigarwa / fitarwa don faifai;
  • amfani da ƙwaƙwalwar ajiya.

3. Zaɓi Kayan aiki don Auna Ma'auni da Kula da Ido akan Ƙarfafawa

Kuna buƙatar fasahar sa ido na app don saka idanu akan ma'auni masu dacewa don gano wuraren matsala. Stackify Retrace, Sabon Relic AMP, da AppDynamics ƴan misalai ne. Gwada ma'aunin da ke sama bayan zaɓi kayan aikin sa ido. Idan ɗayan waɗannan yana ba da sakamako mai ban sha'awa, yakamata ku ƙara yin bincike kuma ku haɓaka shari'o'in gwaji don ƙimar app ɗin ku.

Waɗannan binciken farko suna aiki azaman ma'auni. Ci gaba da yin amfani da kayan aikin da kuka zaɓa don bin diddigin bayanan duka lokacin da bayan gina babban ƙa'ida. Suna ba da damar sa ido idan kun yi amfani da PaaS kamar Heroku, Microsoft Azure, Sabis na Yanar Gizo na Amazon, ko IBM Cloud.

4. Zaɓi Ma'auni Masu Haɓaka Haɓaka Mahimmanci

Saboda ayyukan girgije suna ɗaukar bangarori da yawa na ƙirƙira da kuma kiyaye ƙa'idodin yanar gizo, amfani da PaaS don aikace-aikacen yanar gizo ana ba da shawarar. Waɗannan ɓangarorin sun haɗa da sabobin, abubuwan more rayuwa, ajiya, yanayin aiki, sadarwar sadarwa, bayanan bayanai, da middleware. PaaS na iya sauƙaƙe ƙira ta hanyar samar da sikelin atomatik ban da dogaro da kasancewar SLAs.

5. Zaɓi Tsarin Tsarin Gine-gine don Tallafawa Ƙirar Ƙa'idar App ɗin ku

Saboda wasu abubuwa na shirin ku za su rataya a kan girman sa, wasu kuma za su zama dole kawai ga takamaiman mutane ko a takamaiman lokuta kuma ana iya haɗa su azaman plugins, zaɓar tsarin gine-ginen da ya dace yana da mahimmanci. Akwai shahararrun tsarin gine-gine guda huɗu. Waɗannan su ne microkernel, abubuwan da ke tafiyar da aukuwa, shimfidar wuri, da gine-ginen microservices. 

6. Zaɓi Tsarin Aikace-aikacen Mai iya daidaitawa

Ma'amalar mai amfani da zane (GUI) da ƙirƙirar aikace-aikacen tushen yanar gizo suna samun goyan bayan tsarin aikace-aikacen. Misali, suna ba da damar raba lambar don kayayyaki da yawa. Yana rage mahimmancin matsalolin ci gaba. Hakanan kuna buƙatar tabbatar da bayanan da kuke amfani da su na iya daidaitawa.

Kammalawa

Gabaɗaya, a cikin shekarun haɓaka haɓakar fasahar zamani, yana da mahimmanci don ƙirƙirar samfuran gasa. Bi shawarwarin da ke cikin wannan labarin don haɓaka ƙaƙƙarfan ƙa'idar gidan yanar gizo mai girma. Wataƙila zai zama mataki na ƙarshe zuwa babban nasarar samfurin ku.

Game da marubucin 

Kyrie Mattos


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}