Oktoba 19, 2021

Catfishing da yadda ake zama lafiya a cikin ƙa'idodin ƙawance

Kamar yadda babban halayen jerin talabijin "House" ya ce, kowa ya yi ƙarya. Masanin ilimin halin dan adam na Jami'ar Massachusetts Robert Feldman har ma ya buga bincike bisa ga sakamakon wanda kashi 60% na mutane ke karya kowane minti 10 na tattaunawa. Ƙididdigar da ba a zata ba, ko ba haka ba? Tabbas, ba magana muke yi ba game da karya. Sau da yawa mu kawai ba mu faɗi wani abu ba, wani lokacin muna ƙawata kuma ƙara kaɗan daga tunaninmu. Amma a zahiri har yanzu karya ce.

Yana da ɗan ƙara muni yanzu akan Intanet, musamman a fagen soyayya ta yanar gizo. Dukanmu muna son bayyana mafi nasara, mafi ban sha'awa, kuma mafi kyawu fiye da yadda muke zato. Kuma wani lokacin hakan yana wuce iyaka mai ma'ana. Akwai ma wani lokaci don irin wannan yaudara akan gidan yanar gizo: “catfishing”.

Kifin kifi wani nau’in yaudara ne inda mutum ke ƙirƙira mutumci gaba ɗaya da aka ƙera a Intanet, wanda ba kamar su ba.

Abin takaici, wannan dabi'ar akan yawancin shafukan sada zumunta abin takaici ne - mutane da yawa yanzu suna ɓoye a bayan bayanan martaba.

Abinda mutane ke ƙarya akai -akai akan Intanet 

A cikin 2021, kamfanin Kaspersky Lab tare da B2B International sun buga bayanan bincike kan batun ƙarya akan shafukan Dating. Sakamakon ya zama mai mahimmanci:

  • 57% na mahalarta sun yarda cewa sun ɗan ƙara kawata bayanai game da kansu a shafin soyayya
  • Daga cikin maza masu aure, 67% sun ce sun shiga ƙarya a cikin tambayoyin (musamman game da matsayin aurensu)
  • Sau da yawa ƙarya tana da alaƙa da shekaru, matsayin zamantakewa, da abubuwan sha'awa
  • 34% na mata suna cewa su karya game da kansu akan shafukan yanar gizo don masu cin zarafi da masu bin diddigi da suka gabata ba za su iya amfani da ainihin bayanan su don dalilai na su ba.

Abin sha'awa, kusan kashi 5% na mutanen da aka bincika sun yarda cewa suna amfani da shafukan soyayya a asirce daga abokan hulɗarsu. Kuma kashi 3% sun ce sun yi rajista a dandalin sada zumunta don kama abokin zamansu a cikin aikin.

Misalan da aka lissafa a sama ba su da ƙima - suna ɗan karkatar da ra'ayin mutum, amma ba 100%ba. Amma tare da kamun kifi, yanayin ya sha bamban, saboda muna magana ne game da cikakken canjin halin mutum akan shafin soyayya, da kuma Intanet gaba ɗaya.

Catfishing, sakamakonsa, da yadda za a tsayayya da shi 

Da yawa daga cikinku na iya tunawa da surutu da ke kewaye da yarinyar babur Yasuko, wacce cikin kankanin lokaci ta tattara mabiya dubu 18 a shafin Twitter. Kyawawan hotunan nata sun ja hankalin masu biyan kuɗi, kuma masu sauraro sun kasance masu himma sosai a shafinta. Ba da daɗewa ba ya zama a bayyane cewa a zahiri Yasuko ɗan keke ne mai shekaru 50 mai suna Zungi. Kawai ya yi amfani da aikace -aikacen FaceApp, wanda ya canza kamarsa sosai. Abin mamaki, ko bayan bayyana sirrin Zungi, ya ci gaba da kula da asusun Twitter a madadin Yasuko. Koyaya, aikin masu sauraro ya ragu sosai.

Halin yana kama da haka samfurora masu amfani da shafuka. Dubunnan mutane a duniya suna ƙirƙirar asusun da gabaɗaya almara ne. Amfani da hotunan wasu mutane da tarihin rayuwar almara gaba ɗaya al'ada ce ga mutane da yawa a yau. Kuma mutumin da ke gefen allon na iya ma ma tunanin wanda suke magana da shi a zahiri. Amma a bayan kyakkyawan bayanin martaba akan shafin soyayya, kowa na iya buya - mai zamba, mai laifi, ko mai tabin hankali.

Gano mai kamun kifi ta halayen su da ƙari

Zai iya zama da wahala ga mai amfani da shafin yanar gizon da ba shi da ƙwarewa don gano mai kama kifi. Don haka muna son bayar da wasu nasihu kan yadda ake tantance mai kama kifi da abin da kuke buƙatar kulawa ta musamman:

  1. Abun hulɗar ku mai ɗorewa tana ci gaba da sauri. Masu kamun kifi suna iya buɗewa da tausayawa, suna da ƙwazo da naci. Bayan kwana ɗaya ko biyu na sadarwa, suna iya ma furta ƙaunarka a gare ku. Yi hattara da wannan.
  2. Kuna sadarwa kawai ta hanyar saƙon rubutu. Idan ɗayan mutumin yana adawa da sadarwa ta hanyar tattaunawar bidiyo duk lokacin da kuka ambace shi, wannan shine ɗayan manyan alamun kifin. Wataƙila akwai wani mutum daban daban a bayan hotunan a cikin ƙawancen soyayya.
  3. Labarin mutumin ba shi yiwuwa. Ana iya ba ku labarai masu ban mamaki game da tafiye -tafiye, abubuwan kasada, abubuwan da ba a iya tsammani ba, da sauransu. Waɗannan suna da ban sha'awa, amma galibi suna da takamaiman takamaiman bayani. Mafi mahimmanci, mutumin ya ƙirƙira su.
  4. Abokin tattaunawar ku ba shi da bayanan martaba akan hanyoyin sadarwar zamantakewa. Mai yiyuwa ne mai kifin kifi ya ƙirƙiri bayanin almara a shafin sada zumunta, amma ba ya sha'awar taka rawa har ƙarshe da yin rijistar halayen almara a cikin hanyoyin sadarwar zamantakewa azaman madadin.
  5. Bayan samun tabbaci, mutumin ya fara neman taimakon ku. Ka tuna, idan mutumin da ba ku sani ba da kansa ya nemi taimakon kuɗi, wannan ha'inci ne 100%. Babu wani yanayi da yakamata ku canza kuɗi zuwa ga wanda baku sani ba da kanku.

Koyaya, hanya mafi inganci don kar a faɗi dabarun masu kama kifi shine sanin juna da sadarwa ba ta hanyar saƙon rubutu ba, amma ta hanyar haɗin bidiyo. Wannan ita ce hanya ɗaya tilo da za ku iya ganin wane irin mutum ne a gabanku, yadda suke da gaske, menene halayensu, da sauransu. Bugu da kari, idanun ido (kodayake ta kyamaran gidan yanar gizo) yana ƙarfafa mutane suyi magana da gaskiya game da kansu. Wataƙila kun san cewa kwance a cikin saƙo ya fi sauƙi fiye da faɗi da kansa ga wani a gaban ku.

Yanzu shafuka da aikace -aikace da yawa suna aiwatar da aikin roulette hira. Amma ba kowa ke amfani da waɗannan ba tukuna. Masu kamun kifi suna ci gaba da kirkirar ingantattun asusun almararsu da yin karya ga mutane marasa hankali a cikin saƙonni. Ta yaya za ku guji fadawa wannan dabarar?

Muna bada shawarar yin amfani tattaunawar roulette maimakon shafukan yanar gizo na yau da kullun da ƙa'idodi. Kowane aikace-aikacen taɗi na bidiyo dandamali ne inda zaku iya tattaunawa da sabbin mutane fuska da fuska ta hanyar haɗin bidiyo. Wannan babbar fa'ida ce saboda zaku iya ganin mutumin nan da nan kuma ku ji muryar su. Bugu da ƙari, yawancin roulettes taɗi suna aiki akan ƙa'idar bazuwar - suna haɗa masu amfani gaba ɗaya. Wannan yana nufin cewa mai kama kifi a zahiri ba zai iya gano takamaiman manufa a nan ba. Idan ɗayan ya cire haɗin, zai zama kusan ba zai yiwu a sake samun su a cikin tattaunawar taɗi ba.

Daga cikin mafi kyawun roulettes taɗi, zamu iya gano OmeTV, Bazoocam, СooMeet, da Omegle. Waɗannan shafuka sun tabbatar da kansu da kyau a cikin sararin Intanet, suna da babban tushe na mai amfani da sharuddan amfani.

Lura! Yawancin roulette chat na bidiyo suna da rubutu da hira ta bidiyo. Ba mu ba da shawarar iyakance kanku kawai ga saƙon rubutu ba, saboda ta wannan hanyar kuna ƙara haɗarin yaudara.

Wasan bidiyo na bidiyo abokin gaba ne na kamun kifi

Catfishing babbar matsala ce a masana'antar soyayya a yau. Ba babban yarjejeniya ba ne idan mutum kawai yana ƙawata halayensu kuma ba tare da niyyar mugunta ba. Amma akwai wasu yanayi lokacin da kamun kifi ya zama kayan yaudara, zamba, da ɓarna. Kuma hakan yana da mahimmanci.

Ba muna cewa yakamata ku tsinke shafukan sada zumunta na yau da kullun da ƙa'idodi ba. Amma har yanzu, muna ba da shawarar yin amfani da dandamali inda zaku iya sadarwa ta hanyar bidiyo ba rubutu kawai ba. Kuma ba shakka, kar a manta da mahimman ka'idojin tsaron intanet.

Abin takaici, har yanzu akwai mutane da yawa a yanar gizo waɗanda a shirye suke don cin gajiyar butulci da ha'inci na mutane don son kai. Kula da hankali, kwanan wata akan shafuka da aka tabbatar, kuma ku ji daɗin kyakkyawan kamfani na mutanen gaske!

Game da marubucin 

Peter Hatch


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}