Fabrairu 16, 2023

Bita na Lamunin Rabawa Amurka: Maɗaukakin Ƙididdigar Amincewa Don Lamunin Rabawa Tare da Mummunan Kiredit

Ko kuna tunanin yin babban sayayya kamar sabuwar mota ko kuna buƙatar tsabar kuɗi mai sauri don biyan kuɗin kwatsam kamar lissafin likita, neman lamuni na kan layi na iya zama alherin ceto. Wannan yana da mahimmanci musamman idan kuna buƙatar kuɗin ba tare da bata lokaci ba ko kuma idan kuna da mummunan tarihin bashi wanda ya hana ku amincewa da mai ba da bashi na gargajiya.

Duk da haka, sau da yawa yana iya zama ƙalubale don nemo mai ba da lamuni da ya dace don rance daga, musamman idan ba ku da gogewa sosai wajen karɓar lamuni daga mai ba da lamuni ta kan layi. A wannan yanayin, sau da yawa yana taimakawa don amfani sabis ɗin dillalin lamuni na kuɗi na kan layi kamar Lamunin Kuɗi na Amurka, kamar yadda sukan yi haɗin gwiwa tare da masu ba da lamuni da yawa don sauƙaƙa masu yuwuwar lamuni su nemo da kwatanta tayin lamuni.

Don haka ne muka yanke shawarar sake duba Lamunin Kuɗi na Amurka, saboda rukunin yanar gizon kuɗi na kan layi shine babban zaɓinmu don tabbatar da lamunin ƙima tare da mummunan kiredit.

Ta yaya Lamunin Rabawa Amurka Zasu Taimaka Maka Tabbataccen Kuɗi?

Lamunin Kuɗi na Amurka sabis ne na kuɗi na kan layi kyauta wanda aka sadaukar don haɗa masu karɓar bashi tare da masu ba da lamuni. Wannan yana nufin cewa ba za a ruɗe su da masu ba da lamuni kai tsaye ba, saboda ba sa ba da rance ba amma kawai suna aiki ne a matsayin mai shiga tsakani tsakanin bangarorin biyu. Wannan kuma yana nufin cewa ba sa ƙididdige ƙima da sharuɗɗan lamunin lamunin da abokan haɗin gwiwarsu ke bayarwa, ko dai.

Bisa lafazin Lamunin Rabawa Amurka Co-kafa Owen Wilcox, "Manufarmu ita ce kawai don taimaka wa masu siye su haɗa tare da amintattun masu ba da lamuni waɗanda ke shirye su duba ƙimar ƙimar su da kuma ba su taimakon kuɗi a duk lokacin da suka fi buƙata."

A wannan yanayin, masu ba da bashi suna iya neman lamuni mai ƙasa da $ 100 kuma har zuwa matsakaicin $ 35,000, koda kuwa suna da ƙarancin ƙima. Hakanan, yayin da masu ba da lamuni ke tsara ƙimar lamuni akan tayin, galibi zaku iya tsammanin caji tsakanin 5.99% da 35.99%. A halin yanzu, yawancin lokacin biya za a saita tsakanin kwanaki 90 zuwa watanni 72.

Duk da haka, ya kamata ku kuma tuna cewa rashin biyan kuɗin ku akan lokaci na iya haifar da fuskantar kuɗaɗen biyan kuɗi ko kuma a kai ku ga ma'aikatan lamuni masu dacewa ta hanyar mai ba da lamuni.

Wadanne nau'ikan lamuni ne ake samun dama ta Lamunin Lamuni na Amurka?

Akwai samfuran lamuni da yawa waɗanda cibiyar ba da lamuni ta Amurka za ta iya ba ku. Kowane ɗayan waɗannan lamuni yawanci yana zuwa da ƙimarsa da sharuɗɗansa, don haka yana da mahimmanci ku yi la'akari da su a hankali kafin neman ɗaya.

#1. Lamunin Ranar Biki: Wannan wani nau'i ne na lamuni na ɗan gajeren lokaci wanda aka tsara don samar da ƙananan ci gaban kuɗi har sai kuɗin ku na gaba ya zo, don haka kalmar "lamun ranar biya." A mafi yawan lokuta, iyakar da za ku iya rance yana iyakance ga $ 5,000, wanda shine dalilin da ya sa suka fi dacewa da ma'amala da ƙananan kuɗin kuɗi. Bugu da ƙari, sun kasance suna zuwa tare da ƙimar riba mai girma kuma yawanci ana nufin a biya su gabaɗaya a kan kwanakin da suka dace.

#2. Lamunin Rabawa: Waɗannan su ne manyan ƙwararrun lamunin Raba Kuɗi na Amurka, inda masu karɓar bashi ke iya karɓar lamunin da ake biya akan biyan kuɗi na wata-wata a cikin ƙayyadadden lokaci. Hakanan su ne mafi kyawun zaɓi ga waɗanda ke neman amintaccen adadin kuɗi da kuma guje wa biyan kuɗin ruwa mai girman gaske.

#3. Lamunin Kiredit mara kyau: Waɗannan lamuni ne waɗanda aka tsara musamman don masu karɓar bashi waɗanda ke da ƙimar ƙima mara kyau, kamar yadda galibi suna da buƙatun cancantar lax ɗin sosai idan aka kwatanta da yawancin lamuni. Duk da haka, abin da ya rage shi ne cewa sun zo tare da yawan riba mai yawa da kuma gajeren lokacin biyan kuɗi, saboda karuwar haɗari ga mai ba da bashi.

Menene Bukatun Cancantar Lamunin Lamuni na Amurka?

Lamunin Kuɗi na Amurka ba mai ba da lamuni ba ne kai tsaye, don haka duk wani buƙatun cancanta da ake buƙata don tabbatar da lamuni galibi masu ba da rancen kai tsaye ne za su shigar da su. Koyaya, don samun nasarar ƙaddamar da buƙatar lamuni da fara tsarin lamuni, akwai ƴan buƙatun da kuke buƙatar cika.

Kuna buƙatar:

  • Kasance sama da shekaru 18
  • Kasance mazaunin Amurka na dindindin
  • Kasance madaidaicin hanyar samun kudin shiga
  • Yi asusun banki mai aiki.

Ta yaya kuke Neman Kuɗaɗe ta hanyar Lamunin Rabawa Amurka?

Neman lamuni ta hanyar Lamuni na Rabawa Amurka tsari ne mai sauƙi kuma madaidaiciya wanda yakamata ku ɗauki mintuna kaɗan kawai don kammala. Don farawa, kuna buƙatar zuwa gidan yanar gizon su kuma ƙaddamar da bayanan sirri da na kuɗi ta hanyar fom ɗin riga-kafi na kan layi.

Wannan yawanci ya ƙunshi raba bayanan tuntuɓar ku, bayanan asusun banki, bayanan kuɗi, da sauransu. Da zarar kun cika fom ɗin kuma kuka ƙaddamar da shi, nan take za a rarraba aikace-aikacen lamunin ku ga abokan haɗin gwiwar Lamunin Kuɗi na Amurka don dubawa.

Sa'ar al'amarin shine, ganin cewa gaba dayan tsarin bita yana sarrafa kansa, sau da yawa kuna iya tsammanin saurin juyowa kan shawarar. Kuma idan an amince da buƙatar ku, za a gabatar muku da tayi da yawa daga masu ba da lamuni daban-daban, kowanne yana da ƙimar lamuni da sharuɗɗansa.

Wannan zai ba ku damar kwatanta su har sai kun sami wanda ya fi dacewa da kasafin kuɗin ku da takamaiman buƙatu. Daga can, kawai kuna buƙatar e-sa hannu kan yarjejeniyar lamuni, inda mai ba da bashi zai fara aiwatar da saka kuɗin a cikin asusun ku. A mafi yawan lokuta, kuna iya tsammanin kuɗin zai yi tunani a cikin sa'o'i 24 ko ƙasa da haka.

Koyaya, ku tuna cewa wannan na iya bambanta dangane da mai ba da lamuni, ranar da kuka ƙaddamar da neman rancen ku, da lokutan sarrafa bankin ku.

Ya Kamata Ku Neman Lamuni Ta Amfani da Lamunin Lamuni na Amurka?

Lallai. Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin yin amfani da Lamunin Raɗaɗi na Amurka don neman lamuni ta kan layi shine cewa ba sa cajin masu karɓar duk wani kuɗi don amfani da sabis ɗin su. A saman wannan, ba kwa buƙatar yin rajista don zama mamba.

Bugu da ƙari kuma, gidan yanar gizon yana cike da tarin bayanai masu taimako, kamar abin da zaɓuɓɓukan lamuni daban-daban suke samuwa, yadda ake aikawa da neman lamuni, da ƙari, duk waɗannan suna sauƙaƙa wa masu karɓar bashi na farko su fara.

Hakanan yana taimakawa cewa ana samun damar sabis a kusan duk jihohin ƙasar baki ɗaya, tare da duk masu ba da lamuni na abokan aikinsu a buɗe don karɓar munanan aikace-aikacen lamuni. Har ila yau, rukunin yanar gizon yana zuwa tare da ɓoyayyen matakin banki don tabbatar da cewa duk bayanan, na sirri ko na kuɗi, sun kasance gaba ɗaya sirri.

A gefe guda, yana iya zama da wahala wani lokaci don tabbatar da ƙimar riba mai kyau, musamman ma idan kuna da ƙarancin ƙima ko tarihin bashi. Hakanan ya kamata ku tuna cewa yayin Lamunin Rabawa Amurka ba sa cajin kowane kuɗi, wasu masu ba da lamuni na iya cajin kuɗin asali har ma da hukuncin biyan kuɗi na farko.

Kammalawa

Yana da aminci a faɗi cewa Ana iya dogaro da Lamunin Rabawa Amurka don haɗa ku da amintaccen mai ba da lamuni mai aminci ga mutanen da ke da mummunan kiredit. Bayan haka, suna da matukar fahimi tare da yadda tsarin duka ke aiki; suna ba da samfuran lamuni da yawa, kuma ba sa ma tambayar ku don yin kowane alƙawarin kuɗi.

Hakanan, rukunin yanar gizon yana sauƙaƙa don kewaya hanyar ku zuwa aikace-aikacen lamuni mai nasara wanda ba shi da ma'ana cewa za mu ba da takamaiman babban yatsa har zuwa Lamunin Rabawa Amurka.

Game da marubucin 

Peter Hatch


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}