Yuni 27, 2016

A nan ne, za ku iya ɗaukan digiri na 360 Hotuna kuma ku aika zuwa Facebook.

Facebook shine ɗayan shahararrun dandalin sada zumunta inda zaku iya raba hotunan ku, bidiyo, ra'ayoyi da ra'ayoyin ku ta hanyar sanyawa akan lokacin ku. Kuna iya so, yi sharhi, adana hanyoyin ko sakonni a duk lokacin da kuka haɗu da take mai ban sha'awa ko sabon hoton da abokinku ya ɗora, da dai sauransu, zaku iya buga irinsa ko sharhi. Facebook yana neman hankalin biliyoyin mutane a duk faɗin duniya. Kamar yadda yake ba da damar mai amfani da sauƙi, mutane suna yin lalata da wannan dandalin watsa labarun.

yanzu, Facebook ba ka damar loda hoto mai digiri 360. Duk abin da kuke buƙata shine wayowin komai da ruwan da ya dace. 360 na Facebook hotuna suna aiki kwatankwacin na kallon titi wanda kuke ciki a wani yanayi mai motsi. Don ƙarin fahimta, bincika wasu daga Hotuna masu digiri 360 akan Facebook kafin ka tafi harbi. Kuna iya bincika su kawai ta hanyar buga "hotuna 360" a cikin akwatin binciken Facebook. Kamar yadda fasalin sabo ne, don duba hoto na 360de kawai danna ka ja linzamin ka ko kawai danna hoton ka motsa wayarka ta hannu idan kai mai amfani ne da wayo.

Hoton hoto na 360 a ciki
Hanyar titin da kake ciki a yanayin motsawa

Facebook zai iya fahimtar takamaiman tsari na hoto na 360degree. Don haka, mafi kyawun zaɓi don amfani shine aikace-aikacen kyamarar aikin hukuma ta Google (don wadatar android da ios masu amfani da kyauta kyauta).

  • Bayan nasarar shigar da “Kyamarar kallon titi”Aikace-aikace, matsa gunkin“ + ”kuma zaɓi kyamara. Yanzu, ka'idar zata yi muku jagora ta hanyar aiwatar da duk hotunan da kuke buƙata. Amma kana bukatar tabbatarwa cewa kana zaune har yanzu yayin da kake matsar da wayarka.

2

  • Matsar da wayar kusa don nemo ɗigon ruwan lemu waɗanda suka bayyana akan allon. Ana ɗaukar kowane hoto ta atomatik da zarar an sami digo.

3

  • Alamar alamar zagaye a ƙasan a hankali zata sami madauwari iyaka yayin ɗaukar duk hotunan da ake buƙata. Ya zama kore lokacin da kamawa da hotunan ya ƙare.
  • Hakanan zaka iya amfani da za unin cire bayanai don cire hoton kwanan nan.

Idan kun kasance mai amfani da iPhone ko Photosphere, to ba lallai bane kuyi amfani da aikace-aikacen Street View. Kuna iya zuwa kawai panorama hanya. Facebook yayi ƙoƙari ya toshe gibin a matsayin mafi kyau yayin da wasu bayanai suka ɓace.

4Zaka iya yin amfani da Yanayin Shot Yanayi (ko zaɓi daidai) wanda yazo tare da kyamara idan kai mai amfani ne da na'urar Samsung. Hakanan zaka iya amfani da Kyakkyawan Katin Kamara akwai a cikin google don android. Hoto yayi kama da na aikin kallon kyamara a titi yayin da kyamarar kwali ta VR ta bambanta ta hanyar ɗaukar cikakken hotunan hoto ta hanyar tambayar ka da ka juya wayar ka a hankali zuwa dama a cikin motsi mai santsi. Hakanan zaka iya ƙara sautin zuwa gare shi.

5

Kuna iya samun sakamako mafi kyau lokacin da kuka yi amfani da kyamarar 360 sadaukarwa.  Samsung Gear 360, Ricoh Theta S, LG 360 Cam wasu kyamarori ne a ƙarƙashin wannan rukunin.

6

Bayan ɗaukar hoto na 360degree, kuna buƙatar loda shi akan Facebook. Ya yi daidai da na loda hoto na yau da kullun watau ta taɓa hoto a cikin akwatin ɗaukaka matsayin. Amma har yanzu ba zaku iya ƙirƙirar hoto 360 kai tsaye ta amfani da su ba Manhajar kamara ta Facebook. Amma Facebook yana haɓaka app don ƙara wannan fasalin da wuri-wuri. Kuna iya samun iko akan hoton da aka ɗora watau saitunan sirri, ganuwa kama da ta sauran sakonnin akan facebook.

7

Hakanan zaka iya ƙara wuri, cikakkun bayanai, da tsokaci akan hoton. Kuna iya yin samfoti akan hoto ta danna da jawo linzamin kwamfuta (a cikin burauzar gidan yanar gizo) ko kawai motsa wayar a kusa (kan wayo). A kowane hoto mai digiri 360, akwai ɗan ƙaramin gunki wanda yayi kama da rada a ƙananan kusurwar dama. Wannan gunkin yana nuna muku inda hangen nesan yake nunawa a kowane lokaci.

8

Don haka, fara ɗaukar hotunan digiri 360 kuma raba su ga abokanka ta hanyar lodawa akan Facebook.

 

Game da marubucin 

Imran Uddin


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}