Nuwamba 11, 2021

Mafi kyawun ƙa'idodin koyon harshe da za ku samu akan wayoyin ku

Yana da kusan ba zai yiwu a yi tunanin rayuwarmu ba tare da wayoyi ba. Duk abin da muke buƙata daga katunan kuɗi zuwa aikace-aikacen kafofin watsa labarun yana nan. Wayar ku na iya zama babban kayan aiki don koyan yare na waje, musamman idan kuna kokawa da tsayawa daidai da koyo. Muna ɗaukar wayoyin mu a ko'ina tare da mu, wanda ke sa ya dace a wani lokaci mu ɗauka kawai mu sake duba kalmomi da yawa, alal misali.

Za ku yi mamakin yadda ƙila ke da amfani kawai ku ciyar daga mintuna 5 zuwa 10 ta amfani da ƙa'idodin koyon harshe daban-daban. Ba za ku iya ɗaukar sabon harshe kawai ba amma har ma za ku iya goge ilimin harshen da kuke so. Akwai ƙa'idodin yare da yawa waɗanda ke ba da sabis daban-daban, gami da koyarwa masu zaman kansu, wasannin mu'amala don haddar ƙamus, rukunin yanar gizon harshe, kulab ɗin magana, da ƙari. Wasu daga cikin manhajojin ma suna ba da darussa na farko kyauta, duk da haka, idan kuna son ci gaba da koyo za ku biya don haɓaka damar shiga.

Mafi kyawun ƙa'idodi don koyan yare za su dace da salon koyo na sirri. Wasu mutane sun fi son karatu, yayin da wasu sun fi son sauraron sauti. Mutane kuma suna son wasanni da atisaye daban-daban. Ko da wane zaɓi ya fi dacewa da ku, tabbas akwai app ɗin harshe wanda zai dace da bukatun ku. Mafi yawan zaɓin farashi na waɗannan ƙa'idodin shine tsarin tushen biyan kuɗi, ma'ana kuna biyan kuɗi na ɗan lokaci kawai lokacin da kuke son koyon harshe.

Har ila yau, ƙa'idodin harshe suna ba da ciniki iri-iri a kai a kai, don haka za ku iya samun rangwame mai girma. Don haka zaku iya tara kuɗi kaɗan akan biyan kuɗi.

Anan akwai mafi kyawun ƙa'idodin koyon harshe guda 5 waɗanda a halin yanzu suke kan kasuwa don taimaka muku ƙware a cikin yaren da kuke so:

LiveXP 

LiveXP al'umma ce ta ɗalibai da malamai, waɗanda ke da sha'awar koyon harsuna. Dandalin yana ba da rafukan jama'a, darussa na sirri, da darussa a cikin yaruka da yawa, gami da Ingilishi, Jamusanci, Faransanci, Larabci, da ƙari. LiveXP yana ba da albarkatu na koyan harshe masu amfani da yawa.

Misali, kwas na rayuwa. Yana da jerin darussa irin na yanar gizo, waɗanda ke faruwa a ainihin lokacin a wasu kwanaki. Darussan rayuwa na iya halartar ɗalibai da yawa. Abin sha'awa game da halartar kwas kai tsaye shi ne cewa a ƙarshensa, za ku adana shi a cikin bayanan ku. Kuna iya zaɓar waɗanda suka fi dacewa da salon karatun ku. Kuna iya samun dama ga duk gidan yanar gizo, rafukan raye-raye, da koyarwa masu zaman kansu a duk lokacin da kuke so daga kowane wuri.

Amma abu mafi mahimmanci don koyan kowane harshe shine darussan 1-on-1 tare da malami ko malami wanda ke samuwa duka akan gidan yanar gizon LiveXP da LiveXP app.

Da kyau 

An ƙaddamar da Preply a cikin 2012 a matsayin ƙa'idar koyon harshe da dandamali na e-learning. Ya zuwa 2021, akwai malamai sama da 140,000 da ke koyar da harsuna 50 akan dandamali. babbar al'umma ce ta mutane masu himma da kishi, waɗanda ke son sanya koyon harshe ya zama mai daɗi da daɗi.

Italki

Italki sanannen dandamali ne na koyon harshe wanda ke haɗa ɗalibai da malamai don darussan yaren kan layi. Anan zaku iya samun malamai daban-daban daga ko'ina cikin duniya waɗanda ke ba da darussa masu araha ta yanar gizo. Kuna iya tsara su a kowane lokaci wanda ya fi dacewa da ku. Italki tana alfahari da babban al'ummarta na sama da ɗalibai miliyan 5 a duk duniya suna koyon harsuna sama da 150.

Yin kalma 

Verbling kuma dandamali ne na koyo akan layi tare da gogaggun masu koyar da harshe sama da 10,000. Verbling yana ba da darussa ta hanyar hira ta bidiyo. Kuna iya samun damar koyon harshe mai nisa akan wannan dandali don dacewa da kowane kasafin kuɗi. Dandalin Verbling yana ba ku damar samun duk koyon ku a wuri ɗaya, wanda zaku iya shiga kowane lokaci daga ko'ina cikin duniya.

Memrise

Memrise cikakkiyar app ce ga waɗancan, waɗanda kawai ke fara tafiya koyon harshe. Hakanan yana daga cikin mashahurin ƙa'idodin harshe tare da haɗin gwiwar mai amfani da mai amfani da shirye-shiryen bidiyo masu taimako tare da yarukan da ake magana a aikace don taimaka muku sanin yanayin yanayin duniya. Yawancin ayyuka na wannan app ba kyauta ba ne, duk da haka, akwai kuma tsarin kuɗi na $ 140, inda za ku sami tsarin ilmantarwa na musamman da kuma ikon koyo daga masu magana da harshe.

Memrise yana haɓaka koyan harshe kuma yana sa shi daɗi. Yana sa masu amfani da hannu da sha'awar ci gaba da koyon harshen da suka zaɓa. Wannan app ɗin yaren kuma yana da ma'auni mai girma tsakanin nau'ikan motsa jiki kuma yana ba ku damar ganin ci gaban koyan ku zuwa ƙwarewa.

Game da marubucin 

Peter Hatch


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}