Afrilu 16, 2020

Dokokin Mafi Mahimmanci don Matsayi a Bincike

SEO yanki ne mai faɗi kuma mai rikitarwa wanda ke canzawa kowace rana, saboda haka yana da wuya ku, matsakaita shugaban kasuwanci, kuyi ƙoƙari ku mallake shi. Ko da hakane, yin hayar hukumar SEO zai zama mai sauki idan kun fahimci ginshiƙan SEO - don haka a nan akwai wasu manyan ka'idoji don matsayi a cikin bincike.

Kuna buƙatar Naku, amintaccen yanki

SEO kawai yana aiki ne don yankuna na musamman. Ya fi wuya a sanya matsayi don subdomains a shafukan yanar gizo kamar WordPress, kuma ba komai bane kawai samun shafukan yanar gizo, har ma da shafukan kasuwanci akan shafuka kamar Facebook da Tumblr, don bayyana a sakamakon bincike. Dalilan wannan sun shafi yadda bots na Google ke nemo, rarrafe da kuma nuna nau'ikan shafukan yanar gizo daban-daban; ƙananan yankuna da shafukan yanar gizo na yanar gizo suna da ƙarancin daraja fiye da shafukan daga yankuna na musamman.

Zai yiwu kamar yadda mahimmanci, yankinku ya zama amintacce. Aƙalla yakamata ku kunna SSL don sanya URL ɗinku farawa tare da HTTPS maimakon tsohon yayi, HTTP mara tsaro. Duk wani rauni ko cin hanci da rashawa da aka samu a shafin ka na iya sa Google ya cire ka daga bayanan sa, ya share shekarun aikin SEO da himma. Tsaro ya zama babban fifiko ga ƙungiyar ci gaban yanar gizon ku.

Ya Kamata Ku Samu tarin backlinks

Wannan ɗayan sanannun ƙa'idodin ƙa'idodi ne a cikin bincike: morearin hanyoyin haɗin yanar gizon da kuke jagorantar yankinku, shine mafi kyau. Koyaya, wannan yaɗuwar imani ba ƙaramin yaudara bane. Ba duk hanyoyin haɗin yanar gizo bane zasu iya inganta darajar ku; a hakikanin gaskiya, samun adadi mai yawa na rashin ingancin hanyoyi na iya haifar da darajarka ta fadi warwas har ma bacewa daga binciken kwata-kwata. Babban tarin haɗin haɗin backlinks yana da mahimmanci, amma yana da mahimmanci cewa hanyoyin haɗin ku sun dace kuma suna da iko sabanin spammy.

Gina hanyoyin haɗin yanar gizo yana ɗaya daga cikin ƙarin ƙoƙari mai ƙarfi na aiki wanda ke da alaƙa da SEO, wanda shine me yasa kuke buƙatar hukumar SEO a gefenku. Gogaggen SEOs suna da cibiyar sadarwa na masu kirkirar abun ciki masu inganci da masu bugawa, waɗanda ke sauƙaƙa ƙirƙirar kundin adireshin baya wanda ya dace da kasuwancin ku. Ari da haka, SEOs masu ƙwarewa sun fi dacewa don saka idanu da kula da haɗin haɗin backlinks ɗinka da mahimman hanyoyin dabarun haɗinka lokacin da algorithm na Google ya canza, kamar yadda yake faruwa sau da yawa.

Experiwarewar Mai Amfani a kan Shafukan Ku na Yanar Gizo

Da yawa daga cikin masu yin SEO DIYers suna mai da hankali sosai kan abubuwan da ke kan shafi, kamar su backlinks, a kan tsadar wasu mahimman abubuwan da suke da iko a kansu. Musamman, kuna buƙatar kasancewa da hannu sosai game da UX akan gidan yanar gizon ku. Masu amfani da suka ziyarci yankinku yakamata su sami abubuwan da ke ciki masu mahimmanci, kewayawa da hankali da samfuran ko sabis masu dacewa da ƙima; idan ba su yi ba za su nuna hali a ciki hanyoyin da za su gaya wa shafin yanar gizonku bai cancanci ba na babban matsayi.

UX yana da mahimmanci musamman idan ya zo ga wayar hannu-abokantaka. Zuwa yanzu, gidan yanar gizonku dole ne a inganta shi don amfani da wayar hannu; rashin haɓaka shafin yanar gizo ba kawai yana cutar da darajar binciken ku ba har ma da duka amma yana kawar da damar samun dama babban adadin yawan zirga-zirgar intanet ta wayar hannu. Kuna iya gwada shirye-shiryen gidan yanar gizonku ta hannu ta amfani da kayan aiki daban-daban na kan layi, kuma yakamata kuyi aiki tare da hukumar SEO don haɓaka ingantaccen UX ɗin gidan yanar gizonku.

gudun, intanet, babba

Yankinku Na Bukatar Load da Sauri

Saurin shafi yana da mahimmanci ga Google, wanda bots yake matukar yaba wa yankuna tare da lokutan ɗorawa masu sauri, wanda ke basu damar yin rarrafe da lafazin ba tare da amfani da lokaci mai yawa ko bandwidth ba. Sauri abu ne mai mahimmanci na UX, duka a cikin tebur da tsarin wayar hannu. Bugu da ƙari, zaku iya gwada saurin yankinku ta amfani da kayan aikin ci gaba da ake samu kyauta ko mai arha kan layi.

Akwai wasu sauki hanyoyin kara saurin shafin ka. Misali, zaku iya inganta hotunanku, ku tabbata cewa basu fi girma fiye da yadda ake buƙata ba kuma na ƙuduri mai dacewa. Koyaya, akwai ƙarin tweaks na fasaha da yawa waɗanda suke buƙatar faruwa don saurin yankinku. Kuna buƙatar samun gogaggen mai amintaccen gidan yanar gizon a cikin kusurwarku don tabbatar da ragin raguwa cikin sauri da aiki don haɓaka saurin gefen gaba ɗaya.

Morearin Uarin Musamman, Mafi Kyawu

Abun ciki shine sarki - aƙalla Google yana tunanin haka. Shafukan yanar gizon da ke da ƙarin abun ciki, musamman na musamman, ingantaccen abun ciki, suna da matsayi mafi girma a kan bincike fiye da shafukan yanar gizo waɗanda basa ba da fifiko ga ƙirƙirar abun ciki. Abun ciki shine ginshiƙin SEO mai tasiri, don haka kuna buƙatar haɓaka dabarun tallan abun ciki wanda yayi daidai da ƙoƙarin SEO.

Koyaya, bai kamata kuyi aiki don haɓaka abubuwan don Google kawai ba. Idan kun mai da hankali kan ƙirƙirar abubuwan da ke jan hankalin masu sauraron ku, masu amfani za su rinka tururuwa zuwa shafukanku, kuma Google zai saka muku da mafi girman matsayi. Ari da haka, mutanen da suka ziyarci rukunin yanar gizonku suna iya siyan kayayyaki ko aiyuka, alhali jawo hankalin bots na Google shi kaɗai ba zai inganta ƙarshen kasuwancinku ba. Abun cikin na mutane ne, shi yasa Google yake nuna godiya ga rukunin yanar gizon da suka inganta shi.

Ba yadda za a yi waɗannan su ne ka'idoji kawai don matsayi a cikin bincike. SEO yanki ne mai canzawa koyaushe, wanda shine dalilin da ya sa DIY SEO da wuya ya ci nasara. Da zaran kun yi tarayya da wata hukuma ta SEO za ku iya amincewa, da sannu za ku ga mai iko, haɓaka abubuwa a cikin zirga-zirgar da rukunin yanar gizonku ya cancanta.

Game da marubucin 

Imran Uddin


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}