Oktoba

Manyan Fa'idodin Hankali 3 na Amfani da Tabbataccen Maɗaukaki

Teburin da ke tsaye yana ɗaukar wuri mafi mahimmanci a cikin ofishin gida ko ofis ɗin da kuka saba. Don haka yayin zabar shi, yakamata ku mai da hankali ba kawai akan launi ba (abin da ke da mahimmanci don kammala ƙirar cikin ku) amma kuma akan siffa. Yana iya zama rectangular ko a kusurwa tsaye tebur, amma ku amince da mu, duka waɗannan nau'ikan suna da fa'idarsu.

Babban abu shine cewa kun riga kun kasance kan madaidaiciyar hanyar zuwa kasuwancin ku idan kuna tunanin siyan teburin tsaye! Kuma shi ya sa.

Mai da hankali kan aikin aiki

Babban kuskure ne waɗanda suka yi amfani da yanayin canzawa zuwa ofishin gida, ba zato ba tsammani sun yanke shawara cewa yanzu za su iya yin aiki daidai a kan kujera, ko ma mafi muni, don tafiya tare da kwamfutar tafi -da -gidanka daga kicin zuwa ɗakin kwana, saukowa inda ya dace. Don haka, ingancin ƙarfin aiki zai ragu zuwa sifili, za ku ruɗe gaba ɗaya a cikin aikin, yanayin zai zama kamar ya fita daga iko. Kuma dalilin duk wannan shine rashin samar da yanayin aiki na al'ada. Amma samun kanku a kan tebur, inda akwai mai saka idanu a gaban idanunku, linzamin kwamfuta akan kushinsa (kuma baya gudu ko ɓacewa cikin matashin kai), waya, alkalami, littafin rubutu, har ma da kofin kofi da kuka fi so yana kan wuraren da suka dace, ba zato ba tsammani za ku lura da fara aikin sihiri. Babu wani daki -daki da ya ɓace a cikin tunani, kuna mai da hankali da wahayi. Kuma duk bayanan da ke sama an sanya su a kan teburin ku azaman dunƙule dunƙule guda ɗaya da ake kira "Kasuwancina Mai Nasara".

Kula da lafiyar ku

An daɗe da tabbatar da gaskiyar cewa madaidaicin zama a kan tebur tare da ikon kiyaye madaidaicin matsayi, sanya saka idanu akan idanun ku a kusurwar dama yana da fa'ida mai amfani akan yanayin jikin ku.

Ta aiki a teburin ku, tabbas kuna hana kanku daga ciwon kai wanda zai iya tasowa daga zama mara kyau. Kai ko yaronka ba za a yi muku barazana da ƙanƙancewar kashin baya ko tsayin matsayi ba. Su ne ke ɗauke da ɗimbin cututtuka, wanda daga ciki ake ɗaukar lokaci mai tsawo kafin a yi jinya.

Ajiye sarari 

Ko da babu sarari da yawa a cikin gidanka, bari wannan ta zama dalilin da ba zai dace da kafa teburin tsaye ba. A akasin wannan, idan kun kawo tebur a tsaye har zuwa ƙaramin ɗakin ku, za ku yi mamakin yadda za a tsara komai daidai don ayyukan kasuwancin ku. Mafi kyawun mafita zai zama tebur na tsaye. Zai ba ku shimfidar aiki mai faɗi don sanya kayan ofis a kai kuma teburin da kansa baya buƙatar sarari da yawa a cikin ɗakin. Ƙara na'urorin haɗi masu jituwa za su sauƙaƙa maka yin aiki, kuma ƙarin sararin ajiya a ƙarƙashin teburin zai adana sararin ku kawai. Ba wai kawai yana ba ku 'yanci don jin daɗin yanayin aiki mai salo ba amma kuma yana kawo muku ergonomics da kuke buƙata.

About the Author:

Hayley Mann masanin kimiyyar fasaha ne wanda ya kware kan hanyoyin sarrafa kansa na na'urorin ergonomics. Tarihin aikin injiniya yana taimaka mata ƙirƙirar labarai masu ban sha'awa game da batutuwan fasaha, wanda yasa su fahimta ga duk masu karatu.

Game da marubucin 

Peter Hatch


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}