Abinda yake ban mamaki da firgici game da zama marubuci shine sanin koyaushe zaku iya inganta. Yana sa marubuta yin bita, yin ƙarin bincike, kuma su zauna kan ma abubuwan kirkirar na tsawon makonni a lokaci guda kafin su miƙa su ga editocin su.
Intanit ta buɗe hanyoyi da yawa don marubuta don haɓaka gwanintarsu da ɗaukar rubutu zuwa matakin gaba. Anan akwai kayan aikin ban mamaki guda bakwai waɗanda zasu taimaka muku tunani, rubutu, da sake dubawa mafi kyau.
Sakamako
Sakamako shine kadan daga komai. An tsara wannan kayan aikin sarrafa kalmomin don ainihin marubuta. Yana taimaka muku tsara duk ra'ayoyinku, sakin layi, da ayyukanku don samun sauƙin. Tsarin gudanarwarsu yana ba ka damar waƙa da bayanan kula, takardu, da metadata yadda yakamata.
Mafi kyawu game da Scrivener shine “yanayin yadda yake”. Yana baka damar tantance duk wasu abubuwa masu dauke hankali, sanarwa, da duk abinda ke cikin kwamfutarka. Tare da mitar kalmomi, manufa da ƙididdigar kalma, da ƙari, Scrivener yana da duk abin da marubuci yake buƙata.
Grammarly
Grammarly kamar samun edita ne koyaushe a gefenka. Hanya ce mafi kyau daga MS Word wajen ɗaukar kuskure da kuskure nahawu. Hakanan yana ɗauke da batutuwa masu rikitarwa kamar lafazi, aiki, iri-iri, da ƙari.
Kuna iya amfani da Nahawu a ko'ina kuma. Kuna iya toshe shi cikin Chrome don bincika imel ɗinku da gabatarwar akwatin rubutu. Hakanan zaka iya ƙara shi zuwa Kalmar da sauran ƙa'idodin. Kyakkyawan sigar tana kama mafi kurakurai, don haka tabbatar da haɓakawa.
Hemingway App
Kowa ya san Hemingway shi ne sarkin taƙaitawa. Kuma shawararsa ta rubutu ta yi wahayi zuwa ga Hemingway app. Yana taimaka muku zama jarumi kuma mai taƙaitaccen marubuci. Kuna iya bugawa kai tsaye a cikin ka'idar ko kwafa da liƙa shi.
Manhajar Hemingway za ta haskaka wurare masu dogon lokaci da kuma gyara da suke buƙata ta hanyar sanya launi. Hakanan ya haɗa da mitar karantawa don nuna yadda rubutunku zai iya fahimta. Ga duk wanda ke rubutu don masu sauraro na kan layi, wannan app ɗin yana da mahimmanci.
Rubuta shi a gefe
Dukanmu muna juyawa zuwa Google lokacin da muke buƙatar ɗan taimako. Abun takaici, lokacin da kake bincika “yadda zaka inganta rubutu na,” ba zai baka kyakkyawar shawara ba. Rubuta shi a gefe an tsara ta ta hanyar kwararru kan rubutu don ƙwararrun masanan rubutu. Theirungiyar su ta zaɓi lu'u-lu'u daga ko'ina cikin yanar gizo don taimaka muku inganta kowane nau'in rubutu.
Shafin yana da nau'uka daban-daban, kuma zaka iya samun batutuwa tun daga "Yadda zaka rage rubutu da kurakurai" zuwa jerin abubuwa akan "yadda zaka inganta aikin ka." Cinye minutesan mintuna a kan wannan rukunin yanar gizon kowace rana babban abin ƙarfafa ne, komai nau'in marubucin da kuke.
Shafin Kullum
Rubutu kamar motsa jiki. Kuna buƙatar yin shi kowace rana don kiyaye ƙwayoyin ku a cikin kyakkyawan tsari. Shafin Kullum yana taimaka maka buɗe buzurinka tare da tsokanar rubutu kowace safiya. Kada ku damu; ba muhawara ce mai zafi ta siyasa ba, amma batutuwa ne na yau da kullun da aka tsara don samun ruwan da ke gudana.
Abubuwan hanzari sun haɗa da “Bayyana farkon lokacin da kuka fara soyayya” ko “Duk ya lalace lokacin da…” da sauran batutuwa. Ya rage naku ko ku ajiye shi a kanku ko ku raba shi ga sauran marubuta a shafin. Hakanan zaku iya bincika duk martani na jama'a don ku ɗanɗana duk sauran manyan marubuta a can.
Mai binciken Cliché
Idan kayi rubutu da yawa, kuna iya samun kanku dogaro da ƙari akan kalmomin. Duk da yake lokaci-lokaci yana da kyau, kowa ya san haɗarin munanan halayen rubutu.
Mai binciken Cliché mai sauki ne. Yana bincika rubutunku don kalmomin da aka yi amfani da su. Abin duk da za ku yi shine kwafa da liƙa shi a cikin sandar rubutu. Hakan zai nuna sakamakon kuma ya ba ku damar maye gurbin waɗannan maganganun gajiya da salon magana na musamman.
Manhajan Rubutu Mafi Hadari
Wane marubuci ne bai ɗanɗana wahala ba kaɗan? Da Manhajan Rubutu Mai Hadari tilasta maka ka ci gaba da rubutu. Idan ba kuyi haka ba, zaku rasa ɗaukacin zancen. Ko jinkirta tsayi tsakanin jimloli zai share komai,
Manufar manhajar ita ce marubuta su kashe muryar edita a kawunansu don su yi rubutu su tafi tare da gudana. Ba hanya mai kyau ba ce kawai don kasancewa mai himma amma kuma yana taimaka muryar ku ta haɓaka. Kuna iya zaɓar tsakanin tsokana kuma babu hanzari, da kuma adadin lokacin da kuke son wucewa kafin a sami cikakken sharewa. Sa'a!
Tabbatar da Rubutunka Lafiya
Duk waɗannan ƙa'idodin za su taimaka maka don zama ingantaccen marubuci. Abun takaici, da yawa daga cikinsu suna fama da raunin tsaro wanda ke cikin tsarin su.
Babu wani abu babba, amma Hemingway, Cliché Finder, da sauran aikace-aikacen rubutu da yawa suna gudana akan shafukan HTTP. A matsayinka na mai rubutun ra'ayin yanar gizo, da alama ka sani me yasa hakan yake da matsala. Duk wani bayanin da kuka gabatar, a wannan yanayin - rubutunku - ba shi da aminci ga masu fashin kwamfuta kamar yadda zai iya zama.
Duk marubutan sun san darajar kare aikin su. Tabbatar da cewa rubutunku lafiya ne ta kunna NordVPN kowane lokaci ka haɗa da intanet. Yana ɓoye haɗin tsakanin kwamfutarka da rukunin yanar gizon da ka ziyarta don tabbatar da cewa babu wanda zai iya katse babban ra'ayinka na gaba.
Yanzu fita can ka fara rubutu!