Janairu 8, 2025

Me yasa Cigaba da Kulawa shine Caca Tare da Harajin Ku

Jinkirta kulawa ba abu ne mai kyau ba. Yin hakan zai sa kayan aikin ku su yi saurin raguwa. Ribar ku ta dogara sosai akan yanayin kayan aikin ku da injinan ku.

Yayin da aka jinkirta shekarun tsarin da jadawalin kulawa, za ku fuskanci haɗari waɗanda zasu iya tasiri (ko dakatar da) ayyukan yau da kullun, hana kudaden shiga, da kuma lalata amincin ma'aikaci.

Fahimtar barazanar jinkirin kulawa yana da mahimmanci don haɓaka dabarun ragewa, waɗanda ke farawa tare da kulawa akai-akai. Misali, masu canza wutar lantarki wani muhimmin bangare ne na tsarin wutar lantarki, kuma idan sun gaza, sakamakon zai yi tsanani.

Baya ga bala'o'i, gazawar transfomer yawanci rashin kulawa ne ke haifar da shi. Binciken akai-akai yana taimakawa gano ƙananan batutuwa kafin su zama manyan matsaloli. Ba tare da yin bincike da ƙananan gyare-gyare ba, alamar farko na lalacewa na iya zama gazawar bala'i.

Ba za ku iya yin hasashen lokacin da kayan aiki za su yi aiki ba

Lokacin da aka jinkirta kulawa, haɗarin da aka ambata na iya zama gaskiya cikin sauri ba tare da faɗakarwa ba. A gaskiya ma, yana iya kuma zai faru lokacin da ba ku yi tsammani ba.

Tsallake kulawa yana kama da caca tare da lokacinku, amma a ƙarshe, koyaushe zaku yi asara. Game da injinan da ba a kula da su ba, rushewar ba makawa ne – lokaci ne kawai. Don sababbin kayan aiki, zai iya zama shekaru. Duk da haka, tsofaffin kayan aikin suna da wuyar samun matsala nan da nan kuma akai-akai, musamman idan an jinkirta kulawa na ɗan lokaci.

Rushewa da rashin aiki ba su da tabbas ne kawai ta fuskar lokacin da za su faru. Idan babu tsarin kulawa na yau da kullun, lalacewa ta ƙarshe ta kusan tabbas.

Kulawa yana ƙara tsawon rayuwar kayan aiki

Sashe na mai ƙarfi rigakafin kiyayewa na yau da kullun ya ƙunshi maye gurbin sawa-sahu lokaci-lokaci kafin su gaza, don haka ƙara tsawon rayuwar kayan aiki. Yayin da tsofaffin kayan aiki na iya aiki da dogaro na tsawon shekaru da yawa tare da kulawar da ta dace, injinan da ba a kula da su za su lalace cikin sauri yayin da keɓaɓɓun kayan aikin ke ƙarewa. Misali, abin da ke da tsawon shekaru 10 zai iya kasawa a cikin shekaru uku idan ba a shafa shi da kyau ba na tsawon lokaci.

Yin watsi da kula da kayan aiki akan ababen more rayuwa kamar rashin canza mai a motarku ne ko samun sabbin abubuwa. Bayan lokaci, sassan suna sassauta daga girgizawa da sauran abubuwan, kuma abubuwan da aka gyara zasu iya zama mara kyau.

Lokacin da aka kama su da wuri, waɗannan batutuwa suna da sauƙin magancewa, kuma gyare-gyaren da ya dace zai sa motarka ta yi aiki na shekaru masu yawa. Koyaya, yin watsi da ko da mafi ƙarancin ayyukan kulawa na iya haifar da gazawar bala'i.

Ayyukan kayan aiki na iya raguwa

Bambanci kaɗan a cikin yadda kayan aikin ku ke aiki zai iya yin mummunan tasiri akan ayyukanku. Misali, guntun injin da ba a kula da shi ba yana iya aiki har yanzu, amma a hankali. Har yanzu kasuwancin ku zai gudana - ba kamar yadda ya dace ba.

Akwai babban yuwuwar asarar kudaden shiga akan batutuwan aiki. Ba wai kawai za ku yi hulɗa tare da ƙarin lissafin makamashi da ƙarancin fitarwa ba, amma akwai damar fitarwar na iya haifar da lahani da lamuran bin ƙa'ida.

Kayan aikin da ba a kula ba na iya zama haɗari na aminci

Yayin da jinkirin kulawa zai iya haifar da lalacewa wanda ke tilasta raguwar lokacin da ba a tsara shi ba wanda ke yin mummunan tasiri ga kudaden shiga, gazawar kayan aiki kuma na iya zama haɗari na aminci. Misali, bawul ɗin taimako na matsa lamba da tsarin rufe gaggawa na iya haifar da mummunar barazana ga amincin ma'aikaci.

Dangane da nau'in injunan da kuke amfani da su, abubuwan da aka sawa, tsarin tsaro da ba su da kyau, da sarrafawa mara inganci na iya haifar da munanan hatsarori. Kuma idan ma'aikaci ya ji rauni ko aka kashe shi a sakamakon haka, akwai damar da za ku iya kai ƙara.

A mafi yawan lokuta, ma'aikata ba za su iya kai ƙarar ma'aikacinsu ba saboda rauni, kuma dole ne su shigar da da'awar biyan diyya. Duk da haka, ma'aikaci na iya shigar da ƙara idan ba ku ɗauki tsarin tsarin ma'aikata ba, ko kuma idan za su iya tabbatar da raunin su sakamakon babban sakacin ku. Akwai kyakkyawar damar jinkirin kulawa ana iya ganin babban sakaci.

Gyaran gaggawa yana da tsada

Gyaran gaggawa ya fi tsada fiye da tsarin kulawa; ba kwa son shiga cikin halin tsadar dogaro da gyare-gyaren minti na ƙarshe.

Samun ƙwararrun sabis don fitowa kaɗan ba tare da sanarwa ba yana buƙatar biyan ƙimar ƙimar aiki. Ma'aikatan da ake kira yawanci suna aiki akan kari, bayan sa'o'i, da kuma a karshen mako, kuma za a ba ku ƙarin kuɗin. Wani lokaci za ku buƙaci biyan kuɗin tafiye-tafiye, kuma idan kuna buƙatar takamaiman sashi, ƙila ku biya don jigilar kayayyaki cikin gaggawa.

Kada ku yi caca da kudaden shiga - aiwatar da kulawa na yau da kullun

Tsayar da kasuwancin ku mai fa'ida yana buƙatar bin ta tare da haɓaka dabaru, gyare-gyare, da maye gurbin sassa. Saka hannun jari a cikin kulawa na yau da kullun da tsinkaya ita ce hanya ɗaya tilo don adanawa da tsawaita rayuwar kayan aiki yayin kare kadarorin kasuwancin ku, ma'aikatan ku, da layin ƙasa.

Game da marubucin 

Kyrie Mattos


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}