Kirkire Kirkiro an ƙirƙira shi sama da shekaru 300 da suka gabata kuma ya zama abin da ke faruwa a duniya. Wasanni sananne ne a ɓangarori da yawa na duniya, amma Indiya ita ce ƙasa ɗaya da take hauka ƙwarai da gaske game da wasan kurket. A zahiri, IPL da wasan kurket sune shahararrun nau'ikan nishaɗi a duk Indiya, tare da daruruwan miliyoyin masoya masu kwazo.
A cikin 'yan shekarun nan, wasan cricket ya ɓarke a Indiya, saboda rukunin caca daban-daban na duniya suna ba da damar shiga caca ta kan layi kai tsaye kan duk abubuwan wasan kurket. Muna duban manyan dalilai guda uku da suka sa wasan cricket ya zama sananne a duk faɗin Indiya.
Samun Sauƙi da Zaɓuɓɓuka da yawa
Yin caca na wasanni haramtacce ne a Indiya, wanda ke nufin babu wasu littattafan gida waɗanda zasu iya ɗaukar kuɗin ku ta hanyar doka. Koyaya, yawancin rukunin caca na duniya suna ba da sabis ɗin su ga 'yan wasan Indiya, kuma babu wata babbar matsala don shiga. Abinda kawai ake buƙata shine yayi rajista don asusun kyauta kuma sanya ƙaramin ajiya don fara caca.
Waɗannan rukunin yanar gizon suna san yadda girman wasan kurket yake a wasu ɓangarorin duniya, don haka suna ba da babbar zaɓi na wasannin wasan kurket da kasuwannin fare don kowane wasa. Magoya bayan wasan wasan kurket na Indiya suna jin daɗin duk kyan wasan cricket kuma suna caca akan wasannin ta kowace hanyar da suka ga dama, tare da kasuwanni da ke rufe wasan kwaikwayon kowane ɗan wasa, aikin ƙungiyar gaba ɗaya, da ƙari.
Yanayin Amintaccen Fare
Gwamnatin Indiya ba ta goyi bayan caca na wasanni ba, kuma galibi suna nuna yin fare akan layi tare da rukunin yanar gizo azaman mara lafiya. Koyaya, wannan ba gaskiya bane, kamar yadda yawancin rukunin caca zaka iya samu a Starpick.in kuma a duk faɗin intanet haƙiƙa suna da aminci kuma suna aiki a ƙarƙashin lasisin wasan caca na duniya waɗanda ke bayyana yadda dole ne su gudanar da ayyukansu.
'Yan wasan da suka zaɓi yin caca ta yanar gizo tare da waɗannan manyan masu yin littattafan suna cikin amintattun hannaye, kuma kuɗin da suka saka koyaushe ana ajiye su lafiya a gefe, idan suka yanke shawarar son cire shi. Duk da abin da kowa ya faɗa, caca wasanni na kan layi na iya zama mai daɗi sosai kuma yana da aminci 100%.
Ruwa na Kyauta, Kari, da ƙari
Littattafan kan layi ba kawai suna bawa magoya bayan wasan kurket damar caca akan ashana ba amma kuma don kallon su. Manyan littattafai suna bayarwa yawo kyauta na duk shahararrun wasannin wasanni, gami da adadi mai yawa na wasannin wasan kurket daga Indiya da sauran duniya. Idan ba ku son biyan ƙarin don kallon wasa ko kuma ba za ku iya samun sa a talabijin ba, akwai yiwuwar za ku iya kallon sa a shafin yanar gizon yin littattafai.
Don sanya abubuwa ma masu ban sha'awa, littattafan wasanni suna ba da kari na musamman, caca kyauta, da sauran tallace-tallace don zana magoya bayan wasan kurket. Wannan yana nufin ana ba da ƙarin kuɗi da kyaututtuka ga duk magoya bayan wasan kurket waɗanda suka yanke shawarar yin caca tare da rukunin caca na duniya, kuma wannan yana haifar da caca na cricket ga magoya bayan wasan Indiya har ma ya fi girma.
Shaharar Cricket ta bunkasa
Mun jera manyan dalilan da suka sa aka zana magoya bayan wasan kurket ta hanyar gidajen yanar gizo wanda zai basu damar caca akan kungiyoyin da suka fi so, amma gaskiyar ita ce wasan cricket galibi ya shahara saboda akwai masoya wasan kurket da yawa a wajen. Tare da miliyoyin miliyoyin da ke jin daɗin wasanni akai-akai, babu mamaki kasuwar cinikayya ma tana da girma.
Cutar annobar Covid-19 ta jinkirta abubuwa don wasannin wasan kurket a duk faɗin duniya, amma da zarar kasuwanni suka sake buɗewa kuma duniya ta dawo daidai, za mu iya tsammanin sake farfaɗo da caca na wasanni da cricket a matsayin babban ɓangare na shi.