Yuli 27, 2020

Menene Adadin Lissafi? - Cikakken Jagora

Ko kuna aiki karami ko matsakaiciyar ciniki, ƙaramar kasuwancinku za ta sami takarda a cikin wasiƙar yayin da kuka sami abubuwan da ake buƙata don kasuwancin. Bayan haka, menene ya faru? Kuna biyan wannan adadin nan take? Ko kuwa kun fahimci wannan takardar kuɗin har zuwa ɗan lokaci? A cikin hikimarmu, kowane mai mallakar kasuwanci yana riƙe da wannan takardar kuɗin kuma yana iya biyan shi a ƙarshen kowane wata. Gabaɗaya akwai haɗarin tsawan farashi lokacin da kuka sami kanku kuna fatan masu sayen ku su biya ku. A yawancin yanayi, kuna iya samun ƙarin kuɗi don biyan kuɗin ku kuma ba sassauƙa a lokuta daban-daban ba. Idan haka ne, to babu wani abin damuwa game da su. Mun kasance a nan wanda zai iya taimaka muku a cikin irin wannan yanayin kuma ya ba da bayani game da “Menene asusun da za'a biya".

Da kyau, ya kamata ku sani cewa kowane ɗayan waɗannan kuɗin da ba a biya ba da ake kira "Asusun Biyan Kuɗi" ko AP.

Bayyanar da Asusun yana nunawa azaman alhakin doka akan takaddar kwanciyar hankali tsakanin maganganun kuɗi na kamfanoni. Muna baku shawara da ku shiga cikin kudaden ku don kasancewa cikin shirin karamar kasuwancin ku. Wannan baya nuna cewa kuna buƙatar biyan kuɗin ku nan take, sannan kuma, wannan yana taimaka muku don sarrafa lamuranku da abin da kuke binku.

A cikin gabatarwa ta gaba, zamu iya tattauna dukkanin fuskoki masu mahimmanci waɗanda ke magana akan "Menene lissafin da za'a biya?" kamar saboda matsayin AP, mahimmancin AP, jimlolin da aka shigar a ciki.

Menene Adadin Asusun (AP)?

Lissafin Kuɗi Biyan kuɗi asusun shiga ne wanda dole ne a biya shi a cikin lokaci mai sauri. A cikin jumloli daban-daban, janar ne na takaddar da kamfaninku zai biya duk da haka bai biya ba amma. Wannan aikin doka ne na ɗan lokaci wanda ya haɗa da hayar kasuwanci, da batutuwan da suka shafi tafiyar da ƙaramar kasuwancin ku. Yayinda ƙananan kasuwancinku suka cika, kuna buƙatar kashe ƙarin akan fiye da servicesan sabis da samfuran ku sami takaddar kuɗi ko lissafin komawa baya da kuke son biya a cikin sauri.

Musamman, lokacin da ƙaramar kasuwancinku ta tashi da sauri, kuna buƙatar samun ƙarin ƙididdigar abubuwa da kashe kuɗi akan faɗaɗa kasuwanci fiye da tsayawa kan biyan kuɗin abokan cinikin ku. Wannan hanyar da zaku samu "Asusun da za'a biya" gabanin samun kuɗi daga masu amfani da ku.

Mahimmin Bayani: Asusun Biyan kuɗi ne na ɗan lokaci, wanda ba ƙari ba ne. A cikin ƙididdigar lissafi, lissafin da ke hade da asusun da za a biya da kuma rikodin su lokaci guda.

Don kare kanku daga ɗayan waɗannan al'amuran, kuna buƙatar shirya AP ɗin ku kuma tabbatar cewa kuna da wadataccen kuɗi don biyan kuɗin ku.

Fa'idodin Gudanar da Lissafi

Asusun ajiyar ku zai karu tare da fadada karamar kasuwancin ku. Lokacin da kuke kashe ƙaramar kasuwancin ku, kuna fatan kashe ƙarin kuɗi akan fiye da servicesan sabis da samfuran ƙaramar kasuwancin ku. Wannan zai haifar da haɓaka akan asusun ku.

Abubuwan da ke ƙasa an rubuta fa'idodin sarrafa AP:

  • Ci gaba da lura da AP ɗin ku yana ba ku damar gudanar da daidaitattun alaƙa tare da masu samar da ku.
  • Ta hanyar kiyaye alƙawarinka na doka da biyan su akan lokaci zai baka damar adana kuɗin ka.
  • Ya kamata ku sani cewa yawancin masu samarwa suna ba wa masu amfani da su mafi kyau ga yawancin waɗanda ke biyan asusun su a kan lokaci. Misali, ana buƙatar dillali ya biya daftari a cikin kwanaki 30. Kuma a sa'an nan, ba ku ciniki na 2% ga waɗanda suka biya kuɗin a cikin kwanaki 15.

Menene Ayyukan Lissafin Kuɗi?

Gabaɗaya, asusun ajiyar da aka biya ya ƙunshi nasu ɓangare a cikin mafi kyawun kamfanoni. A akasin wannan hannun, asusun da za a biya da masu karɓar asusun an haɗa su a cikin ƙananan kamfanoni.

Tsawon kasuwancin yana ƙayyade matsayin asusun da za'a biya. Ciki har da biyan kuɗi, AP tana wasa da dalilai uku na farko waɗanda aka rubuta a ƙarƙashin:

An shirya ilimin taɓawa na mai sayarwa ta hanyar amfani da asusun da za'a biya. Tare da wannan, ƙari yana bayarwa tare da Ilimin Haraji na cikin gida W-Nine ilimin da jumloli masu tsada da hannu ko ta amfani da pc database.

Za'a iya bincikar binciken tsufa ta hanyar abubuwan asusun da za'a biya na karshen watan. Bugu da ƙari, AP duka suna aiwatar da umarnin da aka riga aka amince dasu don samin umarni ko garantin samu bayan an sami sayayyar daidai da ikon cikin ƙungiyar.

Lissafin cikin gida wanda ya dace da takardar biyan diyya, sarrafawa da sarrafa kuɗi kaɗan, da babban takardar shaidar keɓance harajin tallace-tallace ana iya sarrafa su ta asusun da za a biya. Duk ƙananan takardar kuɗi da suka dace da wurin aiki suna bayarwa, abincin rana na kamfani, da wasiƙa daban-daban ana tsammanin su zama ƙananan kuɗi. Yana sarrafa wadataccen takaddun keɓance harajin tallace-tallace wanda zai iya haifar da manajoji don tabbatar da cewa takaddun ciniki ba sa zuwa da babban harajin tallace-tallace.

Don sarrafa ƙididdigar komawa da zuwa, duk manyan kamfanoni suna da asusun kansu wanda za'a biya. Gudanar da komawa baya ta hanyar amfani da rukunin AP ya ƙunshi kwaminis na gida, wurin kwana, da kuma kamfanin jirgin sama na gaba Lissafin da za a biya zai iya aiwatar da tsarin rarraba kudade ko buƙatun don rage takardar kudi ta komawa da baya. Hakkin sarrafa rarar kuɗi ya zo ƙarƙashin ƙungiyar AP.

Kulawa Yayin Biyan Lissafin Kuɗi

Bayan haka yanzu mun nuna ɗayan mahimman hanyoyin kiyayewa game da ma'amala da Biyan Asusunku (AP). Batutuwan da aka ambata a baya zasu ba da lamuni don tabbatar da cewa tsabar kudi da aka kashe ta hanyarka ita ce mafi yawan farashi don karamar kasuwancin ka. Bari mu ci gaba da ƙari don fahimtar duk waɗannan batutuwan:

  • Yi amfani da Sabbin Technologies / Software

Zai iya zama ba wuya ya kasance da sabuntawa akan Asusun Bayanai da batutuwan kuɗi daban-daban. Ku ma kuna iya amfani da kayan aiki na zamani wanda aka kawo tare da kayan aiki na AP da kuma ƙirar roba. Tare da taimakon wannan kayan aikin na zamani, zaku sami damar yin ingantaccen tsarin AP. Baya ga wannan, zaku iya saita tunatarwa don amfani da ragi don farashi na farko, sauƙaƙe komai daga ikon dillali don amincewa, takardar kuɗi, da kuma bin kuɗin ku na shawagi.

  • Sanya hanyoyin biyan Asusun da za'a Biya

Kuna son yin shawarwari tare da masu samarwa don maganganu mafi inganci. Bayan takardar kudi na yau da kullun, sake tattauna maganganun jumlolin tare da manufa don samun karin ragin farashi da wuri, tsarin lokaci, da rage yawan sha'awa. Bugu da ƙari, kuna son yin makirci gaba don amfani da ƙarin tsabar kuɗi don asusunka na alhakin doka tare da mafi kyawun zargi mara kyau.

Da zarar kun biya takaddunku akan lokaci, ƙananan kuɗin da zaku kashe akan abubuwan sha'awa.

  • Ci gaba da Strongarfafa Dangantaka ta hanyar sanya hannun jari a cikin Gudanar da Sadarwar Sadarwa

Kamar yadda muke tsinkaye, jigon kowane kasuwanci shine "Hulɗar Mutum". Kuna iya faɗaɗa ƙaramar kasuwancin ku ko tattauna manyan maganganu don mafi kyawun kamfanoni mafi kyau idan har kun sami ingantacciyar dangantaka tare da masu samar da ku. Wannan yana ba ku damar ƙirƙirar mahimman hanyoyin haɗi. Musayar kuɗi don ayyuka da samfuran abubuwa da abubuwa suna ba ku dama don yin abokantaka tare da masu samarwa.

Menene Hanyar Gudanar da Lissafi?

Theungiyoyin waɗanda suka haɗa da nasu asusun na asusun da za'a biya suna da tarin hanyoyin da kuke so ku nema don sanya farashin dillali. Abubuwan da aka faɗi a gaba yana da mahimmanci don karɓa:

Mataki 1: Karɓi daftari

Lokacin da kuka sayi samfuran, to tabbas kuna samun daftari a cikin komawa. Wannan takaddar zata baka damar fa'idar zabi na umarni. Kuma, yana yiwuwa a gare ku ku fahimci ingancin daftarin a duk tsawon wannan lokacin.

Mataki na 2: Ka shiga gaba ɗaya mahimman bayanai

A mataki na biyu, ana so a duba daftarin. Rasitan ya kamata ya ƙunshi dukkan ilimin da ake buƙata daidai da dillalin da aka gano, ba da izini, kwanan wata, da duk abubuwan buƙatun da suka dace ga umarnin saye.

Mataki na 3: Sabunta ma'amaloli bayan karɓar daftari

Bayan duba daftari, kuna buƙatar sabunta asusun ajiyar ku a cikin layi tare da kuɗin karɓar. Don wannan misalin, ana iya buƙatar izinin gudanarwa tare da gefen yarda da matsayi wanda aka haɗa da farashin takarda.

Mataki na 4: Yi takardar kuɗi daidai

Kuna son biyan kuɗin kafin ko ranar kwanan wata akan daftari. Ko kuma, zaku iya aiwatar da daftarin kamar yadda aka yi yarjejeniya tsakanin kamfanin siye da dillali. Bugu da ƙari, kuna so ku tabbatar da shirya abubuwan da ake so. Ciki har da wannan, muna ba ku shawara don bincika ainihin abubuwan da aka faɗi a lissafin, asusun binciken dillalai, kuɗaɗen farashi, daftari na musamman, da kuma sayen tsari.

Wanne Matsayi na ountsididdigar Asusun zai iya zama Mafi Alkhairi a gare ku?

Gabaɗaya, yana iya zama mafi girma don samun ragin asusun da za'a biya muku. Wannan yana nuna cewa kuna biyan kuɗin kuɗinku akan lokaci kuma kuna da madaidaiciyar dangantaka tare da masu rarraba ku da masu samarwa. A bayyane yake cewa AP za ta haɓaka tare da haɓaka tsakanin haɓakar ribar kasuwancin. Amma, babu wani abin da zai kasance game da. Saboda daidaitacce ne don siyan ƙarin kayan aiki saboda kasuwancin yana haɓaka.

Bugu da ƙari, dole ne ku san hanyar da za a lissafa kuɗin da za a biya na juzu'i a kan batun inganta kasuwancin. Anan ga yadda ake kirga adadin juyawar AP:

Asusun Biyan Kuɗi Na Asusun = Jimlar Sayi / Matsakaicin Asusun Bayarwa

Kuna iya amfani da abubuwan da aka ambata a sama don sanin hanyar da kuke biyan kuɗin ku koyaushe.

Ta yaya zaku sami damar Rage asusunku?

A halin da ake ciki, asusunka da aka biya yana tashi tare da ƙimar ƙaramar kasuwancin ku. Kuma ga waɗanda suke ganin yana da wahala su mallaki AP ɗinku ko kuma buƙatar taimako wajen biyan kuɗin ku, waɗanda aka ambata a ƙasa wasu hanyoyi ne guda biyu waɗanda zaku iya gwadawa da nufin rage farashin asusun ku.

  • Kafa layin kasuwanci na darajar daraja:

Wannan ya zama dole don ƙayyade layin cinikayya na darajar daraja kafin samun matsaloli akan asusunku wanda za'a biya. Saboda akwai yuwuwar yiwuwar {cewa a} cibiyoyin kuɗi zasu ranta a kan batun samun bashin da ya wuce kima. Bugu da ƙari, ga waɗanda suke ƙoƙarin buɗe layin cin bashi wanda zai iya rage muku nauyi a kan lokacin samun kuɗi kaɗan da yawa fiye da ku a mafi yawan lokuta suna da.

Kuma, wani mahimmin abin da kawai dole ne kuyi la'akari da "Ba don ƙara yawan kasuwancin ku ba". Wannan zai kai ka ga mafi kyawun daftarin. Madadin wannan, kuna son shirya jadawalin lamuni wanda zai baku damar biyan kuɗin ku yayin da yake fatan masu sayen ku zasu biya ku.

Wataƙila wannan yana ɗaya daga cikin amsoshin da suka dace don rage asusunku da za a biya. Lokacin da ka sayi kaya daga fiye da distriban rarar dillalai, maiyuwa ka rage kuɗin da kake kashewa. Wannan zai baka damar rage yawan kudin da kake kashewa. Muna baku shawara da ku bayyana kan manyan kyaututtuka don karamin kasuwancinku kuma muna ba da ɗan lokaci don gwada kuɗin ku. Ta yin hakan, zaku iya ganin wurin da kuke buƙatar rage farashinku.

  • Ivarfafa mai siyenka ya biya a taƙaice

Idan kun sami kuɗaɗe masu sauri daga masu amfani da ku, to, babu wani abin da ya fi wannan. Kamar yadda ba kwa son tashin hankali game da rage asusun ku kuma za ku iya biyan kuɗin ku da sauri. Don haka ya kamata ku gano dabarun don sa masu sayen ku su biya ku da sauri.

  • Yi shawara tare da masu samar maka

Kuna iya sadarwa kawai don masu samar da ku don yin tsarin tsada don sauƙaƙa ciwon. Hakanan, wannan yana iya ba ku damar yin abokiyar zama daidai tare da masu samar da ku wanda zai iya taimaka muku don ci gaba da ƙaramar kasuwancinku tare da su. Saboda haka, wannan yana iya ba ku damar rage asusunka a wasu lokuta.

Game da marubucin 

Admin


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}