Oktoba 11, 2022

Menene fa'idodin bitcoin da blockchain a cikin magunguna?

Sarkar samar da magunguna akai-akai suna da girma, ƙananan kaya, da abubuwan da ake amfani da su tare da ƙalubale na doka, tsari, da ƙalubalen tattalin arziki waɗanda ke ba da ƙalubale na musamman ga masana'antar. Don kasuwancin bitcoin mara tsada, ziyarci gidan yanar gizon bitcoin - motsi; dandamali yana cajin kwamiti na sifili akan kasuwanci mai riba da mara riba. An fara fahimtar fa'idodin blockchain a cikin masana'antar harhada magunguna kuma suna da fa'ida na dogon lokaci.

Misali, kamfanoni na iya amfani da blockchain don daidaita biyan kuɗi tare da sarkar samar da kayayyaki yayin haɓaka amincin mabukaci, wanda zai iya tasiri sosai ga kulawar haƙuri. Bugu da ƙari, ƙaddamarwa yana da ban sha'awa sosai a cikin sarkar samar da magunguna tare da iyawar sa don gano samfurori daidai. A wannan lokacin, ba a bayyana ainihin yadda ko kuma blockchain zai fito a matsayin mafita mai amfani ga magunguna ba, amma a bayyane yake cewa akwai fa'idodi da yawa ga ƙungiyoyi a duniya waɗanda ke son ingantaccen tsarin samar da magunguna. Saboda haka, bari mu tattauna wasu m amfanin blockchain a cikin Pharmaceutical.

Tabbatar da sarƙoƙi na samarwa:

An dade ana kallon sarkar samar da magunguna a matsayin mai rauni, musamman ga jabu. A sakamakon haka, ana amfani da ma'auni mai fa'ida kuma mai tasiri na rigakafin jabu tare da kayan aikin da yawa don taimakawa amintaccen sarkar samarwa, gami da serialization, barcoding, da RFID. Kwanan nan, duk da haka, wata sabuwar hanyar tunani game da jabun ta fito. Alal misali, akwai lokuta na magungunan da aka saya a kan layi waɗanda ba magunguna kawai ba amma kuma suna dauke da gurɓataccen gurɓataccen abu kamar siminti ko ma ƙurar bulo.

Barazanar jabu na yau da kullun ba koyaushe yana damuwa da kanta da samfurin kanta ba sai dai ainihin amincin jiki na majiyyaci a wasu lokuta. Ana iya samar da sarkar samar da magunguna mafi aminci da aminci ga masu amfani ta hanyar gudanar da binciken blockchain kan wanda ke da damar yin amfani da bayanan da ke cikin sarkar. Masu amfani za su iya amfani da blockchain don tabbatar wa abokan ciniki cewa magungunan su na gaskiya ne, aƙalla akan blockchain.

Tabbatar da biyan kuɗi:

Har ila yau, fasahar blockchain na iya taimakawa ƙungiyoyin magunguna wajen gudanar da harkokin kuɗi da biyan kuɗi mafi inganci, saboda yana yiwuwa a tantance inda kuɗin ku ke tafiya lokacin da kuka sayi magani. Misali, marasa lafiya da yawa suna biyan kuɗi da tsabar kuɗi, amma kaɗan ne kawai na takaddun magani ana biyan su ta cak ko katin kiredit.

Tsarin biyan kuɗi na tushen tsabar kuɗi yana ba da wata hanyar shaida don amfanin masana'antun da marasa lafiya. Duk da haka, yana yiwuwa masu amfani za su iya amfani da lissafin blockchain don bin hanyar biyan kuɗi na haƙuri da kuma samar da ƙarin matakin tabbaci ga masana'antun da masu amfani.

Isar da magunguna masu dacewa:

A nan gaba, yana iya yiwuwa blockchain ya ba masu amfani damar yin odar takardun magani a na'urar hannu, karɓar lambar sirri ta hanyar saƙon rubutu tare da bayanan samfurin da za a iya dubawa, je kantin magani, da bincika lambar lambar a cikin na'ura mai rarrabawa, wanda ke ba da damar yin amfani da lambar sirri. sannan aika bayanan biyan kuɗi kai tsaye zuwa kamfanin inshora na ku. Isar da magunguna na iya zama mai dacewa ba kawai ba amma kuma yana ba da mafi kyawun gogewa gabaɗaya ga marasa lafiya.

Inganta Bincike na Clinical:

Hakanan fasahar blockchain na iya haɓaka bincike na asibiti don magunguna ta hanyar samar da ingantacciyar hanyar bin diddigin gwajin asibiti. Bugu da ƙari, zai taimaka wa marasa lafiya, masu bincike, da masu aikin likita su fahimci yadda sababbin hanyoyin kwantar da hankali ke aiki, wanda zai iya zama mahimmanci ga cututtuka masu wuyar gaske.

Blockchain yana shirye don canza fuskar masana'antar harhada magunguna. Yawancin fa'idodin blockchain a cikin masana'antar harhada magunguna an fara bincikar su, kuma a bayyane yake cewa akwai damar inganta dogon lokaci a cikin aminci, tsaro, da inganci a duk cikin sarkar samarwa. Bugu da ƙari, blockchain wani ɓangare ne na mafi mahimmancin "canji na dijital" wanda yayi alkawarin canza kowane masana'antu na farko, ciki har da kiwon lafiya.

Ƙara R&D:

Masana'antar harhada magunguna sun dade suna kokawa da tambayar yadda za a ba da tallafin sabbin bincike da haɓaka magunguna. Daidaito tsakanin buƙatun kuɗi da wahalar samunsa na ɗaya daga cikin manyan ƙalubale da takaici a cikin masana'antar.

Yawancin sabbin magunguna da aka samu nasara ana yin su ta hanyar amfani da hanyoyin jama'a da saka hannun jari na sirri, yayin da gwamnati ke ba da tallafi kawai ko da farko. Ƙara ƙarin rikitarwa, bincike da haɓakawa a wasu yankuna suna ɗaukar shekarun da suka gabata don sadar da ƙima mai ma'ana, don haka kashe kuɗi akan R&D bazai biya koyaushe nan da nan ba.

Kudaden R&D ya karu tun daga shekarun 1960, amma kamfanoni suna fuskantar kalubale da yawa a yau. Misali, wani rahoto na baya-bayan nan ya gano cewa kashi ashirin cikin dari na sabbin kwayoyi sun kasa kasa saboda basa aiki ko kuma basu da lafiya. A lokaci guda, kashi saba'in na duk gazawar gwaji na asibiti a cikin masana'antar harhada magunguna sun kasance saboda kasafin kuɗi da kuma lokutan lokaci. Misali, Hukumar Kula da Abinci da Magunguna ta Amurka (“FDA”) ta kiyasta cewa magani guda yana ɗaukar kimanin shekaru 10-12 daga ganowa zuwa isarwa ga marasa lafiya.

Kalubalen na yanzu da ke fuskantar R&D a cikin masana'antar harhada magunguna na iya zama mai sarƙaƙiya yayin da masu yin magunguna ke magance sabon yanayin gasa da ƙa'idodi. Fasahar Blockchain na iya taimakawa wajen ba da amsoshi ga tambayar ƙaya na yadda ake samun kuɗin R&D.

Haɓaka haɗin gwiwa tare da abokan hulɗa daban-daban:

Blockchain na iya tasiri ga masana'antar harhada magunguna ta hanyar haɓaka haɗin gwiwa tsakanin ɓangarorin daban-daban tare da buƙatu ɗaya. Misali, a cikin 2018, akwai kamfanoni sama da 150 na jama'a akan musayar inshora fiye da amintattun 16,000 kuma kashi ɗaya cikin huɗu na waɗannan amintattun suna da fallasa lafiyar lafiya. Haɗin kai tsakanin masana'antu daban-daban yana ba da dama ga haɗin gwiwa a sassa da yawa, yana haifar da sabbin hanyoyin warwarewa da samfuran waɗanda ba su yiwuwa a baya.

Game da marubucin 

Elle Gellrich ne adam wata


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}