Disamba 22, 2023

Wadanne fasahohi ne suka shafi wasanni a cikin shekaru goma da suka gabata?

Fasaha ta shiga matakai da yawa na al'ummarmu da tattalin arzikinmu. Ganin cewa wasanni sun shahara sosai a duniya, fasaha na da tasiri mai dorewa a masana'antar, kuma hakan ya faru ne kawai saboda kamfanonin wasanni da masu ba da izini sun yarda su buga kwallo. Ko da yake kamfanoni da kasuwanci yanzu suna buƙatar aiwatar da sauye-sauyen fasaha zuwa kowane tsarin kasuwanci na gaba don dacewa da duniyar wayar hannu wacce muke rayuwa a cikinta, wasanni yana da alaƙa ta musamman kuma ɗan bambanta dangane da bullowar irin wannan ƙirƙira mai ɓarna.

Kasuwannin wasanni na biyu fasaha sun yi tasiri

Kamfanonin yin fare na wasanni hannu ɗaya ne kawai na manyan masana'antar wasanni waɗanda suka shaida canje-canjen tallace-tallace saboda fasaha. Kwanakin tafiya zuwa shagon yin fare sun shuɗe, rubuta zaɓinku akan takarda, da jiran wasannin su ƙare kafin ku fitar da yuwuwar nasarar ku. Caca ta kan layi ta canza yadda muke sanya wagers akan ƙungiyoyin wasanni da abubuwan da muka fi so, kuma fasaha ta canza kasuwa ta yadda ba za a iya gane shi gaba ɗaya daga abin da yake kamar shekaru biyu da suka gabata.

Yanzu da cewa yin fare ta hannu shine ma'aunin masana'antu kuma haɓakar fasaha ya yi tasiri sosai ta yadda kusan ke ta'allaka kan na'urorin hannu, akwai hanyoyi da yawa na kamfanonin yin fare na wasanni da nufin gwadawa da haɓaka samfuran nasu da yin ƙoƙarin jawo hankalin masu cin amana. Kyautar fare wasanni na ɗaya daga cikin hanyoyin da aka fi gwadawa da gwadawa don samun mutane a cikin jirgin. A halin yanzu Unibet bonus yana mai da hankali kan wannan kusurwar masana'antu. Koyaya, yana da mahimmanci a nuna cewa caca ta wayar hannu ba za ta taɓa kasancewa ba tare da aiwatarwa da haɗuwa da sabbin fasahohi da kamfanonin yin fare na wasanni waɗanda ke aiki tare.

Tasirin fasaha kai tsaye: Premier League da VAR

A cikin shekaru goma da suka gabata, fitowar layin burin da fasahar Hawkeye ta sake fasalin wasannin da ke cikin zukata da ruhin miliyoyin. Wasu na iya jayayya cewa sake fasalin kalmar ba daidai ba ce, kuma musamman a yanayin wasan ƙwallon ƙafa, mutated na iya zama mafi kyawun fi’ili idan aka yi la’akari da yadda fasahar mai taimaka wa alkalin wasa (VAR) ba ta haifar da komai ba sai cece-kuce a gasar Premier. tunda aka gabatar dashi a 2019.

Tsunami na cece-kuce na nufin magoya bayansu sun canja ra'ayinsu game da alƙalan wasan bidiyo, tare da da yawa a yanzu suna son a soke dukkan ra'ayin. Duk da haka, wasu sun yi imanin ya ƙara wani ɓangaren ofishin akwatin ga gasar ƙwallon ƙafa da aka fi kallo a duniya. Akwai mafi kyawun aiwatarwa na fasaha iri ɗaya a cikin rugby da cricket, waɗanda ke ba da damar wasan ya gudana da kyau fiye da VAR mai tsauri, wanda sau da yawa kan ɗauki mintuna don warwarewa, yana da mummunan tasiri akan kwararar wasan.

Dandalin yawo da alkaluman kallo

Kodayake United Kingdom ta riƙe samfurin talabijin na biyan kuɗi tare da kunshin Sky Sports, wasu ƙasashe sun canza salon wasan ƙwallon ƙafa zuwa sabis na yawo. Wasanni kamar NBA suna ba da tikitin kakar wasa ga masu sha'awar ƙasashen duniya, kuma yana da kyau, adalci, da mafita na ƙarni na 21 ga duniyar da ke ci gaba da yin wasa da sabbin fasahohi, ko haɓakar wayar hannu ce. ko haɓakar AI na yanzu.

Kallon wasanni ta hanyar kwamfutar tafi-da-gidanka ko na'urar tafi da gidanka hanya ce da ta riga ta taru shekaru goma da suka wuce. Koyaya, ci gaba da haɓaka yana nufin cewa yawo da kallon wasanni akan layi ko ta intanet ya zama babban kasuwanci, kuma mutane da yawa sun yi hasashen cewa a tsakiyar ƙarshen wannan ƙarni, tashoshi na TV na iya zama da yawa kamar yadda ayyukan yawo na iya watsawa zuwa mafi girma. masu sauraro, mafi dacewa.

Kammalawa

Kamar yadda kuke gani, shekaru goma da suka gabata sun kawo sauye-sauye na fasaha da yawa, kuma babu wani matakin wasanni da fasaha ba ta canza ba, ko a cikin filin wasa, a shafukan yanar gizo na yin fare wasanni ko kuma a cikin wasanni. rudani da batun batun VAR. Kodayake sikelin zamewa ne, akwai babban shari'ar cewa fasaha ta yi lahani da yawa fiye da lalacewa, musamman idan kuna kallon fa'ida kuma ba ku magana musamman game da batutuwan hakora na VAR.

Idan muna magana ne game da tasiri, ko da yake, babu wani canjin fasaha da ya yi tasiri mai zurfi kamar VAR, kuma yana ci gaba da rarraba ra'ayi, da ra'ayin magoya baya da masana, da kuma haifar da mummunar motsin rai ga magoya baya a duk faɗin Ingila. Wanene ya san ko VAR za ta ci gaba da aiki a ƙarshen wannan shekaru goma ko kuma ƙarin canje-canje za su sake canza ta, suna da wani tasiri mai zurfi a wasan Ingila.

Game da marubucin 

Kyrie Mattos


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}