Ɗaya daga cikin abubuwan da za su iya kawo cikas a cikin duniyar dijital tana tasowa: AI & Babban Bayanai. Ƙwararrun AI suna ci gaba da sauri zuwa haɓakar haɓakar bayanan duniya, tare da haɓaka mai nisa yana zama mafi bayyana yau da kullun. Wace rawa AI ke takawa a cikin manyan bayanai an bayyana shi da kyau ta shafin ThinkML. Shekaru goma da suka gabata, ba shi yiwuwa a sami cikakkun bayanai game da halaye na siyayya, abubuwan sha'awa da ƙiyayya, ɗabi'a, da zaɓin sirri gwargwadon yuwuwar godiya ga fasaha. Za'a iya ƙara bayanai masu ma'ana zuwa babban wurin ajiyar bayanai ta hanyar asusun kafofin watsa labarun da bayanan martaba na kan layi, ayyukan zamantakewa, kimantawar samfuri, abubuwan da aka yi wa alama, "ƙauna" da kayan da aka raba, aikace-aikacen sadaukarwa da shirye-shirye, da tsarin CRM (abokin ciniki na abokin ciniki).
Menene Sirrin Artificial da Kimiyyar Bayanai?
Kimiyyar bayanai tana ɗaukar danye, bayanan da ba a tsara su ba tare da juya su cikin tsari, tace bayanai ta hanyar amfani da haɗe-haɗe na ƙididdiga da hanyoyin kimiyya. Yana gano ra'ayoyin kasuwanci kuma yana canza su zuwa mafita masu aiki ta amfani da kayan aiki da hanyoyi daban-daban. Ma'adinan bayanai, tsarkakewa bayanai, tattara bayanai, sarrafa bayanai, da kuma nazarin bayanai na daga cikin ayyukan da masana kimiyyar bayanai, injiniyoyi, da shugabannin gudanarwa suka gudanar.
Kimiyyar bayanai jigo ce ta fannoni daban-daban, bisa ga masana, wanda ya haɗu da dabarun kimiyya, hanyoyin, algorithms, da tsarin don fitar da bayanai. Tunani da ƙirƙira na'urorin kwamfuta waɗanda ke iya aiwatar da ayyukan da galibi ke buƙatar hankalin ɗan adam ana kiransa da hankali na wucin gadi.
An yi amfani da reshe na kimiyyar bayanai da aka sani da hankali na wucin gadi azaman tsayawa ga kwakwalwar ɗan adam. Yana ba da tsarin aiki na kamfani, inganci, da haɓaka aiki ta hanyar mafita mai hankali da wayo. Ga 'yan misalan aikace-aikacen AI na ainihi:
- Taimakon Muryar Chatbots
- shawarwarin atomatik
- Ayyukan fassara da hangen nesa na kwamfuta
Kamfanoni na iya cimma abin da ba a iya misaltuwa tare da kimiyyar bayanai da hankali na wucin gadi. Bugu da ƙari, yana iya haifar da aiki da kai da inganci a cikin hanyoyin da ke buƙatar ƙarin ma'aikata da sa'o'in mutum-mutumi.
Aikace-aikacen Babban Bayanai da AI a cikin Duniyar Gaskiya
Tarin Bayanan Abokin Ciniki
A'a na fannin, ƙarfin AI don koyo yana ɗaya daga cikin mafi girman ƙarfinsa. Ƙarfin sa na gano tsarin bayanai yana da daraja kawai idan zai iya canzawa tare da su yayin da suke bambanta da kuma canzawa. AI na iya yin gyare-gyaren da ake buƙata ta hanyar ƙayyade ko shigar da mabukaci yana da ma'ana ta hanyar gane masu fice a cikin bayanan.
Ba za a iya raba hankali na wucin gadi da manyan bayanai ba saboda ikon AI na yin aiki da kyau tare da nazarin bayanai. Bayanan lura, musamman bayanan log, suna da matukar amfani ga kasuwancin zamani. Kowane shigar da bayanai ana amfani da shi ta hanyar ilmantarwa na injin AI da zurfin ilmantarwa, kuma ana amfani da waɗannan abubuwan don ƙirƙirar sabbin dokoki don nazarin kasuwanci na gaba. Duk da haka, al'amurran da suka shafi suna fitowa lokacin da bayanan da ake amfani da su sun kasance ƙananan bayanai.
Binciken Kasuwanci
Kamar yadda Forbes ya ruwaito, mafi yawan bincike na yanzu ya nuna cewa hada AI da manyan bayanai na iya sarrafa har zuwa 80% na duk aikin jiki, 70% na ayyukan sarrafa bayanai, da 64% na ayyukan tattara bayanai. Yana nuna cewa baya ga fa'idarsu ga tallan tallace-tallace da kokarin tattalin arziki, ra'ayoyin biyu suna da damar yin tasiri sosai a wurin aiki.
Misali, cikawa da ayyukan sarkar samar da kayayyaki sun dogara sosai kan bayanai; sabili da haka, suna neman ci gaba a cikin AI don ba su fahimtar ainihin lokacin game da ra'ayoyin abokin ciniki. Kasuwanci na iya yin hakan ta hanyar kafa tallace-tallacen su, kuɗi, da dabarun yanke shawara kan kwararar sabbin bayanai.
Ainihin, dole ne a sami tsari da tsari na tattara bayanai (haƙar ma'adinai) da aka kafa kafin ƙaddamar da bayanan ta hanyar koyan na'ura ko zurfin ilmantarwa algorithm. Kwararrun da ke da digiri a cikin nazarin bayanan kamfanoni na iya taimakawa a cikin wannan yanayin. Kamfanonin da ke da mahimmanci game da haɓaka ƙimar ƙididdigar bayanan su za su ɗaukaka su sosai.
Tace Saƙon Imel
Hanya ta farko don tantance ko imel ɗin banza ne shine neman tsari a cikin imel ɗin banza da sharuɗɗan da ake yawan amfani da su don talla ko haɓaka abubuwa don masu siye tare da ragi mai yawa ko ta wasu hanyoyi makamantan waɗannan.
Hanyoyi da yawa na koyon na'ura, gami da Naive Bayes, maƙwabtan K-masu kusa, injunan tallafi, da dazuzzukan dazuzzuka, da sauransu, na iya tace hanyoyin sadarwar banza kuma su tantance ko imel ɗin da aka karɓa "saƙon spam ne" ko a'a. Dabaru kamar cibiyoyin sadarwa na jijiyoyi ko ganewar halayen gani (OCR), wanda kuma kasuwanci kamar Gmel ke amfani dashi don tace spam, ana iya amfani da su don gano spam na ci gaba.
Ba daidai ba
Lokacin yin saƙo ko bugawa, gyara kai tsaye bisa tsarin AI yana da matukar taimako wajen samun kyakkyawan sakamako da hana kurakurai. Ana tabbatar da rubutun ta atomatik, kuma ana amfani da ƙimar dama mafi kusa kai tsaye. A gefe guda, idan ingancin horarwar AI ɗinku bai kai daidai ba, kurakurai na iya haifar da, kuma kuna iya aika saƙon da ba ku so. Ajiye barkwanci a gefe, gyaran kai gabaɗaya yana yin kyakkyawan aiki na gyaran kalmomin da ba daidai ba cikin hanzari yayin yin saƙo.
Mataimakin Yanar gizo
Mataimaka na zahiri sun haɗa da Google AI, Siri, Alexa, Cortana, da sauran su. Waɗannan mataimakan sun bar mu mu aika oda zuwa gare su, kuma ta hanyar amfani da fasahar gano murya, suna ƙoƙarin fahimtar abin da muke faɗa da sarrafa aiki da kai/yi ainihin aiki. Tare da umarnin murya ɗaya kawai, za mu iya amfani da waɗannan mataimakan kama-da-wane don yin kira, aika saƙonni ko imel, ko bincika intanit. Waɗannan mataimakan kama-da-wane kuma za su iya aiki azaman masu yin hira saboda muna iya sadarwa da su a cikin tattaunawa.
Mataimakan gani na gani na ɗan adam suna da iyakoki fiye da wayoyin hannu da kwamfutoci. Ana iya amfani da su a cikin tsarin da aka haɗa da na'urorin IoT don gudanar da ayyuka da kyau da kuma daidaita yanayin ku.
Hanyar Ayyuka ta Musamman (OCR)
Wasu ƙayyadaddun aikace-aikacen OCR na yanki, kamar rasit, daftari, cak, da daftarin biyan kuɗi na doka OCR, an ƙirƙira su ta amfani da injunan OCR. Ana amfani da fasahar OCR a yanayi daban-daban na zahiri, gami da shigar da bayanai don takaddun kasuwanci kamar rasit, bayanan banki, da daftari, da takardu kamar cak da fasfo. Gane faranti ta atomatik, A cikin filayen jirgin sama don hakar bayanai da fasfofi, a tsakanin sauran amfani.
Ƙungiyoyi
A cikin shekaru goma da suka gabata, chatbots sun zama sananne. Yawanci, an ƙera bot ɗin hira ne don samar da mafi saurin amsoshin tambayoyin da aka yi akan takamaiman gidan yanar gizo. Chatbots suna rage girman aikin ɗan adam da farashi yayin da suke adana lokaci. Akwai da yawa chatbots, kowanne yana mai da hankali musamman kan masana'antu ɗaya ko kaɗan. Mai zuwa ita ce hanya mafi kyau don tantance irin nau'in chatbot da kuke son ƙirƙira: - Mahimman dabarun haɓaka chatbots shine gano ƙungiyoyi ko ƙungiyoyin kasuwar da kuke so. Yin na musamman chatbots cikakke ne tunda zaku iya haɓaka ingantaccen aikin musamman.