Yuli 23, 2022

Menene Kula da Ayyukan Aikace-aikacen da fa'idodinsa?

Shin kun taɓa jin kalmar "aikace-aikacen saka idanu na aikace-aikace? To, idan ba tukuna ba, yana da mahimmanci ku san kasuwancin ku yana buƙatar wannan. Ba kawai alatu ba amma hanya ce mai amfani don kasuwancin ku ya yi nasara. A cikin wannan labarin da yanki, za mu gabatar muku da saka idanu akan ayyukan aikace-aikacen kuma me yasa wannan yake da mahimmanci ga kasuwancin ku.

Menene Kula da Ayyukan Aikace-aikacen?

Gudanar da ayyukan aikace-aikacen da sa ido suna ba da haske game da aikin aikace-aikacen. Sau da yawa, waɗannan abubuwan da suka fahimta sun ƙunshi ma'auni waɗanda ke ɗaukar amfani da CPU, amfani da ƙwaƙwalwar ajiya, lokacin amsawa, aikin hutun kira, jinkirin hanyar sadarwa, jinkirin azuzuwan, da ƙari.

Ingantacciyar kulawar aikin aikace-aikacen ko dandamali na APM zai tabbatar da injiniyoyi za su iya gina dashboards masu ba da rahoto waɗanda ke nuna ba kawai lokacin aiki da aikin hanyar sadarwa ba har ma yana nuna jinkirin ƙaddamar da aikace-aikacen da ke shafar gamsuwar abokan ciniki a kan bayar da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun kwarara don bin diddigin canje-canjen aiki ta hanyar lokaci. .

Yawancin manyan kayan aikin APM na yau an gina su akan kashin baya na mafita mai buɗewa. Waɗannan yawanci sun haɗa da Grafana da ELK Stack kamar yadda waɗannan duka biyu ke ba da cikakkun bayanai, ma'auni, da fasalulluka na bincike masu mahimmanci don saka idanu da haɓaka aikace-aikacen.

Lokacin da kasuwancin ku ke neman taimako daga kamfanonin da ke gudanar da bincike akai-akai na ma'aunin aiki, za ku iya inganta ƙwarewar mai amfani da aikace-aikacenku ta hanyar nuna rashin jin daɗi a cikin UI ko mai amfani. Yanzu da kun koyi abin da APM yake bari mu tattauna amfanin sa.

11 Mafi kyawun Fa'idodin Kulawa da Ayyukan Aikace-aikace

Aikace-aikacen da kasuwancin ku ke amfani da su suna da muhimmiyar rawa wajen nasarar sa. Idan ba tare da waɗannan aikace-aikacen ba, ma'aikatan ku ba za su iya cim ma aikinsu ba. Don haka, abokan cinikin ku ba za su gamsu ba. Lokacin da waɗannan suka faru, kasuwancin ku zai yi wuya a yi nasara.

Don haka, bin diddigin ayyukan duk aikace-aikacen kasuwancin ku yana da mahimmanci. Ta yin haka, zaku iya ɗaukar hanya mai tsauri don rage al'amuran gama gari a cikin kasuwancin ku.

Anan akwai fa'idodin APM, don haka bai kamata ku yi tunani sau biyu ba game da fitar da su.

1. Yana Bada Hanyar Hankali Don Magance Matsala

Daga cikin fa'idodi da yawa na sarrafa ayyukan aikace-aikacen shine ɗaukar hanya mai faɗakarwa don magance matsaloli. Maimakon jira matsalolin su faru, za ku iya hango su kuma ku aiwatar da canje-canjen da kuke buƙata don guje wa waɗannan matsalolin da ke faruwa a nan gaba.

2. Rage Kudin Aiki

Tare da amfani da software na APM, zaku iya rage farashin aiki a cikin kasuwancin. Kuna iya kawar da larura ga ma'aikata masu ƙwarewa na musamman kuma a maimakon haka kuyi amfani da software mai ƙarfi don samun sakamako iri ɗaya.

3. Haɓaka Haraji Da Talla

Kuna iya haɓaka kudaden shiga da tallace-tallace ta amfani da kayan aikin sa ido kan aikace-aikacen. Idan aikace-aikacenku ba sa aiki da kyau, zaku iya samun jinkiri mai tsada da ke tasiri tallace-tallacenku. Yana da gaske musamman kuma gaskiya lokacin da kuke gudana ko sarrafa kasuwancin eCommerce, alal misali.

4. Ingantattun Ƙwarewar Mai Amfani 

Idan kasuwancin ku yana ba da sabis, sabis na sa ido kan ayyukan aikace-aikacen mai bayarwa na iya haɓaka ƙwarewar masu amfani da ƙarshenku. Wannan na iya hana matsaloli da gunaguni daga abokan cinikin ku na ciki da na waje da abokan ciniki.

5. Haɓaka Haɓaka 

Wani dalili da ya sa dole ne ku sanya ido kan ayyukan aikace-aikacenku shine don haɓaka haɓakar kamfanin ku. Ta hanyar tabbatar da aikace-aikacenku da tsarin suna gudana cikin sauƙi, za ku iya guje wa al'amuran haɓaka aiki a cikin kasuwancin ku.

6. Rage Lokaci

Lokacin da kake aiki tare da kamfanonin da ke ba da APM, za ka iya rage raguwa a cikin kasuwancin. Wannan yana ɗaya daga cikin mafi kyawun fa'idodin wannan shirin, saboda raguwar lokaci na iya haifar da asarar yawan aiki, ta haka ɓata sunan alamar ku, haifar da asarar bayanai, da kawo damar da aka rasa.

7. Kyakkyawan Gamsar da Abokin Ciniki

A ƙarshe, mafi kyawun software na APM zai taimaka tabbatar da abokan cinikin ku sun gamsu da kamfanin ku da ayyukan ku. Tare da wannan software, ba za su taɓa fuskantar raguwar lokaci, matsaloli, ko jinkiri tare da sabis ɗin su ba. Abokan ciniki masu farin ciki suna da amfani ga kasuwanci kuma za su ba da gudummawa ga ci gaban nasarar ku.

8. Bada fifikon ayyuka 

Lokacin magana game da saka idanu akan ayyukan aikace-aikacen, koyaushe akwai wurin ingantawa. Ko da yake kayan aikin APM na iya sa ido kan aikin aikace-aikacen da aka bayar ta ma'anarsa, fa'idodin waɗannan kayan aikin kai tsaye shine fahimta cikin ma'aunin aikin aikace-aikacen duka da aikin matakin samarwa a wasu mahalli. Waɗannan bayanan suna ba da hanya don sauƙaƙe gano bambance-bambance a cikin mahalli daban-daban na aikace-aikacen yayin da kuma samar da tsari ko tsari don bincikar al'amurran da suka shafi aiki ba tare da shafar kwanciyar hankali a cikin samar da ku ba.

9. Yarjejeniyar Matsayin Sabis ko Yarjejeniya ta SLAs 

Yarda da SLAs ba ƙalubale bane kawai amma yana da mahimmanci. Kodayake akwai ingantattun hanyoyin da aka rubuta don kiyaye bin bin bin SLA, kuna iya samun kayan aikin APM don samar da rahotannin da ke nuna daidaito daidai, ban da rahotanni da ma'aunin da suka rigaya bayarwa.

Maimakon yin amfani da takamaiman takamaiman ko kayan aikin mallakar mallaka don samar da rahotannin SLA, ta amfani da software na APM na iya tabbatar da bayanin da kuke amfani da shi don ba da rahoton yarda da SLA yayi kama da abin da sauran sassan kasuwancin ku ke amfani da su yayin gudanar da ayyukansu. Wannan yana rage yaduwar kayan aiki kuma yana ƙara amincewa ga bayanin ta hanyar ƙaddamar da ma'auni na tarin bayanai ga dukan kamfanin.

10. Bibiyar Ma'auni masu dacewa da Kasuwanci  

Baya ga bin matakan da suka dace da abokin ciniki, kayan aikin APM kuma na iya zama masu aiki yayin bin matakan da suka dace da kasuwanci. Tare da matakan da suka dace na gyare-gyare da haɗin kai, software na APM yana da ikon keɓance ma'auni waɗanda suka dace da kasuwanci kai tsaye daga waɗanda suka dace da sashin injiniyar ku, na ɗaya. Waɗannan kayan aikin ba koyaushe suna ba da rancen kansu ga mahimman alamun aiki ko bin diddigin KPI ba, amma bayanai game da kayan aikin aikace-aikacen na iya ba da ma'auni marasa fasaha waɗanda zasu iya zama masu amfani.

11. Ƙarfafa Ayyukan Injiniya 

Yawancin mayar da hankali na APM an sanya shi akan sa ido da lafiyar yanayin samarwa, amma akwai ƙarar ƙarfi da ƙarfi don samun su a cikin yanayin samarwa kuma.

Ko da yake tsarawa da mahallin ci gaba ba sa isa ko'ina kusa da kewayon zirga-zirgar zirga-zirgar da wuraren samarwa ke yi, samun haɗin APM zai taimaka wa 'ya'yan itace masu rataye waɗanda ƙila in ba haka ba za a rasa su ta daidaitattun haɗin gwiwa da gwaje-gwajen naúrar. Wannan ƙarin bayanin zai iya taimakawa hana lahani kafin su faru, rage sake aikin tikiti.

Daga aikin na'ura zuwa keɓancewar gudanarwa, tare da ƙarin bayanan gwajin da ƙungiyoyin haɓakawa suke da su, mafi kyawun yanayin samfurin zai iya zama kafin isa ga abokin ciniki.

Jin Bambancin

Kamar yadda kuke gani daga gabatarwar farko, akwai fa'idodi da yawa da zaku iya samu ta aiwatar da APM don kasuwancin ku.

Kuna iya ɗaukar hanya mai faɗakarwa don magance matsaloli da rage farashin aikinku. An ambata wannan a baya. Hakanan kuna iya haɓaka ƙwarewar mai amfani na ƙarshe, ƙara yawan aikinku, da rage lokacin ku, Kula da ayyukan aikace-aikacenku shima zai inganta gamsuwar abokin cinikin ku.

A takaice dai, amfani da tsarin sa ido kan ayyukan aikace-aikacen babbar hanya ce don haɓaka nasarar kasuwancin ku.

Game da marubucin 

Peter Hatch


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}