Microsoft ya sanar da wayoyin zamani guda uku a taron manema labarai ranar Talata a birnin New York. Ya ƙaddamar da wasu na'urorin Lumia guda biyu sune Lumia 950 da Lumia 950XL wayoyin hannu wanda ya zo tare da yanayin sanyaya na ruwa. Bayan ƙaddamar da sabbin wayoyin zamani na zamani, Microsoft ya cire mayafan Lumia 550, wanda ake ɗauka azaman wayoyin zamani na Windows. Kodayake kamfanin bai yi magana sosai game da Lumia 550 ba, amma ya ba da alama yayin taron. Koyaya, ƙaddamar da Lumia 550 da alama Microsoft na sake yin ƙoƙari don karɓar rarar kaso mai yawa na kasuwar wayoyi. Yana iya zama dalilin sanar da araha Lumia 550 tare da samfuran ƙarshen zamani. Yayin taron, kamfanin ya kuma sanar da shi kwamfutar tafi-da-gidanka na farko da Surface Pro 4 Tablet wanda ke gudana akan Windows 10 Operating system. Bari muyi saurin duba tabarau, farashi da kuma samuwar naurar mai amfani da kasafin kudi, Lumia 550.
Mahimman bayanai na Lumia 550
nuni: Lumia 550 tana yin amfani da allon AMOLED 4.7 × 1280 mai inci 720 wanda yake LTE network ne mai iya aiki kuma yana aiki akan Windows 10 mobile system.
processor: Sabuwar na'urar tana aiki ne ta hanyar quad-core 1.2GHz Snapdragon 210 wanda aka hada shi da Adreno 304 GPU.
Operating System: Sabuwar Lumia 550 tana aiki ne akan sabuwar Microsoft Windows 10 Tsarin aiki.
RAM: Lumia 550 sanye take da memory na 1GB RAM wanda bashi da kyau sosai. Koyaya, yana iya aiwatar da ayyuka na asali ta hanya mai kyau. Ta wannan, zamu iya fahimtar cewa na'urori marasa ƙarancin ƙwaƙwalwar ajiya kamar Lumia 550 za a iya inganta su ta hanya mafi kyau tare da Windows 10.
Storage: Na'urar mai sauƙin amfani da kasafin kuɗi ta zo da 8 GB na ajiyar ciki. Saboda haka, dole ne a faɗaɗa ƙwaƙwalwar ajiya gwargwadon buƙatarku ta hanyar microSD. Yana tallafawa har zuwa 200 GB fadada ƙwaƙwalwar ajiya ta katin microSD wanda ke aiki da kyau tare da shi.
Kyamara: Lumia 550 na wasanni mai ɗaukar hoto na 5 MP tare da buɗewar F2.4 don kyamarar ɗaukar hoto. Kuna iya ɗaukar hotuna waɗanda suka isa yayin la'akari da alamar farashin. Yana da ikon ɗaukar bidiyo 720p a 30 FPS kuma yana tallafawa ci gaba da mayar da hankali ga autofocus. A wani gefen, kyamarar gaban tana da 2 MP snapper wanda za'a iya amfani dashi kawai don kiran bidiyo. Wataƙila, ba shi da kyau a ɗauki hoton kai.
Baturi: Sabuwar Lumia 550 ana amfani da ita ta hanyar 1900mAh batirin Li-Ion wanda batir ne mai cirewa.
connectivity: Kayan salula yana da alamomin haɗin haɗi:
- 4G LTE, 3G / HSPA
- Wi-Fi 802.11 b / g / n
- DLNA
- Bluetooth v4.0
- microUSB v2.0
Color: Kayan hannu zai kasance a cikin launuka huɗu daban-daban kamar ja, fari, shuɗi, da baƙi. Na'urar Lumia 550 galibi tana riƙe da alamun zane iri ɗaya kamar na wayoyin hannu na Lumia masu araha na baya.
Farashin da Availability
Microsoft Lumia 550 na da farashi a $139 don samfurin ajiya na 8GB. Zai kasance a kasuwar Turai daga watan Disamba kuma kamfanin yana shirin fadada wadatar sa a duk duniya a shekara ta 2016. Itace mafi kyawun kasafin kuɗi ga kasashe masu tasowa tare da masu saukin farashin kudi a Amurka da Turai. Microsoft kamar ya yi koyi da samfurin Samsung ta hanyar ƙaddamar da wayoyin salula na zamani masu yawa da ba masu amfani damar zaɓar ɗaya daga cikinsu.
Waɗannan su ne mahimman bayanai na sabon na'urar da za ta iya amfani da kasafin kuɗi, Lumia 550 da Microsoft ta ƙaddamar. Wannan wani yunkuri ne na kamfanin ya gabatar da wayar salula a farashi mai sauki tare da ginannen tsarin wayar hannu ta Windows 10. Sauran na'urorin Windows 10 da Microsoft suka fara fitarwa a yayin taron sun haɗa da Kwamfutar hannu na Pro 4 da Surface Book, kwamfutar tafi-da-gidanka na farko. Fata, wannan Lumia 550 na iya samun ƙarin martani a cikin kasuwa. Har yanzu kamfanin bai bayyana farashin Indiya da kasancewar Lumia 550 ba.