Yuli 24, 2015

5 Daban-daban Na Yanar Gizo / Blogs waɗanda ke Matsayi a Shafin Farko na Google

Ga yawancin Bloggers / Webmasters suna haɓaka rukunin yanar gizon su a gaban shafin google shine babban maɓallin keɓance mafi yawan zirga-zirga daga Google. Yayin aiwatar da shafin su a shafin farko na google sukan yi ayyuka da yawa (SEO / SMO). A cikin wannan labarin zan bayyana muku nau'ikan Blogs / Yanar gizo waɗanda kuka samo akan Shafin Farko na Google kuma me yasa?

A cewar Google suna so su nuna mafi kyawun abu mai dacewa kuma mafi dacewa a saman sakamakon binciken google. A wannan tsari sun haɓaka algorithms da yawa. Duk da haka na ga cewa algorithms ba su cika cikakke ba kuma suna buƙatar gyara.

Wannan labarin zai iya taimaka muku game da fahimtar abubuwa mafi kyau game da nau'ikan shafukan yanar gizo waɗanda kuka samo a gaban shafin google da kuma dalilin da ke baya.

Jinsi # 1. Yanar Gizo na Labaran Google

Kamar yadda kuka gani mafi yawan lokuta lokacin da kuke neman batun labarai ko kuma batun da yake tasowa zaku ga ɓangaren labarai a saman sakamakon binciken google. Mafi yawan lokutan ana ɗaukar wannan ɓangaren ta manyan tashoshin labarai da manyan gidajen yanar gizon kamfanin watsa labarai.

sakamako a cikin labarai na google

Babu shakka wadannan gidajen yanar sadarwar suna da fa'ida kuma suna fitar da cunkoson ababen hawa daga sashen labarai na google. Kodayake akwai rukunin yanar gizo na labarai da yawa da suke fitowa kowace rana, ba duk zasu dade ba. Gidan yanar gizon da ke tura ingantaccen abun ciki kawai na ƙarshe ne a cikin ɓangaren labarai. Kodayake basu tura abun cikin inganci ba har yanzu za'a sanya shafin a cikin labarai na google da zarar an amince dashi amma ganuwarsa a cikin labarai yana raguwa kowace rana idan shafukan ba sa tura abun mai inganci a cikin manyan kundin.

Yanzu shafukan yanar gizo suna karɓar zirga-zirga da yawa suna iya samun iko da yawa tare da lokaci. Don haka, ba wai kawai a cikin ɓangaren labarai ba amma waɗannan rukunin yanar gizon za su fara nuna godiya ga duk wasu shafuka a cikin sakamakon kwayoyin kuma saboda ikon da suke da shi. Yana da matukar wahalar gasa da irin wadannan rukunin yanar gizon. Hakanan mafi yawan abubuwan sabuntawar google suna fifita waɗannan rukunin yanar gizon kuma muna ganin haɓaka darajar su kawai kowace rana. Don haka irin waɗannan rukunin yanar gizon zasu daɗe sosai a gaban shafin google.

Jinsi # 2. Shafukan yanar gizo / Blogs na Tasirin HoneyMoon

Wasu mutane na iya sane da shi kuma wasu na iya jin shi a karon farko. Akwai sakamako da ake kira “Ruwan Zuma”Cikin harshen SEO. Shafukan yanar gizon da ke fuskantar wannan lokaci suna da kyau sosai ba tare da wani dalili ba. Mai rubutun ra'ayin yanar gizon / mai kula da gidan yanar gizon na iya tunanin cewa watakila ya yi wani abu na sihiri kuma shafin sa ya fara samun matsayi. Amma gaskiyar ita ce kawai yanayin da kusan kowane shafi / gidan yanar gizo ke shiga. Wannan wata dama ce da Google ya baiwa mai kula da gidan yanar gizo don nuna aikin sa yayin da aka jera shi a saman sakamakon bincike.

Duk da haka waɗannan shafukan yanar gizon za su saki matsayi tare da lokaci idan mai kula da gidan yanar gizon / mai rubutun ra'ayin yanar gizo ba ya tura abun ciki mai inganci wanda zai iya fitar da su backlinks. Yawancin masu rubutun ra'ayin yanar gizo sun saba fada don wannan tarko. Da zarar rukunin yanar gizon su ya shiga wannan lokaci sai su fara cusa shafukansu cike da keywords don cin gajiyar wannan lokaci nan gaba wata rana za a hukunta shafin kuma mai kula da gidan yanar gizon bai san dalilin da yasa aka sanya rukunin yanar gizon su ba kuma dalilin da yasa aka hukunta shi. Don sanin matsayin gidan yanar gizon ku, kuna iya amfani da su Mai duba daraja ta Sitechecker.

Kowane shafin yanar gizo zai sha wannan matakin kuma dole ne ayi amfani dashi yadda yakamata idan kuma ba haka ba zaku iya zubar da rubutun da ke ciki sannan ku fara sabon sabo, sannan ku maimaita zagayowar.

Jinsi # 3. Waɗannan Shafukan na Spammy tare da Dubunnan Baya na Spam Backlinks

Wasu masu kula da gidan yanar gizo suna son gina backlinks da yawa musamman ta hanyar maganganun bulogi, gabatar da kundin adireshi, gabatar da tattaunawa da sauransu waɗanda ake ɗauka azaman spam bisa ga Google. Waɗannan martaba na rukunin yanar gizo suna haɓakawa a hankali kuma matakin ya isa inda labaran su suka zo shafi na farko. Amma waɗannan rukunin yanar gizon ko dai za su fara faɗuwa a hankali ko kuma damar da google za ta iya ƙaddamar da waɗannan shafukan yanar gizo gaba ɗaya daga jerin google sun fi girma.

Don haka koda waɗannan rukunin yanar gizon basu daɗe sosai.

Jinsi # 4. Shafukan Yanar gizo mai Shafin Kaifin Bidiyo / Blogs

Duk wani nau'in hanyar haɗin yanar gizo ana ɗaukarsa azaman spam ta google. Don haka, koda kasancewa da wayo a ginin backlinks shima spam ne ba tare da wata shakka ba. Amma wasu masu rubutun ra'ayin yanar gizo sun fahimci hanyoyin bincike sosai kuma suna da damar gina linksan hanyoyi kaɗan amma masu ƙarfi sosai kamar samun hanyoyin haɗi daga manyan shafukan yanar gizo na PR, shafukan yanar gizo, Manyan adiresoshin PR da sauransu. Wadannan shafukan yanar gizo suna da matsayi sosai.

Amma duk yadda kake da wayo na google zai gano shafin wata rana kuma zai hukunta shi shima. Abu mai kyau shine ɗaukar google lokaci kafin ya gano waɗannan rukunin yanar gizon kuma mai rubutun ra'ayin yanar gizon / mai kula da gidan yanar gizon yakamata ya sami ingantacciyar hanyar samun kuɗi daga shafin. Mafi munin shine duk aikin da yayi kwanakin nan da yawa zai tafi a banza kuma dole ne ya sake kunna komai komai wanda nike ganin ba hikima ba ce.

Jinsi # 5. Gaskiyar Abinda ke Cikin Blogs

Wannan shine abin da google ke so a ƙarshen rana. Waɗannan masu rubutun ra'ayin yanar gizon suna bunƙasa don samar da ƙima ga masu karatun su kuma suna aiki akan samar da babban abun ciki ga masu karatun su. Ba sa mai da hankali kan haɗin haɗin ginin maimakon suna aiki akan yadda zasu sami backlinks tare da kyakkyawan abun ciki. Wannan lokacin ɗaukar lokaci ne kuma mai rubutun ra'ayin yanar gizo / mai kula da gidan yanar gizo suna buƙatar nuna haƙuri da yawa don wannan ya faru. Waɗannan rukunin yanar gizon a hankali za su sami backlinks na al'ada kuma suna da matsayi a gaban shafin google wata rana.

Wadannan rukunin yanar gizon ba sa hukunta su a mafi yawan shari'o'in. Koyaya akwai hujjoji da cewa google shima ya hukunta ingantattun bulogi / rukunin yanar gizo amma idan Webmaster yana sane da abubuwan da suke faruwa a Google Search Algorithm babu abinda zai iya faruwa da irin waɗannan shafukan. Waɗannan rukunin yanar gizon sun ƙare tsawon lokaci a gaban shafin google kuma zirga-zirgar ababen hawa suna ƙaruwa sosai a kowace rana.

Final Words

Don zama mai gaskiya na fara rubutun ra'ayin kaina a matsayin Jinsi # 3 Blogger sannan sannu a hankali ya koma Jinsi # 4 da aka jera a sama. Koyaya ban yi farin ciki da sakamakon ɗan gajeren lokaci ba kuma yanzu kawai na dage don samar da kyakkyawan abun ciki ga masu karatu har zuwa mafi kyau. Bari in san wane rukuni kuke.

Game da marubucin 

Imran Uddin


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}