Maris 29, 2020

Matsayin Koyo Na'ura A cikin eLearning

Ana iya sarrafa ɗalibai ko'ina cikin duniya ta hanyar ilimin koyon inji (ML). Ma'aikata a yau suna buƙatar mafi kyawun daidaitattun albarkatun eLearning, waɗanda ke da sassauƙa da ma'amala. Jagoranci Koyarwa masu samarwa suna keɓance keɓaɓɓu da ilmantarwa, tsinkaye bukatun ilmantarwa, da kuma samar da abubuwan da suka dace kuma masu dacewa akan lokaci ga ɗalibanta ta amfani da tsarin ƙirar tsari. Bari mu kara bincike game da yadda fasahar ML ke tsara makomar ilmantarwa.

ML Na Iya Gane Hanyoyin Ayyukan Masu Koyo

Ana iya amfani da algorithms na ML don bi diddigin aikin masu koyo da aka yi rijista a cikin LMS wanda a kan me za a ci gaba da zaman koyo na gaba da batutuwan su. Wannan hanyar, za a iya biyan ainihin bukatun ilmantarwa. Irin wannan hanyar tana da mahimmanci a yanayi kamar, alal misali, ɗalibai 30 da ke da ƙwarewa daban-daban da ƙwarewar da aka sa su don kwas. ML LMS yana ba da abun cikin keɓaɓɓe bisa ga waɗannan ɗaliban ɗaliban ta hanyar daidaita aikin kwaskwarima kamar yadda yawancin ɗalibai ke da iko. Sabili da haka, ta hanyar yin wasu gyare-gyare ga abubuwan koyo, ƙwararrun ɗaliban ilmi na iya ci gaba cikin sauri, kuma ƙarancin masu koyo da ƙwarewa suna samun kyakkyawar damar aiki akan kayan koyo da kuma samun ingantaccen ilimi.

Arfafa Masu Koyo

ML tana bawa masu koyo damar samun ilimi ta hanyar koyarda kansu. Tare da ML, masu koyo na iya mai da hankali kan gibin iliminsu maimakon ci gaba da shawagi akan tsari iri ɗaya da kuma rashin tsari.

A mafi yawan lokuta, lokacin da xaliban suka fara karatu, sukan bi wasu sassa masu yawa na rashin horon. ML ya kawar da wannan ɓangaren ɓarna na horo azaman algorithms waɗanda ke lura da ci gaban ɗalibai yadda yakamata suna tsabtace tsarin karatun, cire waɗancan sassan marasa mahimmanci.

Wannan yana bawa masu koyo damar bata lokaci sosai kan horo da samun kwarewar da ake so da kuma cimma manufofin horas dasu. Haɗuwa da ML yana bawa masu koyo damar fahimtar gaskiyar cewa kwas ɗin an tsara shi don cika gibin iliminsu kuma cewa babu ɓata lokaci ta hanyar laccoci marasa mahimmanci.

Suna samun damar shiga cikin kwas din sosai yayin da suka san cewa kwas ɗin yana amsa daidai bukatunsu.

Inganta ROI

Kamar yadda ML ke da damar rage tsawon lokacin karatun sosai, yana bawa ma'aikata / masu koyo damar mai da hankali kan ayyukansu masu alaƙa da aiki. Bugu da ƙari, tun da kuna iya samun damar ci gaban ma'aikatan '/ masu koyo, za ku iya tsara darussan kan layi a gare su wanda ke buƙatar ingantacciyar hanyar da za ta ba su damar aiki da kyau.

Kuna iya hango batutuwan da ɗalibanku ke gwagwarmaya da sauri ta hanyar nazarin bayanan da aka samar ta hanyar kwas ɗin eLearning. Masu koyo zasu iya mai da hankali kan gibin ilimin su kamar yadda algorithm na ML zai daidaita kayan karatun. Saboda haka, zaku iya adana lokaci mai yawa da albarkatu a cikin kayan horo.

Ayyukan Koyarwa

Tare da bayyanar aikace-aikacen taro na bidiyo da aikace-aikacen aika saƙo kamar Skype, hanyoyin horo na musamman na kama-da-wane kuma sun zama sananne. Azuzuwan kiɗa, gudanar da aiki, tattaunawar aikin injiniya, koyarwar ilimi duk suna yiwuwa a zamanin yau saboda horon kan layi.

Za a iya haɗa ajujuwa zuwa ɗakunan karatu daban-daban a fadada kan iyakokin ƙasa don biyan buƙatun horo daban-daban da kuma inganta ingantaccen tsarin ilmantarwa. Manyan masu samarda eLearning suna amfani marubuta softwares don haɓaka aikace-aikacen multimedia don sarrafa abubuwan multimedia.

A cikin filin ilimi, ML da sauran fannonin ci gaban ilimin kere kere zasu taka rawar gani. Tsarin harshe na yau da kullun da kuma algorithms na ML sune farkon farkon wannan canjin fasaha.

Final Zamantakewa

ML, lokacin da aka gabatar dashi cikin tsarin eLearning, na iya sauƙaƙe sayayyar ƙwararrun masu koyo da ƙima. Platformaddamar da tsarin dandalin eLearning na al'ada tare da ML na iya haɓaka haɓakar ayyukan ɗaliban ku / ma'aikata. Kari kan haka, za su samu isasshen lokaci don yin ayyukansu masu nasaba da aiki cikin ingantacciyar hanya.

 

Game da marubucin 

Imran Uddin


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}