Agusta 22, 2020

Rubuta Manhajoji na Tsarin Giciye tare da 'Yar asalin

Idan tun da farko yawancin kamfanonin da ke samar da aikace-aikacen wayar hannu sun yi amfani da HTML5, to a kan lokaci, yawancin tsarin tsari da yawa sun bayyana waɗanda suka sanya ci gaban aikace-aikacen wayar tafi da sauƙi da sauƙi. Daga cikin su, actan Amintaccen standsan ƙasa ya fito fili, samfurin Facebook, wanda ya yanke shawarar cewa babu buƙatar sadaukarwa ko mawuyacin halin ko tsadar aikin ci gaban.

Don samun ƙarin bayani game da ingantaccen kayan haɗin giciye-dandamali, bincika Amince da ativean ƙasar fa'ida da fursunoni.

Don haka menene abin son rubuta aikace-aikacen giciye ta amfani da 'Yan ƙasar Gyara?

Ci gaban dandamali shine mafi kyawun mafita don ƙirar ƙa'idodin wayar hannu saboda yana saurin saurin lokacin fitarwa kuma yana ba ku damar farantawa masu ma'amala iri-iri. Actan Amintaccen isan asalin shine tsarin JavaScript wanda ake amfani dashi don haɓaka aikace-aikacen wayoyin hannu na dandamali. "Koyi sau ɗaya, rubuta ko'ina" shine babban ƙa'idar 'Yan ƙasar Gano, wanda ke nuna amfani da lambar iri ɗaya don dandamali daban-daban. Tunda yake 'Yan ƙasar Amincewa suna nufin sakamako ne wanda yayi daidai da ci gaban ƙasa, yayin neman aiwatarwa, ana fifita wannan tsarin sosai.

Gina musaya tsakanin masu amfani a cikin React abin nishaɗi ne da sauƙi. Kuna buƙatar kawai bayyana yadda sassan aikin aikace-aikacen ke cikin jihohi daban-daban. Amsawa zai sabunta su a kan lokaci yayin da bayanan suka canza. Ra'ayoyi masu rarrabewa sun sanya lambarka ta zama mafi tsinkaya kuma mafi sauƙi ga kuskure. Ba kamar Apache Cordova da Ionic ba, actan actan Amintaccen hasan ƙasa ya sami nasarar cimma wata hanyar bayyanawa ga ci gaban haɓaka ba tare da yin rawar gani ba.

Amincewa da 'Yan ƙasar yana ba ku damar rubuta lambar sau ɗaya kuma kuyi aiki akan duka Android da iOS. Mabudin lambar zai zama iri ɗaya ne ga dukkanin dandamali, don haka ba lallai ne ku ɓatar da kuɗi da lokaci akan ayyukan ci gaba biyu ba. Saboda React Native shine tushen tushe kuma za'a iya sake amfani dashi, zaka iya sake amfani da abubuwanda aka gyara a kowane lokaci, a kowane mataki, ba tare da sake rubuta shi ba ko sake sabunta aikace-aikacen ku. Lambar da aka raba zai rage adadin kwari yayin ci gaba kuma zai sauƙaƙe tallafawa tallafi a gaba.

Bayan wannan, tsarin yana baka damar rubuta aikace-aikace koda don lasifikan VR da tabarau na zahiri akan React VR. Wannan yana ba da damar ƙirƙirar UI ta hannu mai amfani da abubuwa masu amfani.

Ba kamar sauran hanyoyin haɗin giciye kamar Cordova, Ionic, ko Titanium ba, waɗanda suke kwaikwayon yanayin burauzar (kamar rukunin yanar gizo da ke nuna kamar kayan aikin wayoyin hannu ne), 'Yan asalin Yankin suna Amfani da API na asali. Babu matsaloli tare da shafuka da gungurawa, kuma aikin haɗin yana aiki kamar mai amsawa kamar aikace-aikacen tebur. Amfani da nasa API, da kuma kunsa shi a cikin abubuwan da aka yi na React, dandamali yana ba ku damar haɓaka aikace-aikacen da ba za a iya bambanta su da na asali ba. Actan Amintaccen hasan ƙasar yana da nasa gurbi a cikin ci gaban wayar hannu: yana da kyau ga waɗannan sharuɗɗan lokacin da kuke buƙatar saurin aikace-aikacen ƙasa, amma baku buƙatar rikitarwarsu (ma'ana, don ƙanana da matsakaiciyar aikace-aikace).

Idan aka kwatanta da daidaitattun iOS da ci gaban Android, 'Yan ƙasar Ganawa suna da fa'idodi da yawa. Tunda aikace-aikacen ku galibi JavaScript ne, zaku iya jin daɗin fa'idodin ci gaban yanar gizo. Kuna son ganin sakamakon aikinku yanzunnan? Godiya ga fasalin sake lodawa kai tsaye, React Native ya raba allon gida biyu, inda na farko shine lambar da kuka rubuta, na biyu kuma wakilcin gani ne na lambar, misali, akan allon wayoyin hannu. Bayan wannan, 'Yan ƙasar da ke amsa suna bayar da rahoton ɓataccen kuskure da ingantattun kayan aikin cire JavaScript don haɓaka ci gaban wayar hannu da sauƙi.

Bayan haka, 'Yan ƙasar Gano suna ba da farkon farawa. Shekaru biyu da suka gabata, Airbnb ya yi iƙirarin cewa RN yana jinkirin fara ƙaddamarwar aikin na farko saboda dole ne ya ɗora cikakken allo. Wannan gaskiya ne ga samfuran da ke da adadi mai yawa. Yanzu zaku iya inganta saurin ƙaddamarwa ta amfani da RAM-daure-layi + layin da ake buƙata - aikace-aikacen yana buɗewa da sauri ta ɗora allo kawai da ake buƙata. Hamisa JS Engine yana taimakawa rufe wannan matsalar don aikace-aikacen Android.

Actan Amintaccen shortan ƙasa yana gajarta tsarin ci gaban, yana ba ku damar haɓakawa da isar da aikace-aikace da sauri-sauri. Yana amfani da ɗakin karatu na ReactJS UI wanda Facebook ya inganta don musayar mai amfani. Ganin cewa aikace-aikacen ƙasa suna gudana akan CPU, actan ƙasa mai Amfani yana amfani da GPU. Gabaɗaya, tare da actan Amincewa, kamfanoni na iya yanke farashin ci gaba har zuwa 50% ba tare da sadaukar da inganci ko aiki ba.

Amincewa da 'Yan ƙasar gaba ɗaya cikakke ne mai amfani. API mai bayyanawa yana sauƙaƙa sauƙaƙe don fahimtar buƙatunku da tsinkayar UI ɗinku. Salon bayyanawa yana ba ku damar sarrafa kwarara da yanayi a cikin aikace-aikacenku kuma ba lallai ku damu da cikakkun bayanan aiwatarwa ba.

Capabilitiesara iyawar kayan aikin kayan aiki ga ɗayan aikace-aikace ɗayan buƙatun yau da kullun ne. Ba kamar siffofin WebView ba, ,an actan ƙasa mai ba da izini yana ba ku damar haɗa haɗin kai tsaye zuwa tsarin asalin ta hanyar tsarin. Wannan yana haifar da ƙaddamar da aikace-aikace mafi sauƙi, lokutan loda sauri, da ƙananan buƙatun ƙwaƙwalwar ajiya.

Koyaya, tsarin yana da kyau matashi, saboda haka har yanzu akwai wasu gazawa waɗanda ke buƙatar haɓaka. Misali, an ƙirƙiri ƙarin abubuwa don aikace-aikacen iOS fiye da na Android saboda banbancin kwanakin fitarwa, bi da bi. Hakanan, rashin dacewar ya hada da gaskiyar cewa idan kuna buƙatar tura aikace-aikacen a cikin yanayin gabatarwa, duk bayanan JS zasu kasance. Amincewa da 'Yan ƙasar ana sabunta su akai-akai kuma wasu abubuwan haɗin har yanzu suna ɓacewa. Sabili da haka, masu haɓakawa dole ne su sa ido koyaushe kan fasaha da dakunan karatu. Idan baku bi abubuwan sabuntawa ba, to ku kunna aikace-aikacen Nan asalin ƙasar kawai ku daina aiki.

Don kammala tattaunawarmu game da 'Yan ƙasar Gano, za mu iya cewa fasaha ce da ta fi amfani amfani da aka sani da sauƙi da ceton lokaci. Tsarin yana ba masu haɓaka damar sake amfani da lambobi da kayayyaki, sannan kuma suna ba da fa'idodi na babban tushe na al'umma, sake loda zafi, da tsayayyun aikace-aikace. Don haka, ya kamata a yi amfani da 'Yan ƙasar Amincewa idan:

  • Kuna so ku sadu da mafi ƙarancin lokacin ƙarshe da ƙaramar kasafin kuɗi don haɓaka aikace-aikace don dandamali biyu;
  • Ba ku da wata maƙasudi a cikin ƙirƙirar haɗi mai rikitarwa (alal misali, rayayyun rayarwa) ko kuma wannan burin a halin yanzu ba fifiko ba ne;
  • Aikace-aikacen ba shi da amfani don amfani da nasa API. In ba haka ba, lallai ne ku gama wasu ayyuka da kanku.

Idan duk wannan gaskiya ne, yin amfani da actan Amintaccen canan ƙasa zai iya zama mafi inganci fiye da aiki tare da dandamali na asali.

Game da marubucin 

Imran Uddin


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}