Nuwamba 21, 2019

Abun kwamfutar tafi-da-gidanka - Duk akwai Abin sani

Menene Sabuntar kwamfutar tafi-da-gidanka?

Kayan kwamfyutocin da aka sabunta sune na'urori waɗanda aka dawo dasu kafin ayi amfani dasu saboda lahani na masana'antu ko kawai saboda abokin ciniki baya son abin da suka siya. Dole ne a rude su da kwamfutocin tafi-da-gidanka da aka yi amfani da su wanda abokin ciniki ya yi amfani da su a baya sannan kuma a sake siyarwa a kowane gidan yanar gizo. Yawancin dillalai da dillalai suna siyar da kwamfyutocin kwamfyutocin kan layi akan layi, wanda ke bayar da amfani iri ɗaya kamar na wanda ba'a amfani dashi amma a farashi mai rahusa. Dell ya sabunta kwamfyutocin cinya shine irin wannan wurin yanar gizo. Anan kwastomomi zasu iya samun wadatattun kwamfutocin kwamfyutocin Dell da aka jera don siyarwa.

Me yasa Sabuntun kwamfyutocin cinya ke da sauki?

Tunda mai masana'anta ya kira su don tsawaitawa, sun kasance daga kasuwar kayan lantarki na ɗan lokaci. A halin yanzu, sabbin abubuwan ci gaba da sabbin na'urori sun wadatu. Don haka, lokacin da kwamfutar tafi-da-gidanka da aka sabunta suka mayar da shi zuwa kan ɗakunan ajiya, sun rasa wasu ƙimar kuɗin su a idanun abokin ciniki.

Tambayi kanka wata tambaya mai sauki, me yasa kwastoma zai sayi kwamfutar tafi-da-gidanka da aka gyara a farashi ɗaya da na sabuwar idan zasu iya siyan sabon a saukake? Amsar mai sauki ce - idan kwastoma zai iya siyan sabon a saukake, zasuyi. Don haka, sabunta kwamfutar tafi-da-gidanka kawai a kan sabbin kwamfutocin tafi-da-gidanka shine dangane da farashin su. Abokan ciniki waɗanda ke neman ragi da ƙananan kwamfutocin tafi-da-gidanka masu amfani iri ɗaya da na sabon za su iya samun sauƙin wannan zaɓin.

Fa'idodi na Siyan kwamfutar tafi-da-gidanka da aka sabunta

Fa'idojin siyan kwamfutar tafi-da-gidanka da aka sabunta sun hada da ba kawai ragin farashi ba har ma da mafi girman tabbacin na ingancin aiki kamar yadda aka inganta su gwargwadon matakan da suka dace. Wannan fa'idar ta biyu ta siyan kwamfutar tafi-da-gidanka da aka sabunta ita ma wacce aka yiwa amfani da ita.

Don haka, a cikin kasuwa inda kwastomomi suke da zaɓuɓɓuka da yawa da za su zaɓa daga ciki, za su iya zuwa don sabunta kwamfutar tafi-da-gidanka waɗanda ke ba da duk halayen halayen kwamfutar tafi-da-gidanka mai kyau da sabon aiki waɗanda suka haɗa da ƙarancin farashi, mai fa'ida iri ɗaya, da garantin aiki mafi girma.

kwamfuta, kwamfutar tafi-da-gidanka, fasaha

Faduwar kwamfutar tafi-da-gidanka

Akwai fa'ida ga sayen kwamfutar tafi-da-gidanka da aka sabunta. Kodayake babu bambance-bambance a cikin mai amfani da sabon da kwamfutar tafi-da-gidanka da aka sabunta, akwai bambance-bambance a cikin bayanan. Wannan yana nufin, lokacin da kuka yanke shawarar siyan sabon kwamfutar tafi-da-gidanka, kuna neman fasali kamar RAM, mai saurin sarrafawa, rumbun kwamfutarka, nau'ikan kayan aikin da aka riga aka girka, da sauransu. Idan ya zo ga kwatanta nau'ikan kwamfyutocin cinya biyu a nan, sababbi ne ke kan gaba. . Kwamfyutan cincin da aka sabunta gaba ɗaya suna da ƙananan ƙarfin RAM.

Baya ga wannan, karfin rumbun kwamfutar su ma baya kusa da sabuwar. Don zama takamaimai, sabuwar kwamfutar tafi-da-gidanka tana da rumbun kwamfutarka 320 GB, 4GB RAM da sabon sigar software da aka girka a ciki. A gefe guda, kwamfutar tafi-da-gidanka da aka sabunta kawai tana da rumbun kwamfutar hannu 60 GB, 1 GB RAM da tsofaffin nau'ikan aikace-aikace da software a kansu. Don haka, fasali ya kasance iri ɗaya amma bayanai dalla-dalla sun bambanta.

Sabuntar Laptops vs. Sabon kwamfyutocin cinya

Idan ya zo ga wani kwatancen kwatankwacin kwamfyutocin cinya da aka yi amfani da su, gefen wannan yanayin ya sake kasancewa tare da kwamfyutocin da aka sabunta. Kodayake kwamfutar tafi-da-gidanka da aka yi amfani da su na iya samun ingantattun bayanai tun lokacin da aka sayo su azaman sabo abu daga shiryayye, gaskiyar cewa mai amfani da shi a wani lokaci zuwa mafi kyawun ƙarfinsu ba za a iya yin watsi da shi ba. Allyari ga haka, waɗanda suka gabata masu amfani suna lissafa waɗannan kwamfyutocin cinya don sake siyarwa bayan sun sami iyakar amfani daga gare su. Waɗannan dalilan har yanzu suna gabatar da kansu azaman sararin samaniyar wayoyin kwamfyutocin da aka yi amfani da su.

Don haka duk da cewa fasalulluka da bayanan aikin kwamfutar tafi-da-gidanka da aka yi amfani da su na iya zama daidai da sababbi, abubuwan da aka lissafa a sama sun soke su a matsayin zaɓin zaɓi ga abokan ciniki. Wata fahimta da ke tattare da kwamfutocin tafi-da-gidanka da aka yi amfani da su wanda ke sa farashi mai rahusa, ba kwata-kwata abin sha'awa shi ne, an yi nasara da amfaninsu, maigidansu yana sayar da su a farashi kaxan don kawai su sami darajar tsira daga gare su. Saboda haka, kwamfutar tafi-da-gidanka da aka sabunta suna karɓar babban yatsu sama idan aka kwatanta da kwamfutar tafi-da-gidanka da aka yi amfani da su.

A ƙarshe amma ba mafi ƙaranci ba, fasalin da ke ba wa kwamfyutocin kwamfyutocin da aka sabunta amfani da su a kan sababbi shine gaskiyar cewa suna da sauran shekaru a rayuwa a garesu idan aka kwatanta da sababbi. Sabbin kwamfutocin tafi-da-gidanka sun zo da tsari tare da kowace na’ura mai tsawon rai. Sababbin kwamfyutocin cinya, tunda an gyara su kuma an maye gurbin bangarorin da suka lalace, an tsara su ta wata hanya ta aiki fiye da sababbi. Wannan fasali guda ne inda kwamfyutocin kwamfyutocin da aka sabunta suka buge duka maye gurbinsa: sabo da kuma kwamfyutocin da aka yi amfani da su. Laptops da aka yi amfani da su kamar yadda ake tsammani suna da ƙarancin rayuwa tunda irin amfanin da aka sha kansu kuma sau nawa asalin mai siye da kayan da aka gyara don amfanin kansu ba a san mai siya ba. Don haka yana da kyau a ɗauka cewa kwamfyutocin da aka yi amfani da su ba su da ran rayuwa wanda zai iya dacewa da ko dai sabbin kwamfyutocin cinikin ko waɗanda aka sabunta su.

Don haka, idan kai mai amfani ne wanda ya ɓarke ​​da na'urar su ta yanzu kuma yana da ƙimar farashi amma yana son zaɓin da ke riƙe da garantin cewa zai yi aiki daidai gwargwado idan bai fi sabon kwamfutar tafi-da-gidanka ba, to lallai ne ka tafi siyan sabbin kwamfutar tafi-da-gidanka. . Baya ga duk siffofin da muka ambata a sama, siyan kwamfutar tafi-da-gidanka da aka sabunta zai ba ku kwanciyar hankali na karɓar darajar kan farashin da kuka biya su.

Kwamfyutan cinya da aka sabunta sune babbar hanyar karɓar matsakaicin ƙima a farashi mai rahusa. Ga mutanen da suke son yanke shawara game da tattalin arziki kuma suna buƙatar kwamfyutocin tafi-da-gidanka tare da tsawon rayuwar batir, kwamfyutocin da aka sabunta sune babbar hanyar ƙara darajar rayuwarsu. Bugu da ƙari, ƙayyadaddun ƙwaƙwalwar ajiyar, kodayake sun bayyana azaman ƙasa za a iya haɓaka duk lokacin da mai amfani ya buƙata. Kawai biya ma mai siyarwar ka ko kuma mai kula da shagon kwamfutar tafi-da-gidanka ƙarin kuɗaɗe kuma a inganta waɗannan sifofin don daidai da na sabo.

Game da marubucin 

Imran Uddin


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}