Duniyar talla sau da yawa galibi ta mamaye mafi kyawun yanayi na wannan lokacin, waɗanda ake tallata su sosai a cikin shafukan yanar gizo da mujallu. Kowace shekara alama tana kawo 'abu mafi girma na gaba' a cikin dabarun talla, musamman a tallan dijital. Babban tallata kafofin watsa labarun shekaru da yawa da suka gabata babban misali ne na wannan. Koyaya, a ƙarshe abin da ya ƙidaya shi ne ko tallan tallan da kuke amfani da shi ya samar da manyan abubuwa biyu: karfafa alama da tallace-tallace. Tabbas, akwai wasu maƙasudin nuanced a cikin waɗannan rukunin, amma a fili suna magana akan ƙarshen burin. Tare da wannan a zuciya, yana da kyau a kula da fannoni na tallan da ƙila ba za su kasance a halin yanzu ba, amma an tabbatar da cewa suna da tasiri sosai. Anan akwai nau'ikan da yawa.
Hanyar gama gari
A cikin sharuɗan talla, muna nufin cikakke a ma'anar ganin babban hoto da ɗaukar shi da mahimmanci a yanke shawara. Naku saka alama yakamata ya kasance daidaitacce a duk faɗin don gabatar da cikakken ra'ayin waye kai da ƙimar samfurinka ga masu amfani. A aikace, wannan yana nufin ɗaukar shawarar kasuwanci bisa ga ƙimominku masu amfani da fa'idantar da duk masana'antar ku, maimakon maƙasudin keɓewa. Misali, kamar tattauna a cikin wannan labarin, tallan sabon abinci ko abin sha a matsayin 'mai lafiya' na iya haifar da illa ga samfuran kamfanin na yanzu. Daga qarshe, ya sauka ne zuwa daidaito a cikin kamfen tallan ku; masu amfani zasu amsa mafi kyau ga hadadden saƙo.
Adireshin imel
Kuna iya tunani wasikun imel kamar yadda ya ɗan tsufa a fagen tallan dijital, kuma ba za ku kaɗaita ba. Koyaya, wannan tsinkayen ya ɗan ɓata: alhali kuwa da gaske ne cewa ana ganin wasu kamfen ɗin tallan imel azaman spammy, yana da alaƙa da aiwatarwa ba ra'ayin wasiƙun labarai ba kanta. Don farawa, har yanzu mutane suna amfani da imel sosai duk da haɓakar kafofin watsa labarun. Wani rahoto na Rukunin Radicati ya nuna cewa an aika da karɓar imel biliyan 205 a kowace rana a cikin 2015, don haka har yanzu ikon yana nan. Ari da, mutane dole ne su zaɓi cikin wasiƙun labarai, don haka an buɗe su don kayan talla. Maballin, duk da haka, shine ya rungumi hanyar wayar-ta farko. Tare da saurin haɓaka cikin amfani da wayoyin hannu, kamfen tallan imel na iya bunƙasa matuƙar sun dace kuma suna da kyan gani a kan na'urorin hannu. Bugu da ƙari, ana iya haɗa wannan tare da dabarun sake dawowa don sake sa abokan ciniki waɗanda ke nuna sha'awar wasu samfura.
Haɗa kan layi da kan layi
Musamman ga galibin kasuwancin kan layi, yana da sauƙi don kawai daidaita samar da sha'awa da jujjuyawar zuwa zirga-zirgar yanar gizo. Duk da yake wannan yana da mahimmanci, bai kamata ku raina rawar da dabarun tallan waje za su iya takawa a wannan batun ba. Menene ƙari, ƙoƙarin tallan ku na wajen layi zai iya ba da gudummawa kai tsaye don haɓaka bayanan ku na kan layi. Kasuwanci da bukukuwan mabukata manyan misalai ne na wannan, inda zaku iya kafa rumfa don inganta kayanku ko ayyukanku ga takwarorin masana'antar ko kwastomomi bi da bi. Shagunan bugu masu sana'a kamar Saxoprint na iya samar maka da kayan aikin nuni, kamar bango na bango da ƙasidu, don ƙarfafa tasirin kasuwancinku yayin da kuke hulɗa da jama'a. Wannan ba wai kawai don ba da kamfani ne na mutum ba, na zahiri, amma kuma babbar dama ce ga abubuwan cikin kafofin watsa labarun - bidiyon nunin samfura da tattaunawa misali.
PPC
Zuwa yanzu, yawancin 'yan kasuwa sun san darajar SEO da ke kawowa ga gidan yanar gizo da kasuwanci gabaɗaya; da yawa na iya riga sun saba da shi yadda ake tunkararsa. Trafficirƙirar zirga-zirgar ababen ƙira wata dabara ce ta dogon lokaci, kuma tana iya haɓaka saurin canjin ku idan aka yi shi yadda ya kamata, amma yawancin mutane ba su kula da PPC ɗin tallan injin injin bincike. Biyan-da-danna (PPC) dabarun talla ne na Google inda masu tallace-tallace ke biyan kudi duk lokacin da mai amfani ya danna tallan su, wanda aka nuna azaman hanyar haɗi a gefen sakamakon sakamakon binciken Google. Don yin wannan, kuna yin siyarwa kan kalmomin da suka dace da samfuranku da sabis, kuna biyan kuɗi don hanyoyin da suka dace. Kyakkyawar ta shine cewa zaka biya ne kawai lokacin da masu amfani suka danna ta kuma da zarar sunyi ƙa'idodin juyawa suna da ƙimar gaske. Wancan ya ce, kula da zaɓar maɓallan da suka dace don niyya - tafi don sharuddan bincike na dogon lokaci, saboda waɗannan sun fi dacewa su nuna mutane tare da tunanin saye.