Ofayan sabbin abubuwan da aka gabatar a cikin Android Lollipop shine API wanda ke ba da damar aikace-aikace su kama allon na'urar. Android Kitkat ma an yarda rikodin allo amma tare da Lollipop, aikin ya zama kusan mai sauƙi kamar rikodin allo a kan tebur ɗinka ka ƙaddamar da aikace-aikace, buga maɓallin rikodin kuma duk abin da ke kan allonka za a kama shi azaman bidiyon MPEG-4.
Har ma muna da aikace-aikace da yawa waɗanda zasu iya samar muku da rikodin allo. Za ku iya kawai rubuta allo rikodin kuma sami N lambar aikace-aikacen da ke ba ku wannan zaɓin. Kuna iya samun aikace-aikacen kyauta da yawa har ma da kayan aikin da aka biya wanda har ma yana taimakawa a rikodin sauti na waje amma android lollipop yana baka rikodin sauti na ciki.
A nan mun samar da jerin irin waɗannan nau'ikan aikace-aikacen waɗanda zasu iya rikodin allonku a sauƙaƙe.
1. Mai rikodin allo na SCR Kyauta
SCR wani app ne na rikodin allo wanda zai baka damar yin rikodin allo kyauta har zuwa minti 3, tare da alamar ruwa da aka kara akan bidiyonka. Manhajar ba ta da babban abin dubawa. Madadin haka ya ƙunshi wani ruɓaɓɓen akwatin mai rectangular wanda zai haɗa da maɓallan 3: ɗaya don yin rikodi, wani don samun damar saituna, da maɓallin don fita daga aikin. Da zarar ka fara yin rikodi, za ka lura da wani abu mai rufi a gefen dama na allonka yana nuna cewa app ɗin yanzu yana yin rikodi.
Duba: Alamar Kulle Smart ta Android Lollipop akan Wayarku ta hannu
2. Suw
Kodayake Shou har yanzu yana kan aikin beta, wannan aikin yayi alƙawarin fasali da yawa waɗanda yawancin rikodin aikace-aikace a halin yanzu basa bayarwa. Kuna iya amfani da Shou don yin rikodin allo tare da sautin sitiriyo, madubi allon na'urarku zuwa kowane kayan aikin Miracast ko AirPlay, har ma da ɗaukar allo ta hanyar girgiza na'urar Android ɗinku kawai. Kuna buƙatar shiga cikin ƙungiyar Google+ kafin ku iya sauke aikin daga Play Store.
3. iLos
iLos da masu rikodin allo daga Rivulus, Hecorat da Misty sun baka damar yin rikodin allon Android a cikin ƙuduri masu yawa gami da 1280 × 720 da 1920 × 1080 pixels a firam 30 a kowace dakika. Rikodin allo da aka ɗauka na iya nuna taɓawa, babu tallace-tallace kuma za ku iya rikodin bidiyo na tsawan iyaka. Waɗannan ƙa'idodin duk da haka suna ƙara gumakansu a cikin taga mai sanarwa yayin rikodin yana gudana.
duba 10 Mafi kyawun Laan Android masu gabatarwa na 2014-15
4. Karanta
Rec. kyakkyawa ne sabon aikin rikodin allo wanda ke ba da ingantaccen kuma rashin haɗuwa da damar amfani da screenrecord da aka gabatar a cikin Android 4.4 Kit Kat da kyau aka tattara shi cikin keɓaɓɓiyar mai amfani da ƙwarewa.
5. Appcast Recorder Video
Rikodin bidiyo na Screencast ya fi shahara don rikodin bidiyo mai inganci. Screencast yawanci yana ɗaukar allon waya da ke samuwa a manyan fulomi masu inganci waɗanda za a iya amfani da su don ingantaccen bidiyon MPEG tare da tasirin sauti. A cikin wannan shirin, mai amfani yana samun gallery don kallo, sharewa, ko kunna bidiyon da aka ɗauka a baya.
Dole ne ya karanta: Tushen Wayarka ta Android Cikin Saukake
Kadan daga cikin wadannan ka'idojin za'a iya amfani dasu don rikodin bidiyo na sirri yayin da wasu ake amfani dasu don yin rikodin allon. Akwai kayan aikin kyauta kyauta. Aikace-aikacen android don rikodin bidiyo za'a iya amfani dasu don fun ko azaman mai amfani. Kafin amfani da manhajar ka shiga bayanin ka zabi aikin.