Wayowin komai da ruwan ka sun zama wani muhimmin bangare na rayuwar mu. Musamman, iPhone yana da yawan kuzari a tsakanin mutane saboda kyan gani, abubuwan ban mamaki, da ƙira. Galibi, mutane suna amfani da wayoyin komai da komai don adana ɗimbin bayanan sirri, daga tattaunawarmu ta sirri zuwa hotunanmu da ƙari. Duk da cewa miliyoyin mutane sun mallaki iPhone, da yawa suna gafala daga wasu abubuwan ban mamaki da aka ɓoye a cikin wannan ƙaramar na'urar.
Shin kun taɓa lura da ɗan ƙaramin rami a bangon iPhone watau tsakanin tsakanin tushen hasken filashi da kyamara? Shin kun san, menene ma'anar wannan ƙaramin ramin?
Wannan ƙaramin ramin gabaɗaya yana kan gefen baya na iPhone. Amma ga wasu wayoyi yana gefen gaba, kusa da kyamarar gaban. An san wannan ƙaramin ramin da “Noise Ana Rage Makirufo“. Bari mu sani dalla-dalla game da wannan makirufo.
Kuna iya kira daga iPhone lokacin da kuke cikin yanki mai hayaniya. Amma ƙarshen karɓar ba ya sauraron kowane amo. Wannan shi ne saboda na musamman audio tsarin ba a cikin iPhone. Wannan sananne ne "Tsarin Sanarwar Sanarwa". Anan akwai cikakkun bayanai game da wannan tsarin. Akwai makirufo uku a kan iPhone. Micaramar microphone ɗaya da makirufodi na biyu.
Firayim Mic:
IPhone tana da makirufo a ƙasan wayar a gefen hagu; aikinta na farko shine karbar sautin muryarku don kiran waya. Idan kun kasance a cikin yanayi mai hayaniya, kodayake, hakan ma zai yiwu ya tara ƙari, sautin da ba'a so.
Secondary Mic a gaban / Rear Panel:
Babban dalilin makirufo na biyu, wanda yake a bayan (wani lokacin a gaba) na iphone 4, shine ɗaukar amo a ɗaki. Saboda yana zaune a ƙarshen ƙarshen wayar daga mic na farko, a wani wuri wanda ba shi da nisa daga muryarka, yana cikin wuri mafi kyau don tattara bazuwar sauti da hayaniya da ke kewaye da kai-amma ba muryar ku ba.
Secondary Mic a Sama:
Ana amfani da makirufo na sakandare da ke sama watau ana amfani da jack na lasifikan kai azaman makirufo na farko yayin da lasifikar lasifika take aiki. Primary mic baya aiki yayin da lasifika ke kunne.
Yankin-Sakin Yanki
Kewaya-kararrakin sokewa na iPhone yana aiki ta hanyar rage sigina daga makirufo na biyu daga na farkon. Makiruforon farko tana karɓar amo da muryarku duka; mic na biyu ya ɗaga kawai hayaniya. Bayan aiki, siginar da aka samu ta ƙunshi farkon muryarku kuma tana da ƙaramar ɗaki. Lokacin da kuka yi kiran waya, mutumin da yake ɗaya ƙarshen wajan tattaunawar yana jin muryar ku a sarari, saboda iPhone ɗin tana cire sautukan da ke jan hankali.
[Kalli Bidiyo]: Bayanin Audio na iPhone
Shin ba abin mamaki bane? Yanzu, zaku iya mamakin duk abokanka ta hanyar kasancewa farkon wanda ya nuna musu wannan fasaha mai fa'ida ta amfani da fasahar odiyo ta iPhone.