Shin kuna tunanin wasu ingantattun hanyoyi don adana kuɗi? Idan eh, to kuna nan a wurin da ya dace. Muna da jerin hacks masu ban mamaki waɗanda za su taimaka muku adana kuɗi kuma ku kashe kuɗin ku cikin hikima.
Amma - kafin mu shiga cikin jerin, za ku so ku fahimci mahimmancin samun kasafin kuɗi. Kasafin kudi ya zama tilas idan kuna son sanin inda kudaden ku masu shigowa ke tafiya. Kuna iya so ku duba JoyWallet, sanannen asusun ajiyar kuɗi.
Hakanan za ku so ku sanya shi zama ma'ana koyaushe ku biya kanku kafin ku biya hayar ku da kuɗin ku na wata-wata. Lokacin da muka koma biyan kuɗin kanku da farko, yana nufin cewa za ku aika ƙayyadaddun adadin kowane wata wanda zai tafi kai tsaye zuwa asusun ajiyar ku, kamar kashi 10% na kuɗin shiga na wata.
Kasafin kuɗi zai ba ku damar bin taswirar hanya kuma ku fahimci halayen kashe kuɗin ku da kyau.
Duk da haka, a nan akwai jerin hacks na ceton kuɗi don taimaka muku tanadin ƙarin kuɗi da gina makoma ta hanyar kuɗi.
Yi amfani da Tafiya ɗinku azaman motsa jiki
Kuna so ku cire motar ku kuma ku juya hanyar ofis ɗin ku zuwa motsa jiki. Dangane da nisan ofishin ku, zaku iya yin la'akari da tafiya, gudu, ko yin keke zuwa da dawowa gida daga aiki. Ta wannan hanyar, ba kawai za ku adana kuɗi akan gas ba, amma kuma za ku adana kuɗi don membobin ku na motsa jiki.
Yawancin mutanen da ke da membobin motsa jiki suna daina zuwa wurin motsa jiki bayan mako guda. Amma - idan sun tsaya ga al'ada kuma suna nunawa a dakin motsa jiki - sun fi dacewa su yi amfani da kayan aiki marasa nauyi, ƙananan kayan aiki, irin su na'ura.
Har ila yau, suna yin cardio - ta amfani da injin cardio, wanda bai cancanci kuɗin ba idan za ku iya yin hakan ta hanyar canza hanyarku daga motar ku zuwa keke ko gudu.
Ba dole ba ne ku yi haka kowace rana - idan tazarar da ke tsakanin ofishin ku da gidanku ba ta da tsayi, kuna iya yin haka sau biyu a mako inda za ku ɗauki tufafin gudu zuwa ofis kuma ku canza su lokacin da kuke so. motsi ya kare.
Kuna iya saka komai a cikin jakar baya kuma ku gudu gida maimakon ɗaukar bas. Ba wai kawai wannan zai zama hanyar adana kuɗi ba - amma - zai kuma adana lokaci saboda ba za ku yi tafiya ta daban ba zuwa dakin motsa jiki.
Yi Tsari Mai Tunani
Tabbas, za ku so ku ji daɗin rayuwa ta hanyar fita da samun sabbin gogewa. Amma - akwai hanyoyin da za a rage kudade a wannan yanki kuma har yanzu kuna da lokacin rayuwar ku. Misali, tukwici ɗaya shine a fita don sa'o'i masu daɗi kawai.
Yawancin gidajen cin abinci da mashaya suna ba da menu na sa'a na farin ciki, yawanci da rana ko maraice tsakanin karfe hudu zuwa shida. Sau da yawa, abubuwan da aka nuna akan menu iri ɗaya ne da menu na yau da kullun - amma zai zama mai rahusa da yawa kuma yana da ƙananan sassa.
Duk da haka - har yanzu babu wani abu mara kyau game da hakan. Sa'o'i masu farin ciki suna ba mutane damar fita zuwa gidajen abinci da mashaya masu kyau - yin zamantakewa, yin hulɗa tare da abokansu, kuma kada su dawo gida bayan kashe dukiya akan abinci da abin sha.
Ku yi imani da mu lokacin da muka gaya muku cewa za ku iya amfana sosai daga Sa'o'in Farin Ciki kamar yadda za ku iya rataya a cikin waɗancan wurare masu kyau kuma ku san cewa kuna samun irin abubuwan da kuke samu aƙalla rabin farashin.
Fita kuma game da tafiye-tafiye ne, kuma akwai hack don tafiya ma. Misali, idan kuna tafiya zuwa wata ƙasa, za ku so ku tabbatar da cewa farashin musaya a ƙasar da kuke tafiya yana da kyau.
A ce kuna tafiya daga wuraren da tattalin arzikin ya fi ƙarfi, kamar Turai, Amurka, da Kanada. A wannan yanayin, kuɗin ku zai kasance mai ƙarfi dangane da kuɗin gida, wanda ke nufin kuɗin ku zai yi tafiya mai nisa.
Idan ya zo ga tafiya, za ku iya so ku zaɓi wurare masu dacewa da kasafin kuɗi waɗanda ke da kyau, kamar su kudu maso gabashin Asiya, Vietnam, da Bali. Kuna iya tafiya zuwa waɗannan wuraren cikin kwanciyar hankali, nemo otal-otal masu arha, kuma ku ci da kyau akan ɗan ƙaramin farashi.
Ka Sanya Rayuwarka Mai Sauƙi
Yin zamantakewa yana kashe kuɗi, kuma yayin da ba za ku iya yanke zamantakewa daga rayuwar ku ba kamar yadda yake da mahimmanci a gare ku jin daɗin tunani da tunani, tabbas za ku iya yin nufin sauƙaƙa rayuwar ku ta zamantakewa. Amince da mu - wannan sauki hack na iya tafiya mai nisa.
Dalili na asali shi ne cewa yawancin abokai da abokantaka na yau da kullum da kuke da ita - yawancin gayyata ku don abincin dare da ranar haihuwa - abubuwa masu tsada za su samu. Duk wani nau'i na al'amuran zamantakewa za su kashe ku kuɗi - ko ta hanyar motar haya, kyauta dole ne ku saya, ko abin sha dole ne ku kashe kuɗi.
Da zarar kun fahimci cewa kiyaye duk wanda kuka haɗu da shi a kwaleji ko makaranta ba shi da mahimmanci sosai - rayuwar ku za ta zama mafi sauƙi. Hakanan, ƙarancin damuwa da za ku yi. Tabbas, kuna buƙatar abokai da alaƙa, amma kuna son tabbatar da waɗannan alaƙa suna nufin wani abu a gare ku.
Yayin da kuke ƙoƙarin ci gaba da kasancewa tare da kwalejin ku, jam'iyyarku, da abokan aiki, ƙarin tsada da gajiyawa zai zama. Mafi kyawun abin da za ku iya yi shi ne zurfafa zurfafa tare da ɗimbin abokai maimakon samun abokantaka da yawa na matakin sama da mutanen da ba za su taimake ku ba idan kun taɓa buƙatar su.
Za ku so ku lissafa mutane goma a rayuwar ku waɗanda kuke son gina dangantaka mai ma'ana da su. Kuma a gaba in wani sabani na yau da kullun ya same ku don fita zuwa mashaya ko gayyatar ku zuwa bikin ranar haihuwar su, za ku so ku ƙi cikin ladabi.
Mafi sauƙi da kuka sanya rayuwar ku ta zamantakewa, ƙarin fa'idodin za ku girba a cikin dogon lokaci - ba game da walat ɗin ku kaɗai ba - har ma da lafiyar kwakwalwarku.