Afrilu 26, 2021

Shin Tsarin Gidan Ku yana Shafar Barcin ku?

Creatirƙirar yanayi mai kyau don bacci ya ƙunshi duka ƙirar gani da saitin aiki. Haske, sauti, da ƙamshi duk ɓangaren saitin ne. Yin la'akari da waɗannan bangarorin yanayin barcin ku zai iya taimaka wajan ƙirƙirar madaidaicin ɗakin kwanan mutum don ingantaccen bacci. Tabbas, koyaushe zaku iya amfani da bargo mai nauyi daga Mela kuma kuyi kwanciyar hankali da nutsuwa a kusan kowane yanayi, amma samun madaidaicin zane a ɗakin kwanan ku zai amfane ku kawai. Hanya mafi kyau ita ce ƙirƙirar ciki don ɗakin kwanan ku wanda ke wakiltar halayen ku amma kuma yana haɓaka shakatawa wanda ke inganta bacci.

Ingantaccen Tasirin Muhalli

Yanayin ɗakin kwanan ku na iya samun tasiri kai tsaye kan yadda kuke bacci. Gabaɗaya, ɗakin kwanciya yakamata ya sanya yanayin bacci ya zama matattarar hutu na halin ɗabi'a da na ilimin lissafi. Wadannan masu zuwa mun lissafa mahimman abubuwan yanayi wadanda ke shafar bacci sosai:

Zafin jiki

Yawan zafin jiki a cikin ɗakin kwana ya zama mai daɗi. Yanayin zafi tsakanin 60 da 71 na Fahrenheit ana ɗaukarsu mafi dacewa. Don daidaita yanayin zafin jiki a cikin ɗakin kwanan ku, zaku iya amfani da fan ko buɗe taga.

Light

Fitar haske yana nufin rage amfani da na'urorin lantarki. Idan dakinka ya sami haske na halitta da yawa, baƙi labule zai taimaka. Haske ita ce alama mafi ƙarfi don sake zagayowar bacci. Aangaren agogo ne wanda ke taimakawa sarrafa bacci.

Yanzu mun daina dogaro kawai da hasken halitta. Haske na wucin gadi yana da damar da za ta rusa wannan tsari na yau da kullun. Da daddare, fitilun kan hanya masu haske ko fitilun mota da ke haskakawa ta tagogin ka zai yi maka wuya ka fadi ko ka yi bacci.

sauti

Yawan farkawar lokaci na iya haifar da karar waje. Idan ba za ku iya ɗaukar amo daga waje ba, farin inji zai iya taimakawa. Dukkanin rikice-rikicen biyu suna da nasaba da raguwar matakan ingancin bacci da kuma cikakkiyar lafiyar su.

Kwanciya da Katifa

Ingancin barcinka ya dace da kwanciyar katifa. Girman katifa ya kamata ya wadatar don samar da taimako ga wuraren matsi. Girman Sarki shine mafi dacewa. Zamanin katifa wani muhimmin abu ne kamar yadda ragowar jiki ke raguwa da shekaru. Hankali ya zaɓi wurin kwanciya sannu don mafi kyawon bacci.

Quality Air

Ingancin iskar da kake shaka yana da mahimmanci ga lafiyar ka. Daren mafi kyawon bacci yana haɗuwa da ingantaccen iska da kuma iska mai sabo. Za'a iya jinkirta haɓakar Mould ta hanyar zagayawa ta iska da rage ɗimbin zafi, kuma ƙurar ƙura za'a iya raguwa da yawa ta tsabtace yau da kullun.

wari

Bugu da ƙari, matashin kai, tawul, da barguna duk suna da mahimmin matsayi. Aikin yin gadonka mai daɗi da maraba. Entsamshi irin su lavender, chamomile, da vanilla suna motsa baƙuwar hutu. Mai watsa labaru a cikin ɗakin kwanan ku na iya taimaka muku mafi kyau shakatawa da dare.

Kayan gado na gado na iya samar da jin daɗi da kwanciyar hankali. Wanne kuma yana taimakawa wajen sarrafa zafin jiki. Wanke shimfidar shimfida a kai a kai yana sanya shi sabo kuma yana hana tarin ƙura da abubuwan haushi. Idan mai amfani yana da lamuran rashin lafiyan, to dole ne ya / ta bi umarnin likita.

Zane ɗakin kwana

Rashin bacci kamar shine sanannen sanannen rikicewar bacci. 30% na manya suna fuskantar rashin bacci na ɗan gajeren lokaci kuma 10% suna ba da rahoton rashin bacci na yau da kullun. Yanayin ɗakin kwana da ke dacewa da faɗuwa da yin bacci muhimmin bangare ne na tsabtar bacci. Yana iya ba da izini don hutawa mai kyau a rana da rana.

Abubuwa da dama na iya haifar da matsalolin bacci. Koyaya, ɗakin kwana na iya zama ɗayan manyan sassan batun. Kimanta yanayin muhallinmu na iya zama hanyar da ba ta steroid don magance damuwa. Abubuwa da yawa na iya lalata ikon fadawa da kasancewa cikin bacci. Abubuwan da aka zaɓa na rayuwa, da kuma abubuwan da ke da alaƙa da bacci kai tsaye, suna da mahimmiyar rawa.

Sanya Barci Na Farko

Hanya ta farko ta sake nazarin ɗakin kwana don hutawa mafi kyau shine kawar da duk abin da ba dole ba. Yi abubuwan da ake yi na ayyukan da ke hannun ku. Motsa jiki da motsa jiki suna da tasiri mai kyau akan bacci mai kyau. Sanya wajan 7 bacci mai fifiko.

Zaɓi Launuka masu Amfani da Barci

Launuka kamar koren gishiri, rawaya mai haske, da azurfa sune mafi ƙarancin amfani ga bacci mai dadi. Sauran launuka, kamar launin toka, azurfa, kore, da lavender, duk na halitta ne. A matsayin jagora na asali, yawancinmu yakamata mu daina zana bangon ɗakin kwananmu inuwa mai duhu.

Maimakon yin zanen ɗakin kwana, akwai hanyoyi da yawa don ƙara launi zuwa gare shi ta kayan ɗaki, shimfiɗar gado, da zane-zane.

Layout

Smallaramin ƙaramin ɗakin kwana za'a iya haɓaka ta amfani da sarari a tsaye ko ma'ajin gado. Irƙiri sarari a ƙasa don kayan aiki masu amfani, kamar tsawan dare. Idan kuna buƙatar tafiya zuwa banɗaki a cikin duhu, madaidaiciyar hanya daga gadonku zuwa gidan bayan gida zata taimake ku guje wa haɗarin haɗari.

Rage Rarara

Kayayyakin kallo na iya haifar da tashin hankali, wanda shine sanadin tuntuɓe don samun bacci mai kyau. Abubuwa marasa tsari a dakin kwanan ku na iya karawa ku ji. Ingirƙirara jijiyoyin jiki waɗanda ke sanya wahalar kwantar da hankalinka kafin ka yi bacci.

Samun bacci a tsakiyar takarda, wanki, da sauran kayan aiki yana ƙara damuwa. Kuna iya ƙirƙirar abubuwa ta hanyar ƙara kayan haɗi masu ɗorawa zuwa ɗakin kwanan ku.

Gyara matashin kai

Sleep.org yana bada shawarar canza matashin kai lokaci-lokaci. Alamar bayyananniya itace lokacin da matashin kai ya daina dawowa bayan nadawa. Sayi sabbin matasai biyu don mafi kyawon bacci. Matasan matashin kai sune mafi kyau ga masu bacci baya. Masu barci gefe su fi son matashin kai mai ƙarfi wanda ke da ƙarin bangarori a gefen matashin kai.

Sanya Gidanka

Wurin da gadon yake yana da mahimmanci ga kwararar kuzari. Ana tsammanin saitin da ya dace don taimakawa cikin ƙarni na jin daɗi, daidaitawa, da kwanciyar hankali. Yakamata a ɗora gadon da bango mai ƙarfi, ba taga ba, kuma dole ne a sayi kan kai.

Tsayin gado wani abu ne da za'a kiyaye. Nisa tsakanin katifa da bene ya isa kada a sanya matsi akan gidajen kafa.

Lokacin da aka tsara zane ciki. Kowa yana son ta kasance mai kyau da amfani. Hanya mafi kyau ita ce daidaitawa tare da yanayin yanayi. Yanayi yana da tasiri mai tasiri a kan lafiyarmu da lafiyarmu.

Game da marubucin 

Peter Hatch


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}