Afrilu 25, 2022

Wayar SIP: Ka'idodin Aiki da Bayanin Damarar Kasuwanci

Don musanya bayanan multimedia akan Intanet, dole ne a kafa haɗin IP tsakanin na'urori. Wannan yana yiwuwa godiya ga IP (Internet Protocol). SIP-telephony dogara ne akan Farashin SIP da ka'idodin wayar IP na watsa bayanan murya. Wannan labarin zai taimaka muku koyon kayan yau da kullun na SIP na wayar tarho.

Bambance-bambance a cikin IP/VoIP/SIP

Ta hanyar ka'idar IP, kwamfutoci, na'urori, sabar, da sauran na'urori ana haɗa su zuwa Intanet. Kowace na'ura tana da adireshin IP na musamman, wanda ake amfani dashi don watsa bayanan.

VoIP (Voice over IP) yarjejeniya ce da ke ba da damar watsa murya ta Intanet. Ana amfani da fasaha sosai a cikin sabis na gidan yanar gizo, watsa shirye-shiryen gidan yanar gizo, kiran kan layi, wasanni, da sauransu.

SIP (Labarin Ƙaddamarwa Zama) ra'ayi kunkuntar ra'ayi ne, nau'in wayar tarho na IP. SIP-telephony yana aiki akan tsarin abokin ciniki-server-abokin ciniki. Bambancinsa shine ƙa'idar sadarwar sadaukarwa ce, watau, wasu fasahohin ba a amfani da su don haɗin gwiwa tare da masu biyan kuɗi - wannan tashar kawai.

Ayyukan bin diddigin kira na iya tura kira daga lambobin musanyawa zuwa lambobin SIP, kamar lambobin layi na yau da kullun ko na salula.

Yaya SIP Telephony Aiki yake

Bari mu yi la'akari da babban fasali da ka'idojin SIP-telephony.

Tsarin aiki

Lokacin haɗi, ana canza murya zuwa siginar dijital, bayanan da aka canza suna zuwa na'urar ko wata kwamfuta, kuma na'urori suna gane juna. Bayan haka, godiya ga ka'idar SIP, bayanai sun sake zama analog don masu amfani su iya yin magana ta wayar hannu da na'urar kai ta kwamfuta. Ana yin rikodin saƙon lasifikar, matsawa, kuma a aika zuwa ga mai karɓa a cikin ɗan daƙiƙa kaɗan.

Mahalarta tattaunawa ba sa lura da aikin codecs, amma an rage nauyin da ke kan Intanet. A halin yanzu, ingancin watsawa ya kasance mai girma saboda canjin bayanai daga analog zuwa tsarin dijital.

Yin kira

Ana iya amfani da na'urori daban-daban don wayar ta SIP da yin kira:

  • Laptop ko PC. Wannan yana buƙatar shigar da abokin ciniki na musamman na software da na'urar kai (belun kunne tare da makirufo).
  • Wayar hannu ko wata na'urar hannu tare da OS. An shigar da wani tsari na musamman akan na'urar inda aka haɗa haɗin. Ana iya yin kira ta hanyar Wi-Fi ko cibiyoyin sadarwar hannu.
  • Wayar SIP mai tsaye. Don amfani da shi, mutum yana buƙatar haɗi zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
  • Waya mai haɗin ƙofa ta VoIP. Yana buƙatar haɗi zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Ana turawa

Fasahar wayar SIP tana ba da damar saita tura kira mai shigowa ta atomatik daga SIP zuwa wasu lambobin waya. Saboda wannan, mai amfani zai iya kasancewa tare da abokan ciniki a kowane lokaci.

Haɗin kai tare da ayyukan kasuwanci

SIP-telephony yana cikin sauƙin haɗawa tare da shahararrun tsarin CRM, nazari, 1C, da manzanni. Wannan yana ba ku damar sarrafa ayyukan yau da kullun da yawa da sadarwa tare da abokan ciniki cikin dacewa, ta amfani da sadarwar murya da rubutu.

Yadda ake Haɗa Wayar SIP

Sauƙaƙan bambance-bambancen amfani da SIP-telephony ta na'urori daban-daban suna samuwa ga masu amfani. Mutum yana buƙatar haɗin Intanet tare da gudun sama da 80-100 kbit/sec akan wayar kama-da-wane ko ta zahiri.

Desktop ko kwamfutar tafi-da-gidanka

Wannan zaɓin yana ba ku damar samun ta tare da madaidaicin ƙirar wayar SIP (wayar taushi). Ya isa ka shigar da abokin ciniki na software akan PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka, haɗa na'urar kai tare da belun kunne da makirufo, da kyamarar gidan yanar gizo idan kana son sadarwar bidiyo. Bayan haka, dole ne ku yi rajista tare da mai ba da SIP, saita adireshin sabar SIP, sannan saita shiga da kalmar wucewa.

Smartphone ko kwamfutar hannu

Yin aiki tare da na'urori kuma yana buƙatar tsari na musamman (akan iOS, zaku iya samun aikace-aikacen kyauta, akan Android, daga sigar 4.0 gaba, ana amfani da daidaitaccen abokin ciniki na SIP).

Kuna buƙatar saka asusu, sunan mai amfani, shiga, adireshin uwar garken, da kalmar sirri.

Wannan zaɓin yana bawa ma'aikata damar ci gaba da tuntuɓar su ko da ba za su iya kasancewa a kwamfutar ba. Bayan haka, ya dace da kira a cikin yawo, saboda yana sa su arha.

Wayar SIP na tsaye

Ana amfani da wayar SIP na tebur don dalilai na kamfani. Baya ga lasifika, saƙon murya, tura kira, da riƙon kira, wasu na'urori suna goyan bayan taron taro na sauti da kiran bidiyo mai inganci. Ana haɗa irin wannan wayar zuwa cibiyar sadarwar Ethernet na gida.

Hakanan akwai na'urori masu nau'i biyu waɗanda zasu iya haɗawa zuwa PBX. Lokacin daidaita adireshin uwar garken SIP, shiga, da kalmar wucewa, ƙila za ku buƙaci shigar da Proxy Outbound, Server/Proxy Port, da ka'idar sufuri.

Yadda ake Samun Lambobin SIP

Ana ba da lambobin abokin ciniki ta mai bada sabis, dangane da maƙasudai da manufofin. Yawanci, ayyuka suna ba abokan ciniki haɗin lamba - ID, ƙyale kira kyauta a cikin hanyar sadarwa. Kuna buƙatar URI (adireshin mai ba da ID +) don sadarwa tare da wasu cibiyoyin sadarwa.

Me yasa Zabi Wayar SIP

Kiran Intanet ba su da tsada kuma sun fi aiki fiye da daidaitaccen wayar. Yana yiwuwa a warware ayyukan kasuwanci da yawa a lokaci guda idan kuna amfani da kiran Intanet. Bayan haka, wannan bambance-bambancen yana da fa'idodi a bayyane idan aka kwatanta da daidaitaccen wayar tarho.

Kuna iya yin waya da kamfani cikin sauri ba tare da kashe kuɗi don siyan kayan aiki masu tsada, wayoyi, da haɗawa ba (yawanci kyauta ne). Kudaden biyan kuɗi kuma yawanci suna da ƙasa.

SIP wayar tana ba da damar tsara sadarwar kamfani mai arha da, alal misali, cibiyoyin kira na nesa. Fasaha yana ba ku damar yin rikodin da ba da fifikon kira da rarraba kaya daidai a cibiyar kira.

Fast haɗi

Haɗin yana ɗaukar sa'o'i kaɗan zuwa ranar aiki 1. Mai bada sabis naka yana saita duk saitunanka.

motsi

SIP-telephony yana ba ku damar ɗaure da ofis kuma ku ci gaba da tuntuɓar ku ba tare da la'akari da damar yin amfani da kwamfuta, birni, ko ƙasar da kuke ciki ba. Tare da shigar da wayar salula mai goyan bayan aikin kira, zaku iya kira daga PC, layin ƙasa, wayoyi na musamman, da na'urori.

Hanyar multichannel

Lambobin da ke aiki ta hanyar ka'idar SIP suna da adadin layuka marasa iyaka. Godiya ga wannan, koyaushe ana kiran abokan ciniki a farkon gwaji.

Babban ingancin sadarwa

Saboda ci gaba da haɓaka algorithms da gabatar da sabbin ka'idoji da fasaha, ka'idar SIP tana tabbatar da ingantaccen sadarwa idan kuna da ingantaccen haɗin Intanet 80-100 kbit/sec. Kuna iya cimma wannan ta hanyar canzawa daga Wi-Fi zuwa cibiyoyin sadarwar hannu.

Бесплатное стоковое фото с macbook, адвокат, бизнес

Kammalawa

Tsarin sadarwar zamani, samfura, da ayyuka, gami da wayar tarho na SIP, na iya taimakawa kanana da matsakaitan masana'antu gudanar da kasuwanci, haɓaka tallace-tallace, haɓaka sabis, da haɓaka ingantaccen kasuwanci. Bayan karanta wannan labarin, kun san SIP kayan yau da kullun na wayar tarho. Akwai ƙarin mataki ɗaya kawai kafin ku: fara amfani da wannan fasaha mai taimako.

Game da marubucin 

Elle Gellrich ne adam wata


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}